Nếu có một điều ước vào đêm giao thừa bạn sẽ ước gì????

Lâm lilac

Magnae!
Riêng mình và nhiều teen khác lại có một thói quen rất ngộ nghĩnh: ước một điều ước đêm giao thừa. Tụi mình tin rằng khi chuông đồng hồ điểm 12 tiếng, tức là 12 giờ 0 phút và 0 giây, nếu mình ước một điều ước, thì điều ước ấy sẽ được thực hiện trong năm mới. Chẳng biết bắt đầu từ đâu, nhưng điều này được teen truyền miệng cho nhau nghe. Và dù đứa nào cũng bảo: "Ối, mê tín!" nhưng khoảnh khắc giao thừa teen nào cũng len lén ước thầm một điều ước trong lòng, bởi lẽ ước một điều ước nào có gì xấu, một chút hi vọng và mong chờ cho năm mới cũng rất hay chứ.
imglanding

Quả thực vậy, điều ước của teen thì đủ kiểu, chẳng nhẽ cứ vào chùa, vào nhà thờ mà cầu xin à. Chẳng teen nào đủ can đảm như thế. Vì điều ước của teen thì rất ..teen, tỉ tỉ điều ước kiểu như “Bạn ấy sẽ chú ý đến mình”, “Ước gì mình…ốm thêm một chút”, hay “Ước gì mình được kết quả học tập cao hơn”. Giáo đường hay chùa chiền trở nên quá nghiêm trang cho những điều ước con con ấy! Hơn nữa, teen là tuổi rất mộng mơ, thế giới hiện thực cũng chẳng cách cổ tích là bao, một ước nguyện nho nhỏ đêm giao thừa bỗng chốc thành phép màu cho teen chờ đợi.
imglanding

Một chút hy vọng vào ngày đầu năm sẽ trở thành tuyệt vời nếu như bạn xem điều ước đó là điều mình hướng tới và cố gắng thực hiện trong cả năm. Có nghĩa là, không chỉ là một điều ước đơn thuần, mà nó là mục đích để bạn làm việc. Bạn có thể ước mơ, nhưng chính bạn cũng có thể thành một bà tiên biến điều ước ấy thành hiện thực.
imglanding

Nếu bạn ước thân hình mình bớt mũm mĩm một tí thì hãy thêm một giờ chạy bộ vào buổi sáng, bớt một giờ "nướng" để thân hình gọn gàng hơn. Hoặc tham gia các hoạt động thể thao khác. Điều ấy chẳng khó đâu, nếu như bạn quyết tâm !
imglanding

Bạn ước mình học tốt hơn, ba mẹ bạn bớt gánh lo hơn? Thì thêm vào một giờ học buổi tối, bớt một giờ chơi game để khi ba mẹ cầm kết quả học tập có được niềm vui trọn vẹn, sức khoẻ vì thế mà khá lên. Thế là, úm ba la, bỗng chốc bạn trở nên con ngoan trò giỏi. Thật tuyệt vời nhỉ?
imglanding

Bạn thấy không, bạn cũng có thể là người biến điều ước thành hiện thực. Hãy ước và làm trong đêm giao thừa nhé !
imglanding

imglanding

taodo

Trùm quậy phá VBC
toàn âu vờ,đúng là bọn quái vật,kinh dị,kinh tởm,khiếp,Dương lịch ta âu vờ nai trước nhé :>:h

thuthuy

Nếu có một điều ước vào đêm giao thừa mình sẽ ước: Mọi điều ước của mình đã ước trở thành hiện thực, hehe...ko quá tham chứ ta.

Cũng sắp sang năm mới rồi ý nhỉ tớ chúc ACE VBC sang năm mới tràn ngập hạnh phúc & thành đạt

Sửa lần cuối:

sonwonder

.:: Bộ Đội Cụ Hồ ::.
mình sẽ ước xin cho con giữ điều ước đến lúc nào con cần rồi con ước sau nhé :rolleyes: