Góp ý về diễn đàn

princess_iu_iu

»—¶.¶gøc—¶—¶âÑ—Pr¡nÇeŠŠ
chào cả nhà!
Chuyện này tớ bức xúc lâu lắm rồi, có 1 số ý kiến góp ý với 4r như sau:
1. BQT dạo này làm việc có vấn đề hay sao ý, cuộc thi VB trong tôi đã kết thúc cách đây nửa tháng mà chưa có kết quả, cũng không thấy BTC có lời giải thích nào!
2. Một số bài viết trong fr chưa đc quản lý chặt chẽ, cụ thể có 1 số bài với nội dung không phù hợp, post ảnh thiếu văn hóa( quà cho mấy boy vbc, ảnh nude của LQ), 1 sỗ bài như rao vặt về điểm thi giống như spam nhưng cũng không được xử lý. Đề nghị BQT xem xét lại, xử lý nội dung và cả người post bài.
3. còn nhiều trường hợp ăn nói thiếu văn hóa ở chat box, tên nick có nội dung xấu, tại sao Ad không quản lý việc này?
4. Có 1 số nick band rồi lại lập nick khác, vậy band để làm gì? Nick có thể thay đổi nhưng lời nói và hành vi thiếu văn hóa vẫn còn tồn tại!
Đây là những bức xúc chắc cũng của nhiều người, đề nghị BQT xem xét giải quyết cụ thể, đừng làm BẨN diễn đàn VBC!

asakura_hao

♥—¶v¶aî—Åñ¶¬—ßåø—♥
cảm ơn về bài viết của bạn :)) tớ nhiều lúc cũng có những thắc mắc như thế nhưng lại thấy hầu như là việc ai nấy làm ... mình nghĩ BQT lên có những hành động khắt khe hơn trong việc quản lý thành viên là chatbox

friend_kute

friendkute
Mình cũng đồng ý với hàng xóm.dạo này 4rum có những pic và cm thiếu văn hóa cứ thế này những người mới vào 4rum sẽ nghĩ gì.
Mình là mem cũ vào thấy nhàm huống chi những thành viên mới làm sao cho họ thấy ý nghĩa của việc lập ra 4rum chứ...
Đội ngũ BQT dạo này cũng phân tán hết rùi ít có người quản lý nữa.nản
Hãy đi đúng với ý nghĩa của VINHBAOCLUB ....

taodo

Trùm quậy phá VBC
bài góp ý bị đẩy xuống cũng ko lấy làm lạ với mặt thật của diễn đàn hiện nay.Những hoạt động mang tính tập thể và nhân đạo còn ko ai thèm ngó tới thì bài viết này đc chú ý mới là lạ.Bây giờ cũng chỉ còn lại là cái tên vinhbaoclub.com mà thôi.

Tình Dang Dở

X-V.I.P Chí Phèo Lãng Tử
Giao diện mới được thay đổi, việc cấp mod lại cho các box Admin cũng chưa xử lí và set quyền lại. Không biết do anh M.I.N quên hay là gì nhưng giao diện mới mọi thành viên tìm box khá khó khăn . Mog anh sớm online và xem xét để không tạo thêm tâm lý chán nản của các mod cũng như các thành viên tích cực thêm nữa. E có ý kiến là nên show các Sub box ra ngoài việc tìm kiếm và post bài sẽ dễ dàng hơn.

Nho_QueHuong

Nhiều khi nghĩ cũng nản thật , muốn vào post ý tưởng , hay vô chatbox dưa lê tí mà chán chả muốn vào hjx mong BQT sớma có biện pháp sử khắc phục ..

Sửa lần cuối:

M.I.N

Về nơi xa tít...
Thành viên BQT
Cảm ơn ý kiến của mọi người. Mình tiếp thu ý kiến của tất cả các bạn, và sao cho VinhBaoClub phát triển theo đúng hướng đã chọn.

NiceDream

Active member
Cảm ơn ý kiến của mọi người. BQT không dám phủ nhận là có trách nhiệm trong việc này. Tuy nhiên, cũng xin được chia sẻ vài suy nghĩ.
Trước hết, việc quản lý không phải là một việc đơn giản, ngay cả khi chuyên tâm dốc toàn sức cho việc đó. Huống chi, đây là quản lý một diễn đàn, quản lý những người "ảo", quản lý trong một thế giới khác với quản lý nhân sự bên ngoài và những người quản lý cũng không phải chỉ có một việc là quản lý VBC. BQT vì thế, có lúc "lực bất tòng tâm".
Thứ hai, để việc quản lý có thể đạt hiệu quả thực sự, các mems có ý thức và nhiệt tình ủng hộ là một điều rất quan trọng. Đâu cứ phải BQT mới có thể nhắc nhở, mọi người dù là mems bình thường cũng hãy giúp đỡ BQT với! Người xưa đã nói: "Đẩy thuyền cũng là dân, lật thuyền cũng là dân" mà!
Thứ ba, rất mong những người thực sự có tâm huyết và muốn VBC đi đúng hướng, hãy tích cực hơn nữa, gương mẫu hơn nữa, trong cả hành động lẫn lời nói, lời đề nghị.
Thân!

princess_iu_iu

»—¶.¶gøc—¶—¶âÑ—Pr¡nÇeŠŠ
Có cảm giác như những ai vào cm trong bài viết này là những người thực sự có tâm huyết với VBC

A.ONLY

DESIGNS.VN
chán thật vbc cộng đồng chung cho chúng ta .mà sao lục đục thế này ....................:J:.

As.Roma

God Father BONANO..!!!
bạn Hân thân mến... Cuộc thi Cảm xúc VB, mặc dù đã hết hạn, nhưng do gần đây có rất nhiều mem mới tham gia. Nên tôi thấy để lại 1 thời gian cho mọi người cùng chiêm ngưỡng cũng hay mà. bài viết của bạn đc giải nhất, thảo nào bạn nóng ruột thế! Hjhj

Còn về BQT, biết trách ai bây giờ? Ai cũng có việc cá nhân riêng, mấy tháng nay tôi vào diễn đàn, tôi cũng không thấy BQT xuật hiện nhiều. Nhưng chúng ta vẫn hoạt động bt. Có gì ảnh hưởng đâu.

Một xã hội phải có người nọ người kia, các em nó còn nhỏ, ăn nói hơi thô tục, nhưng làm gì đã đến nỗi gọi là BẨN... Mà thật sự là nhiều hoạt động ý nghĩa của VBC tôi chưa thấy có mặt bạn bao giờ

asakura_hao

♥—¶v¶aî—Åñ¶¬—ßåø—♥
bạn Hân thân mến... Cuộc thi Cảm xúc VB, mặc dù đã hết hạn, nhưng do gần đây có rất nhiều mem mới tham gia. Nên tôi thấy để lại 1 thời gian cho mọi người cùng chiêm ngưỡng cũng hay mà. bài viết của bạn đc giải nhất, thảo nào bạn nóng ruột thế! Hjhj

Còn về BQT, biết trách ai bây giờ? Ai cũng có việc cá nhân riêng, mấy tháng nay tôi vào diễn đàn, tôi cũng không thấy BQT xuật hiện nhiều. Nhưng chúng ta vẫn hoạt động bt. Có gì ảnh hưởng đâu.

Một xã hội phải có người nọ người kia, các em nó còn nhỏ, ăn nói hơi thô tục, nhưng làm gì đã đến nỗi gọi là BẨN... Mà thật sự là nhiều hoạt động ý nghĩa của VBC tôi chưa thấy có mặt bạn bao giờ
chả lẽ bạn AS.ROMA lại chỉ trích những tv ít khi tham gia hoạt động ý nghĩa của VBC như bạn nói ... nói như bạn thì những j` hoạt động ở ngoài đời đều rất được coi trọng còn những j` hoạt động trong 4r thì ko có ý nghĩa j` ? vậy xin hỏi lập lên 4r để làm j` ? 4r cũng như cái gốc của chúng ta , nếu k có 4r thì liệu các bạn có biết nhau ko? có cùng chung tay làm j` cái j` đó k ?
vậy tôi nghĩ trước hết để có 1 ngôi nhà vững chắc thì cần phải có 1 nền tảng vững chắc đã... sẽ thế nào khi khách và các tv thấy được những tin nhản nhí, những lời nói thô tục trên 4r ??? liệu còn dám quay lại để đóng góp và tham gia ko ?

Sửa lần cuối:

taodo

Trùm quậy phá VBC
Chúng ta nên quay lại chủ đề để đi đúng hướng,đừng lôi nhau ra chỉ trích nữa (*):buon

princess_iu_iu

»—¶.¶gøc—¶—¶âÑ—Pr¡nÇeŠŠ

vâng, cảm ơn lời góp ý của anh As Roma. em thấy thực sự bức xúc đấy!
Anh nói bài em đc giải nhất nên em nóng ruột à? đã trao giải đâu mà biết ai có giải ai ko? vote chỉ là 1 phần, còn lại quyết định chính là ở BGK, biết đâu nay mai trao giải người đc giải nhất là anh thì anh nghĩ sao? em ko trách BGK chưa trao giải, mà chỉ cần 1 lời giải thik khi mọi người bận, chưa kịp công bố kết quả, chứ ko phải tình trạng nay hỏi bảo mai có, ngày kia cũng ko thấy gì!
Thứ 2, anh nói hoạt động bình thường, cũng đúng nếu như hoạt động là có 1 số thành viên lên chatbox nói bậy và 1 số bài nội dung ko phù hợp!
Thứ 3, post những bài vô văn hóa, nói tục chửi bậy ko phải làm bẩn 4r thì là gì? hay chỉ là đùa cho vui???
Thứ 4, anh nói những hoạt động có ý nghĩa của 4r ko có mặt em, đơn giản vì hiện tại em đang ở Hà Nội chứ ko ở Hải Phòng, hơn nữa em cũng đang đi học, trường em ko giống các trường khác nên ko thể thích thì về quê off hay cổ vũ bóng đá đc. Mà có vẻ anh nói thế chẳng hóa ra đi bán cờ gây quỹ, hoạt động tết, phát quà.... ko phải là những hành động nhiều ý nghĩa à? hay chỉ có đá bóng và off mới là có ý nghĩa? hay là em vs anh ko có duyên trong những hoạt động có ý nghĩa nhỉ? mà nếu nhớ ko nhầm thì em cũng có may mắn gặp anh 1 lần trong số những hoạt động có ý nghĩa của anh rồi đấy!
Vì thế mong anh hãy xem xét lại suy nghĩ của mình

Nho_QueHuong

Hai tình yêu ơi , bình tĩnh đi nào , hai tình yêu ơi đây là tham gia ý kiến đấy chứ ko phải đưa nhau ra để hơn thua đâu , hihi hai tình yêu bắt tay nhau đi , ai cũng có cái lý riêng của mình mà đúng ko nào

princess_iu_iu

»—¶.¶gøc—¶—¶âÑ—Pr¡nÇeŠŠ
Hai tình yêu ơi , bình tĩnh đi nào , hai tình yêu ơi đây là tham gia ý kiến đấy chứ ko phải đưa nhau ra để hơn thua đâu , hihi hai tình yêu bắt tay nhau đi , ai cũng có cái lý riêng của mình mà đúng ko nào
thấy bức xúc nhất là câu ko thấy mặt trong các hoạt động có ý nghĩa!

Nho_QueHuong

em ơi hihi có lẽ lão đó viết nhỡ tay thui mà em ,cóa anh làm chứng cho em ,là em cóa mặt trong các hoạt động tết , bán cờ.... mừ em, thui bỏ qua đi hai tình yêu ,bắt tay nhau đi nào 사랑해.....사랑 많이 .....forum,vbc nhé hai tình yêu