EX???????

hangdo

- Hình ảnh của “người xưa” đôi khi vẫn còn ám ảnh, và bạn ngỡ rằng, mình sẽ chẳng thể yêu một ai khác ngoài EX?

Những biểu hiện khiến bạn “lăn tăn”:

Gặp lại “người xưa”, trái tim bạn vẫn “rung” lên nhè nhè

Sau một thời gian rất dài 2 người mới gặp lại nhau. Đối mặt với “người xưa”, bạn vẫn nhận thấy những rung động nhẹ nhàng, cảm xúc, sự yêu mến dành cho người ta vẫn còn tồn tại. Vậy là bạn tự nhủ: “Có lẽ mình vẫn còn yêu người ấy nhiều lắm”.

Tuy nhiên, những cảm xúc ấy không đủ để chứng minh rằng tình yêu của bạn vẫn còn tồn tại. EX là người mà bạn đã từng dành cho rất nhiều tình cảm yêu thương. Bởi vậy, có thể khi tình yêu đã hết, nhưng sự yêu quý, trân trọng vẫn có thể không hề mất đi.

Cảm giác cô đơn luôn xâm chiếm lấy bạn!​

Bạn vẫn thường hỏi han tin tức của EX
Dù đã “mỗi người một nơi”, nhưng EX vẫn là một “chủ đề” khiến bạn quan tâm. Bạn không ngừng hỏi han tình hình của người ta thông qua những người bạn, đặc biệt là chuyện chuyện tình yêu mới của ai kia. Và điều này khiến cho bạn vô cùng “lăn tăn”, sự quan tâm có phải là biểu hiện của việc bạn vẫn chưa quên được người ta?

Bạn có để ý thấy rằng, một người bạn, dù thân thiết hay không, nhưng lâu ngày không gặp gỡ, cũng vẫn muốn tìm hiểu những tin tức mới về nhau. Bạn quan tâm, tò mò về cuộc sống của EX “hậu chia tay” là chuyện hết sức đương nhiên. Chắc chắn rằng, anh ấy cũng thường xuyên hỏi han để biết cuộc sống của bạn đang diễn ra như thế nào đấy.

Đôi khi, bạn đã nghĩ đến chuyện “quay lại”:
Đó là những lúc cảm giác cô đơn xâm chiếm, và việc chỉ có một mình thực sự đã làm cho bạn cảm thấy hụt hẫng, trống vắng.
Từ chỗ có người luôn bên cạnh, quan tâm, chia sẻ mọi chuyện, giờ đây bạn chỉ có một mình, sự hụt hẫng là điều không thể tránh khỏi. Tuy nhiên, nó chỉ giống như là một thói quen, khi phải thay đổi sẽ khiến người ta khó có thể thích nghi ngay lúc đầu. Dần dần, bạn sẽ quen được với điều đó mà thôi. Hãy nghĩ đến cuộc sống của bạn trước khi có EX xem nào, nó cũng rất oki đấy chứ?
Những kỉ niệm đã có giữa hai người dường như vẫn luôn hiện hữu:

Bạn khó có thể quên đi được tất cả những hình ảnh đẹp đẽ ấy. Hàng ngày, bạn vẫn đem những bức thư, những món quà của người tar a ngắm nghía. Và đôi lúc, những kỉ niệm đẹp ùa về, và bạn cảm thấy buồn bã, nuối tiếc vô cùng.

Để làm được một điều gì đó, luôn cần có thời gian. Bạn chưa quên, có nghĩa là thời gian bạn dành để quên vẫn chưa đủ.

Nếu không muốn bỏ đi, tốt nhất nên giữ tất cả những kỉ niệm ấy tại một nơi, và tạm thời không lấy chúng ra nữa. Tập trung vào học hành, làm những công việc yêu thích thay vì “đắm mình” trong kỉ niệm, bạn sẽ quên được thôi mà.

... và bạn không quên được những kỷ niệm ngọt ngào.
Thật khó “động lòng” trước một ai khác

Sau khi chia tay tình yêu, có nhiều “đối tượng” khác tìm đến bạn. Song, bạn không thấy có một chút yêu thương nào dành cho bất kì ai. Và bạn lại nghĩ rằng: “Có lẽ, EX là người duy nhất mình yêu”.

Câu trả lời duy nhất cho trường hợp này là: Đơn giản, bạn chỉ chưa tìm được một người thích hợp để yêu mà thôi.

Tình yêu cũ đã đi qua, đó là sự thật. Điều bạn nên làm là tìm cách quên nó đi, thay vì cứ suốt ngày “mê man”, đau khổ trong đó để rồi quên đi biết bao điều thú vị khác.

Hãy hiểu rằng, tình yêu đích thực của bạn đang ở phía trước, hãy chờ đợi nó bằng sự vui vẻ, thoải mái, bạn nhé!​
ST

Sửa lần cuối:

tuanhungvr

VIET NAM REGISTER
"tình yêu đích thực của bạn đang ở phía trước, hãy chờ đợi nó bằng sự vui vẻ, thoải mái" :.hr::rolleyes:

hangdo

Em ơi sao lại bỏ Anh, Anh vẫn còn yêu em mà. Người xưa vẫn luôn đợi Em nè :(

a Sơn gọi e nào mà như gọi hồn thế???????
e làm gì có người xưa, người xưa,người nay và người sau này của e vẫn là một mà. e chỉ post bài cho những ai đã có ex mà mún quên đi thì tham khảo thui :>:h

hong ha

hihih................tình oy là vậy đó......................
................... ta biết rằng cố quên là sẽ nhớ.............
..................nên dạn lòng cố nhớ để mà quên.......
...
tình oy đẹp là tình.......................

hong ha

ếu.....................cưới....................anh biết làm gì..........định cướp râu ah...........:eek:

hangdo

EX là j thế em ơi
Đọc bài dài mà hay
Hehhe
Khi nao cưới cho a e 4r bit nhe

a 911 ah?
Vợ con rùi k cần thiết phải bít EX đâu!^^

Hằng dạo này não nặng rồi x.x

a táo dạo này thích gây chiến nhể???????????:cool:

EX theo quan niệm của rân choay bây giờ là viết tắt của Exciter đó E :D

a Sơn có cái avatar hợp với a thật...
Ngây thơ trong sáng kinh khủng!;):dap:;):dap:

Sửa lần cuối:

hong ha

ếu....................:eek:mình có thấy như thế đâu............... anh sơn...................lại định..................:>:h

911

Super Moderator
EX là "exit"
Chắc kết thúc 1 cái j đó
Hehhee Mình dốt tiếng anh nên chỉ bít có vậy

hong ha

ếu ......................3 cái ông này.............:eek:đều cá mè 1 nứa thui mà cứ lôi nhau ra bình luân thế...........................:confused: