Google Chrome: tự động download tập tin từ Rapidshare với Rapidshare Download Helper

M.I.N

Về nơi xa tít...
Thành viên BQT
Bạn sử dụng Google Chrome làm trình duyệt mặc định, đồng thời thường xuyên download tập tin từ Rapidshare thì mở rộng với tên gọi Rapidshare Download Helper sau đây sẽ thực sự hữu ích dành cho bạn.

Như các bạn biết, đối với người dùng tự do, trước khi muốn tải xuống một tập tin từ Rapidshare, cần phải đợi một khoảng thời gian nhất định thì liên kết download mới hiện ra. Tuy nhiên có một rắc rối ở đây là nếu chúng ta không tức thời download tập tin ngay sau khi thời gian đếm kết thúc thì liên kết download sẽ mất đi, khi đó chúng ta lại phải quay lại chờ đợi thêm một lần nữa. Và do đó, để giải quyết rắc rối trên, Rapidshare Download Helper chính là công cụ bạn cần có.

Đây là một mở rộng đơn giản dành cho Google Chrome, giúp tự động tải xuống tập tin ngay khi thời gian đếm bởi Rapidshare được kết thúc. Mở rộng này sẽ tạo ra đoạn tin báo thay thế đoạn tin mặc định của Rapidshare như bạn thấy trong hình dưới.

Như vậy, các bạn có thể thực hiện các công việc khác mà không phải mất công ngồi giám sát tiến trình thời gian hoạch định từ Rapidshare kết thúc. Mọi thứ sẽ được Rapidshare Download Helper tự động làm giúp bạn.

Các bạn có thể tải xuống và cài đặt Rapidshare Download Helper phiên bản 1.0 cho Google Chrome tại đây.
Mạnh Tùng (Theo LifeRock20)

thuthuy

tớ rất ghét cái gọi là chờ mới chả đợi, tớ cũng chuyển sang xài Google Chrome tớ thấy tốc độ của nó nhanh hơn IE, nhưng tớ gặp 1 lỗi với tay Google Chrome này là tớ viết trong Room chat của diễn đàn mình đôi khi tớ viết có 1 câu mà tự động trong room tớ thấy copy thêm câu nữa, tớ ko hiểu tại sao, à Admin cho tớ hỏi khi tớ Download Helper phiên bản 1.0 ở bên trên về nó báo "Extensions are not yet supported in this version of Google Chrome. Please download the Beta Channel of Google Chrome to install extensions."tạm dịch "Phần mở rộng chưa được hỗ trợ trong phiên bản này của Google Chrome. Vui lòng tải Channel Beta của Google Chrome để cài đặt phần mở rộng" tớ click tải Channel Beta nhưng link die, ko biết tại máy tớ hay do link?

M.I.N

Về nơi xa tít...
Thành viên BQT
Mình đã thử, và down được bản Google Chrome mà yêu cầu. Nó là bản 4.0.249.43. Nếu cậu không down trực tiếp được trên ấy, thì có thể vào Google để tìm bản này. Còn điều nữa, mình đã down và dùng thử, đúng là khi down ở RapidShare thì nó không hiện giây thật, nhưng mà đợi mãi chẳng hiện cái gì ra để mình down cả, cậu thử cài và cho mình biết kết quả xem.

thuthuy

cuối cùng mình cũng làm được nhưng với Rapidshare Direct Download 3.2
http://tinyurl.com/pctips0078.

down trên Rapidshare nhanh luôn. sau khi cài và crack xong cậu mở chương trình lên nhấn vào nút Add rồi cậu click vào link cần Down tự động nó bắt link Rapidshare, giờ cậu chờ chút khi nào down xong nó báo
sau đó Explore file đó theo mặc định thì file download đó nó ở C:\Program Files\Download Direct\downloads(ổ mình cài đặt Rapidshare Direct Download )

Sửa lần cuối:

fri360

™ Hạnh Phúc Ảo ™
Rapidshare Direct Download 3.2 Cái này không được rồi,,, nó chỉ tạo ra file ảo thôi.
Ban đầu dùng tốc độ down lên tới 1024 KB/s. Nhưng khi giải nén không thể giải nén được. đã làm nhiều lần vẫn không được. chỉ có thể kết luận là nó tự tạo ra file ảo thôi.