Trường THCS Nguyễn Bỉnh Khiêm - Vĩnh Bảo - Hải Phòng.

Vĩnh Bảo là miền quê nghèo nhưng giàu truyền thống hiếu học, trải qua bao biến cố thăng trầm của lịch sử, Vĩnh Bảo như ấn tượng không phai trong lòng người dân đất Việt. Đó là truyền thống văn hiến, là “đất học, đất quan”.

Từ vùng quê mang đậm nét nền văn minh lúa nước, Vĩnh Bảo sản sinh ra nhiều danh nhân “tài cao, học rộng”. Trong đó, phải kể đến danh nhân văn hoá Trạng Trình Nguyễn Bỉnh Khiêm. Và Trường THCS Nguyễn Bỉnh Khiêm hôm nay đã tự hào được mang tên ông.

Nhận rõ vai trò con người trong sự nghiệp chấn hưng đất nước, những năm qua trường luôn tập trung đầu tư phát triển sự nghiệp giáo dục và đào tạo. Năm qua, tỷ lệ tốt nghiệp THCS loại Giỏi đạt tỷ lệ 77,7%, học sinh giỏi cấp huyện có 168 em đạt giải; 40 em đạt học sinh giỏi cấp thành phố trong đó có 3 giải nhất… đặc biệt nhà trường đã tổ chức cho 100% học sinh của trường chọn môn Tin học làm môn tự chọn. Đây là một trong những cách làm mới của nhà trường. Học sinh khi học tại trường hoàn toàn yên tâm về một chất lượng đào tạo thực sự, mà chi phí cho việc học lại rất thấp. Trong những năm qua trường đạt nhiều giải thưởng từ các cấp; Huân chương Lao động hạng III… Cũng trong năm 2009 nhà trường đang đề nghị Chủ tịch nước tặng Bằng khen.

Cô giáo - Hiệu trưởng nhà trường Nguyễn Kim Nhung người có nhiều tâm huyết trong việc làm thế nào để tạo điều kiện thuận lợi nhất cho các em khi học tại trường đã tâm sự:“Trường được thành lập cách đây 18 năm, thời gian không dài nhưng đã có những bước tiến và trưởng thành vượt bậc”. Mong muốn của nhà trường trong thời gian tới sẽ quy hoạch lại 2 dãy nhà cũ thành cấu trúc hình chữ U, nâng cấp quy hoạch lại một số khu đã xuống cấp trong trường để tạo điều kiện tốt nhất cho các em học sinh có một ngôi trường khang trang, xây dựng trường hướng tới mô hình vượt chuẩn…

Để làm được điều đó, trường rất mong có sự góp sức của tất cả các ban ngành, thành phố, các thế hệ học sinh đã từng theo học tại trường giờ là những doanh nhân thành đạt, những kĩ sư, tiến sĩ… cùng chung tay vì ngôi trường thân yêu mang tên Trạng Trình Nguyễn Bỉnh Khiêm.

Nguồn: http://thcsnguyenbinhkhiem.edu.vn/

dvhieu

Member
Chúc các thầy cô giáo cùng toàn thể học sinh trường thcs NBK luôn dào dào sức khỏe, dạy và học tốt, ngày càng có nhiều thành tích cao!
Chúc 4fum trường mình ngày càng phát triển mạnh mẽ!

M.I.N

Về nơi xa tít...
Thành viên BQT
Hì, trường cấp 2 của mình. Chẳng hiểu giờ về các thầy các cô còn nhớ mình không nữa, nhưng mà nhắc đến cái lớp 9C (khóa 97 - 01) chắc nhiều thấy nhiều cô vẫn còn nhớ cái lớp nghịch nhất trường, và tuần nào cũng đội sổ trong đánh giá rèn luyện của trường ^^.

Hì, trường cấp 2 của mình. Chẳng hiểu giờ về các thầy các cô còn nhớ mình không nữa, nhưng mà nhắc đến cái lớp 9C (khóa 97 - 01) chắc nhiều thấy nhiều cô vẫn còn nhớ cái lớp nghịch nhất trường, và tuần nào cũng đội sổ trong đánh giá rèn luyện của trường ^^.

Em thử vào đây xem đã có danh sách lớp em chưa?

http://thcsnguyenbinhkhiem.edu.vn/Intro.aspx?IG=7

Anh học khóa 4 ra trường năm 1996

M.I.N

Về nơi xa tít...
Thành viên BQT
Danh sách học sinh khóa 9 - Lớp 9C

Lớp em đó anh, em là Trần Anh Đức - Nhìn những cái tên này, thấy thân thuộc thật, tự nhiên thấy nhớ :). Thầy chủ nhiệm của em là Thầy Hà (em không nhớ họ thầy nữa) , em phục cách dạy của thầy, giờ thì thầy không còn ở trường nữa, nghe nói thầy đến làm hiệu trưởng hay phó hiệu trưởng của trường cấp 2 nào đó trong huyện.

dvhieu

Member
Danh sách học sinh khóa 9 - Lớp 9C

Lớp em đó anh, em là Trần Anh Đức - Nhìn những cái tên này, thấy thân thuộc thật, tự nhiên thấy nhớ :). Thầy chủ nhiệm của em là Thầy Hà (em không nhớ họ thầy nữa) , em phục cách dạy của thầy, giờ thì thầy không còn ở trường nữa, nghe nói thầy đến làm hiệu trưởng hay phó hiệu trưởng của trường cấp 2 nào đó trong huyện.

Thầy Trần Hà..... trường thcs Thắng Thủy....

anhnongdan

Tao vừa vào trang web của trường tìm được danh sách của lớp mình đây rồi.

M.I.N

Về nơi xa tít...
Thành viên BQT
Thấy rồi, thấy rồi. 39 thành viên, 39 gương mặt thân thiết, không biết bây giờ mình còn gặp lại được mấy người.

Khoảng 9 tháng nữa, trường THCS Nguyễn Bỉnh Khiêm tròn 20 tuổi. Cô Nhung (hiệu trưởng) đang chuẩn bị viết thông báo mời cựu học sinh. Các em biết thông tin báo cho các bạn nhé.
Anh học khóa 92-96.

Tạm thời bận quá chưa cập nhật được em ạ, xong đợt thi HSG thành phố năm nay cô Nhung sẽ chỉ đạo hoàn thành nốt các phần của website.

anhnongdan

Khoảng 9 tháng nữa, trường THCS Nguyễn Bỉnh Khiêm tròn 20 tuổi. Cô Nhung (hiệu trưởng) đang chuẩn bị viết thông báo mời cựu học sinh. Các em biết thông tin báo cho các bạn nhé.
Anh học khóa 92-96.
Lâu lắm rồi không vào trường chơi, mặc dù nhà em cách trường khoảng 5' đi bộ :(. Chắc các thầy cô dạy em ngày xưa cũng không còn dạy ở trường nhiều nữa.