Buông tay

yooleegirl

Trưởng nhóm HĐH Sài Gòn
Yêu một người là chấp nhận bước đi khi người ấy không cần mình nữa …

Yêu một người là chấp nhận buông tay người ấy ra khi người ấy muốn nắm lấy một bàn tay khác …

Yêu một người là chấp nhận lừa dối người ấy rằng tình yêu của mình chấm dứt để cho người ấy không phải bận tâm suy nghĩ …

Và …

Yêu một người là chấp nhận thay thế những giọt nước mắt bằng nụ cười …

Em không làm được điều đó anh ạ! Nhưng em sẽ cố gắng, ít nhất em đã có thể: “chấp nhận bước đi khi người ấy không cần mình nữa”, chấp nhận “buông tay người ấy ra” và cầu mong sẽ có một bàn tay khác thật tốt mang lại cho “người ấy” hạnh phúc…

Dường như EM QUÊN MÌNH ĐÃ CHIA TAY …

Trưa nay trời nổi cơn, mây xám kéo về nặng nề cứ ngỡ mưa to, bất giác lấy điện thoại pm cho anh dặn anh mang áo mưa, bởi chỉ có em mới biết anh không bao giờ chịu mang theo áo mưa dù trời Sài Gòn thường đỏng đảnh đổ những cơn mưa bất chợt. Nhận ra mình thật ngốc, mình chia tay thật rồi anh ạ.

BUÔNG TAY

Anh đi đi … sự quan tâm của em chỉ làm anh ngột ngạt, dù em biết rằng anh đã cười hạnh phúc thật nhiều khi bên em. Em đã quen với việc chịu đựng một mình, bước đi một mình không dựa vào ai cả, đã quen với việc tự đứng trên đôi chân của chính em. Em đã từng lấy những khoảnh khắc hạnh phúc bên anh làm động lực. Nhưng bây giờ không có nó em cũng không sao đâu, dù đã có lúc em ngỡ tưởng những khoảnh khắc ấy sẽ là mãi mãi.

EM BUÔNG TAY RỒI ĐẤY … ANH ĐI ĐI …

Vậy là mình xa nhau mãi mãi
Chúc anh hạnh phúc … quá khứ buồn của em!

không ai thanks ah, nản .............................

Sửa lần cuối:

Nho_QueHuong

úi úi em ui chia tay người yêu ah , bài em viết thật cảm động Thanks em nhé ,hay quên đi những gì ko đáng để nhớ hay mỉm cười và luôn hướng tới tương lai nhé em , quê đi quá khứ

yooleegirl

Trưởng nhóm HĐH Sài Gòn
úi úi em ui chia tay người yêu ah , bài em viết thật cảm động Thanks em nhé ,hay quên đi những gì ko đáng để nhớ hay mỉm cười và luôn hướng tới tương lai nhé em , quê đi quá khứ

chả giống chia sẻ tí nào, giống đang lợi dụng bão chém gió e hơn ấy =.=

yooleegirl

Trưởng nhóm HĐH Sài Gòn
ôi hay thế, sao nay em mới biết bài này =.=
hay quá đi thôi, thanks thanks ^^

Cười đi em, cười một nụ cười vĩnh cửu
Một nụ cười sẽ đem em đến gần bên anh
Đừng để anh thấy em ra đí
Bởi điều đó sẽ khiến anh phải khóc thật nhiều
Và thế giới này sẽ không còn rực rỡ nữa
Hãy bắt đầu một câu chuyện mới của đôi ta
Ngay bây giờ, em yêu nhé