Cùng đóng góp để phát triển diễn đàn.

M.I.N

Về nơi xa tít...
Thành viên BQT
Đến bây giờ điễn đàn VinhBaoClub đi vào hoạt động cũng đã được một khoảng thời gian, nếu tính thời gian chính xác ra thì đã được 1 tháng 23 ngày, số lượng thành viên của diễn đàn cũng kha khá. Nhưng có một điều mình vẫn thấy cần phải suy nghĩ. Tuy số lượng thành viên tăng cũng khá nhanh, nhưng số bài viết thì hình như vẫn nghèo nàn. Diễn đàn chúng ta chỉ có một số ít thành viên tích cực, ngoài ra thì các thành viên vẫn còn "ngại" post bài. Và mình thật sự cũng buồn khi đọc được dòng tin nhắn của một thành viên khi nói rằng diễn đàn mình có nhiều người khinh người. Có thể trong thời gian này mọi người đang bận rộn với kỳ thi học kỳ, ít có thời gian dành cho diễn đàn. Hôm nay mình đưa bài viết này lên, để tham khảo ý kiến mọi người, để tìm ra hướng đi mới, tích cực hơn cho diễn đàn. Mọi người cùng đưa ra ý kiến của riêng mình, làm thế nào, có cách nào để các thành viên tích cực, sôi nổi hơn nữa. Và diễn đàn mình cần thêm mục nào, hoặc nên cắt mục nào đi, để tạo cảm hứng post bài cho các thành viên. Mỗi ý kiến của mỗi người sẽ là một ý kiến vàng, giúp cho diễn đàn mình đi lên, và giúp cho nó trở thành với đúng ý nghĩa của nó là nơi gặp gỡ của tất cả công dân huyện Vĩnh Bảo. Cảm ơn cả nhà.

fri360

™ Hạnh Phúc Ảo ™
Hì,đúng là trong thời gian này mọi người đang ôn thi,vì hầu hết những thành viên trong diễn đàn đều là sinh viên hay học sinh,Chính Em cũng thấy gần đây số lượng bài ít hơn trong ngày,cả những thành viên tích cực cũng post lên ít bài hơn,câu hỏi Bác là hơi khó,không một cá nhân nào có thể thay đổi được diễn đàn một cách nhanh chóng,nói chung là phải cùng nhau tự ý thức để xây dựng diễn đàn,các box đều đã khá đầy đủ với yêu cầu thực tại,nếu có thì Bác thêm box Rao Vặt thì Em thấy ở nhiều diễn đàn khác đều có box này.Còn nếu muốn tăng số lượng người truy nhập thì có thể đăng những tin,chuyện lạ.vui cười,,,Những chủ đề thu hút được nhiều người,post phần mềm rồi tích cưc đẩy mạnh trên danh sách công cụ tìm kiếm(nhất là google)
Đó chỉ là ý kiến của EM.mọi người hãy cho lên ý kiến để phát triển diễn đàn chứ?
Nói gì thì nói,người VINHBAO mình khá giỏi và có lòng tôn trọng đấy chứ,đâu khinh người như ai đó đã nói trên,không có nhiều MOD vì mọi cũng đã biết post bài viết đúng Box,không nói năng tục,hay đưa ra những tin không tốt(lừa tình,nói xấu nhau...)
Em cũng chẳng biết nói gì nữa,CHÚC diễn đàn mình ngày càng phát triển hơn nữa.VUI VUI VUI

thuthuy

Admin tớ có 1 ý nhỏ nha, trong lúc mình trả lời 1 topic nào đó giả sử mình trả lời dài nên viết có thể hơi lâu một chút mà bạn mình cũng trả lời cùng topic đó thì viết nhanh hơn, vậy trong lúc mình viết bài đâu biết bạn mình đã gửi,nếu trong trường hợp đó có thể làm thêm cái thông báo hiện ra là "đã có câu trả lời cùng topic trong lúc bạn viết câu trả lời xin vui lòng cập nhật thêm" để tránh tình trang viết đáng lẽ câu trả lời đó ở bên trên hay gặp sự trùng lặp câu trả lời

M.I.N

Về nơi xa tít...
Thành viên BQT
Cảm ơn đóng góp của quatmo và thuthuy.Về ý kiến của quatmo, mình sẽ tiếp thu, và nhanh chóng thêm mục rao vặt - quảng cáo.Còn ý kiến của thuthuy, để mình tìm hiểu thêm, nếu có, mình sẽ làm một thông báo như vậy.

911

Super Moderator
chết thật . tớ là người ít hiểu biết về tin học nên ko có góp ý gì cả.
cũng có ít thời gian online , chỉ cố gắng vào chém gió cho diễn đàn thêm vui

Cold

Tớ đề nghị mở music box, trong đó có rock box, để tớ làm mod rock box cho;))

911

Super Moderator
Trời. Cái box âm nhạc có cả 10 phần 2 cậu nhận 1 phần. Những phần còn lại cho ai.
1 người đứng 1 box đi
chứ 2 ai cũng nhận như 2 bạn thì vbclub Cần có cả 100 mods

911

Super Moderator
tớ có chút góp ý
cái phần latest posts nên có thêm trang 1,2,3,4.... last
để anh e chém gió vào cho tiện.

G

Guest

Guest
Em có góp ý thế này: BQT xem xét mở thêm một mục giới thiệu về nhân sự BQT của vinhbaoclub. Nhiều người vào thực sự không biết rõ Admin hay Mod là ai, thuộc khu vực box nào..< em ví dụ như: Admin online, Admin kỹ thuật,Mod muzix, ...bao gồm họ tên, nix vb, sdt liên lạc...>Hơn nữa nếu vào một số box còn chưa có 1 bài viết nào cả, vậy tại sao các mod ko đi đầu để các mem viết, tham gia, hoặc sưu tầm...đôi khi các mem muốn viết nhưng ngại không muốn là người khởi xướng...hj` hj`

G

Guest

Guest
ah nếu có thể thì thêm cả mục báo xấu và nhắc nhở thành viên vi phạm nữa...bây giờ club còn ít nhưng với sự tham gia tích cực của mọi người nhất định vinhbaoclub sẽ lớn mạnh ....lúc ấy ắt hẳn BQT phải dùng đến nó :D

M.I.N

Về nơi xa tít...
Thành viên BQT
Cảm ơn boy8x, anh đã tiếp thu, và thực hiện trong thời gian sớm nhất.

Lunar

Thành viên Thân Thiện
lunar kũng bik về tin học rất ít nên hok bít góp ý gì. nhưng theo lunar thì nếu trang có thêm nhiều mục giải trí thì sẽ thu hút được nhiều sự chú ý hơn. cũng giống như thị hiếu của mọi người thôi nếu trang mà tẻ nhạt quá thì sẽ không thích đúng không ạ?