Lật lại ký ức............

hoaivitkute

Moderator
Mẹ bảo "cái thùng kia dùng kái j thì dùng...ko thì vất nó đi...để làm j cho chật nhà ra"......nó lật đật khuân ra lục lọi....toàn là đồ của 4 năm về trước....này là cuốn nhất ký của 4 đứa bàn 1...kia là mấy hộp sao của lũ bạn tặng, rồi thì bao nhiêu là thiệp chúc mừng.....a...đây nữa có cả cuốn lưu bút cuối cấp....nó mân mê....mở ra...và đọc....rồi khúc khích cười một mình, rồi lại bần thần nhớ về những kỷ niệm của cái tuổi học trò.....

Ơ....cái j đây.....phong bì thư à.....bị bỏ quên từ bao h nhỉ??? nó mở ra và giật mình.....thì ra nó ở đây.....vậy mà nó cứ tưởng nó làm mất.Nó đã quên rồi, chẳng nhớ j nữa....nhưng....h sao lá thư này vẫn ở đây, làm nó lại nghĩ...."anh giờ ra sao....rất vui hay đang buồn...có bao h trong phút giây anh chợt nhớ đến em".....em thì vẫn thế...nhưng ko yêu anh như ngày xưa.......

( nó viết lại nội dung bức thư để mọi ng cùng đọc....cùng suy ngẫm...về cái gọi là tình yêu......ĐÃ AI HIỂU RÕ ĐƯỢC TÌNH YÊU )
...............
.........................
.....................................
Ngày "vội vã" tháng "hối hả" năm :)

Có lẽ mai này, à không chỉ ngày kia thôi hoặc có thể là ngày thứ "n" nào đấy em sẽ chẳng còn nhớ rằng mình đã viết cho anh lá thư này. Em đang bề bọn với biết bao điều cần làm. Nhưng chợt em nhận ra rằng mình có một việc cần phải làm_ngay bây giờ. Vậy là em đã cầm bút và cho phép mình được viết trong 15'. Vì thế em phải viết nhanh mới được, anh hãy cố mà cảm thông với em_người luôn vội vẫ nhé.

Cuộc sống của em diễn ra bình thường như bao người khác. Em ngỡ tưởng cuộc sống của mình sẽ chỉ toàn hoài niệm về quá khứ với biết bao kỷ niệm đẹp. thế nhưng em đã gặp anh và thấy rằng còn rất nhiều điều thú vị xung quanh cs của chúng ta...em ít nhớ tới quá khứ nữa. Em sống cho hiện tại và tương lai....em cười nhiều hơn và nói nhiều hơn....chung quy lại em hạnh phúc. Và lúc ấy với em anh mang biệt danh "bí mật" :) Thật ra thì cũng không bí mật lắm đâu, vì anh là anh và em cũng không có quyền đặt cho anh cái biệt danh như vậy. Nhưng quả thật vì anh đã có lúc em rất buồn, buồn lắm...nhưng có lúc lại rất vui. Nói chung vui it hơn buồn nhiều ! :) Loanh quanh quá phải không anh, ưh...buồn cười thật đấy. Nhưng bây giờ anh lại mang tên "vô hình" rồi. em cứ tin tưởng vào anh như một con ngốc. Và khi em biết "hiện tại" thì em lại buồn và buồn. Nhưng bây giờ ổn rồi, em đã kịp nhận ra chính con người mình, tìm lại được chính mình trước đây. Và em biết răng việc đầu tiên em cần làm bây giờ là xóa đi hình ảnh của anh, có như vậy em mới cảm thấy thoải mái. Như trước kia em đã khóc rất nhiều, đã buồn rất nhiều nhưng điều đó cũng chẳng có ý nghĩa j...anh cũng chẳng bao giờ hiểu được.

Bây giờ chắc anh đang sống rất hạnh phúc, chỉ cần biết rằng anh lúc nào cũng vui vẻ, đối với em thế là đủ. Hãy hứa với em sẽ sống thật tốt nhé...bởi vì từ bây giờ em sẽ không nghĩ về anh nữa sẽ trả anh về với ảo ảnh trước kia. em sẽ bắt đầu một ngày mới không có hình bóng của anh. Do vậy nếu vô tình một ngày nào đó gặp lại em có lạnh lùng, có làm ra vẻ không biết anh thì cũng hãy hiểu và thông cảm cho em ...được không? chưa bao giờ em hói hận hay nuối tiếc vì đã yêu anh nhiều như vậy. Em cũng chưa bao giờ giận vì anh đã không hiểu tình cảm của em. em cảm ơn anh, cảm ơn anh nhiều lắm....anh biết không?....chính tình yêu với anh đã giúp em vượt qua tất cả......

Nghĩ lại cũng đã gần 3 năm ...nhanh quá phải không anh??? em vẫn còn nhớ như in....ngày hôm đó...." 29.11.2004 (kỷ niệm ngày mất danh nhân văn hóa Nguyễn Bỉnh Khiêm). Lúc đó em mới học lớp 10 _ nhỏ xíu vậy nè....còn anh học lớp 12 nhỉ??? diễn biến ntn....a....hình như là tình cờ...tình cờ mấy đứa bọn em gặp anh và các bạn anh trên sân bóng chuyền. Lúc đó anh đã đứng lên giới thiệu về mọi ng trong nhóm anh trừ tên anh...và em cũng vậy. Sau đó hai bên cùng nhau hò hét cổ vũ cho hai đội nhà. Và anh em mình trở lên thân thiết từ khi nào không hay. Ấn tượng đầu tiên đối với em là nụ cười của anh. Một nụ cười rạng rỡ, sáng bừng cả khuôn mặt, ấm áp đến nỗi ngay cả một đứa con gái vốn rụt rè như em cũng cảm thấy cực kỳ thoải mái để nc với một ng con trai chưa hề quen. Và rồi tình cảm em dành cho anh cũng bắt đầu từ đó. Em nhớ những ngày anh em mình alo và online với nhau và em biết được tên anh " Đinh Tùng". Em nhớ cả lúc em đi chữa bệnh trên HN...ngày nào anh cũng gọi điện cho bác em hỏi thăm và dặn dò rất kỹ phải chăm sóc và giữ gìn sk. Và cả lúc em viết thư ngỏ lời với anh....anh nói...." Em chờ anh nhé"....em nhớ nhiều lắm.....và em yêu tất cả những ngày đó...em sẽ trân trọng nó anh à.......Rồi anh thi đại học.....em thi lên lớp.....rồi những cuộc điện thoại thưa dần....những dòng tin nhắn ngắn dần...và rồi em và anh mất liên lạc. Làm sao nữa nhỉ....à....em lại alo cho anh sau một khoảng thời gian khá dài chờ đợi nhưng thật bất ngờ là khi đó anh đã không còn nhận ra em.....em đã suy nghĩ rất nhiều về điều đó..."anh là ng như vậy sao?"....rồi từ đó em cũng không alo cho anh nữa....Rồi nhiều lần em đã cố gắng xóa đi những ý nghĩ không hay và tự an ui mình "anh bảo mình chờ anh mà"....nhưng em thất bại, em hoàn toàn thất bại.....em và anh xa nhau từ đó.....Trong lòng em đã có lúc ghét anh....nhưng phần nhiều em buồn nhiều hơn. Em không tâm sự với con bạn thân nhất của em về anh nữa. Anh là một bí mật mà chỉ em, chỉ một mình em biết thôi. Rồi thì cũng từ đấy anh đối với em trở lên quên lãng. em cố gắng để xóa đi anh, xóa đi ngày xưa với anh.....nhưng em lại không làm được điều đó. em biết anh vẫn còn rất quan trọng với em, quan trọng nhiều, nhiều lắm.......

Một tuần nữa thôi là em thi đại học rồi....và sau đó sẽ thành người lớn....lớn cả trong suy nghĩ nữa anh à. Nhưng em vẫn cảm thấy nuối tiếc...nuối tiếc cho quang thời gian cả anh và em vô nghĩa với nhau....nhưng có lẽ cũng đã quá muộn.3 năm ko hẳn là một khoảng thời gian dài...nhưng cũng đủ để em hiểu rằng sự chờ đợi của em là vô nghĩa. Chờ đợi ngay cả khi ng ta không còn biết mình là ai. Em sẽ quên, sẽ không líu kéo...để cho thời gian sắp xếp mọi thứ theo quy luật vốn có của nó.

Đọc xong nhưng dòng này thì anh hãy quên đi nhé, đừng nghĩ gì, anh hiểu không...đằng nào thì em cũng viết rồi....mong anh vui.
EM CỦA NGÀY XƯA.....

Sửa lần cuối:

hong ha

ko cần chia đâu........................nhường hết..........mình còn đi ăn phở........hohoh..............tối nay họp nha...............:D:scup