Mưa

luongsonba90

Đi trong mưa - đơn giản chỉ là khi bất chợt mình đang đi trên đường và cơn mưa ập đến, mình không muốn trú lại một mái hiên chật chội nào đó thì băng qua mưa để về nhà. Nhưng thật không đơn giản với những ai có sở thích đi trong mưa. Chắc chắn sẽ có người cho sở thích này thật điên rồ. Bố mẹ và chị tôi cũng cho là thế. Còn tôi thỉnh thoảng cũng tự cười mình vì sở thích làm khổ bản thân này. Nhưng đi trong mưa có cái thú vị của nó. Tôi sẽ tha hồ đoán được tâm trạng của ông trời.

Này nhé! Khi mưa phùn nhè nhẹ của mùa xuân là lúc ông ta đang hoan hỉ trước niềm vui đón năm mới của con người nên ban phát đôi giọt mưa đủ để làm long lanh mấy búp non trên cành. Còn cơn mưa mùa đông là lúc ông ta cô đơn nhất, nên những giọt mưa cóng buốt như băng như đá. Mưa mùa thu hiền lành, mưa mùa hạ bất chợt, có khi muốn xả cơn giận nhưng cũng có lúc mưa là để cứu đất đai, mùa màng. Tôi thích mưa và đi trong mưa, chỉ cần giơ hai tay hứng lấy những giọt mưa ấy là tôi hiểu được cảm xúc của vũ trụ. Tôi thấy mình trở nên thật vĩ đại…

Rockchik

Mình cũng thích mưa, và đi trong mưa. Mỗi lần thấy mưa, lại nhớ đến thời đi học phổ thông, nhiều hôm đi học về, gặp trận mưa, trong cặp thì vẫn có áo mưa đấy, nhưng vẫn cứ thích dầm mưa hơn, bây giờ thèm cái cảm giác đấy thế không biết.

luongsonba90

Hic cái thời phổ thông sao mà nhớ thế . Có hôm cả bọn đội mưa về ướt sũng mà cứ cười sằng sặc , về nhà bị mẹ và bố chửi mà cứ thấy vui ghê ... ước gì thời gian quay trở lại ..bao giờ cho đến quá khứ đây . Mình lại được cùng tụi 12 tắm mưa hihi ngốc xít thật đấy . Mà Rockchit ngày xưa học trường nào thế ???

Rockchik

Mình trước học cùng lớp với thằng admin, cũng là một nhân của Vĩnh Bảo School. Mình chơi thân với admin, hai đứa chí chóe suốt. Khi nó làm diễn đàn này, nó cũng bảo mình giúp nó, nhưng mình thì dốt đặc tin học, nên cứ kệ nó thôi, mình chỉ biết cầu chúc cho nó VinhBaoClub ngày càng phát triển

M.I.N

Về nơi xa tít...
Thành viên BQT
Cái con bé này, cũng lãng mạn ghê nhở. Nhớ có đứa có lần đi mưa về, bị ốm mấy hôm liền, mà lần sau vẫn không chừa. Hê hê, nhưng mà nhớ mấy lần cả tụi đi cùng nhau, thấy vui vui, nhớ cái thời gian ấy quá. Ước gì...