Những lời chúc mừng năm mới hay!

M.I.N

Về nơi xa tít...
Thành viên BQT
Chỉ còn vài tiếng đồng hồ nữa thôi là bước sang năm mới, năm 2010, một năm với nhiều dự định và ước mơ mới. Nhân đây chúc mọi người và gia đình năm mới mạnh khỏe, hạnh phúc, tràn ngập niềm vui. Chúc cho VinhBaoClub trở thành ngôi nhà chung cho tất cả người con Vĩnh Bảo, chúc ....
Mình vủa tìm được những câu chúc hay, muốn chia sẻ với tất cả mọi người, coi như một lời chúc năm mới tới mọi người và gia đình.

• [*]Chúc bạn có 1 bầu trời sức khỏe, 1 Biển cả tình thương, 1 Đại dương tình bạn, 1 Điệp khúc tình yêu, 1 Người yêu chung thủy, 1 Sự nghiệp sáng ngời, 1 Gia đình thịnh vượng.
    [*]Chúc cả gia đình bạn vạn sự như ý, Tỉ sự như mơ, Triệu triệu bất ngờ, Không chờ cũng đến!
    [*]Năm mới Tết đến. Rước hên vào nhà. Quà cáp bao la. Mọi nhà no đủ. Vàng bạc đầy hũ. Gia chủ phát tài. Già trẻ gái trai. Sum vầy hạnh phúc. Cầu tài chúc phúc. Lộc đến quanh năm. An khang thịnh vượng!Đong cho đầy hạnh phúc
    Gói cho trọn lộc tài
    Giữ cho mãi an khang
    Thắt cho chặt phú quý…
    Hoa đào nở, chim én về, mùa Xuân lại đến. Chúc nghìn sự như ý, vạn sự như mơ, triệu sự bất ngờ, tỷ lần hạnh phúc…
    [*]Cung chúc tân niên, Sức khỏe vô biên, thành công liên miên, hạnh phúc triền miên, túi luôn đầy tiền, sung sướng như tiên.
    [*]Hôm nay có 3 người hỏi tôi về bạn và tôi đã giúp để họ tìm đến với bạn ngay. Tên của 3 người ấy là Hạnh phúc, Thịnh vượng và Tình yêu.
    [*]Chúc mọi người hay ăn chóng béo, tiền nhiều như kẹo, tình chặt như keo, dẻo dai như mèo, mịn màng trắng trẻo, sức khỏe như voi
    Chúc ông bà 1 tô như ý. Chúc cô chú 1 chén an khang. Chúc anh chị 1 dĩa, 1 dĩa…tài lộc!
    Giao thừa sắp đến.Chúc bạn đáng mến. Sự nghiệp tiến lên. Gặp nhiều điều hên!
    Chúc năm mới: 1 vợ, 2 con, nhà 3 tầng, xe 4 chỗ!
    Năm mới sống lâu như rùa, sống dai như đỉa.
    Lúc nào cũng vui vẻ như chim sẻ
    Khỏe mạnh như chim đại bàngGiàu sang như chim phụng
    Làm lụng như chim sâu
    Sống lâu như chim đà điểu!
    Năm mới phát tài, phát lộc, phát tướng, phát tình nhưng đùng phát phì!
    [*]Dành cho người mê game

Năm mới tết đến.
    Chúc cash dồi dào.
    Level tấn tới
    Chơi ngày càng pro
    Pet level khá
    Ko sợ anh nào
    Golem chuyện nhỏ
    Mấy hit là die
    Với các char khác
    Ko sợ char nào
    Ko còn gặp cảnh
    Anh lùn 6 hit
    Chị cung combo
    Anh búa nhảy bửa
    Anh kiếm special
    Ninja stun grip
    Mạng ko còn lag
    Chơi game o o
    Ko còn bị dis
    Ko còn khinh công

[*]Và đây là lời chúc mừng bằng nhìu thứ tiếng khác nhau:
    [*]Chúc Mừng Năm Mới (Vietnamese)
    [*]Happy New Year (English)
    [*]Feliz Año Nuevo (Spanish)
    [*]Ano Novo Feliz (Portuguese)
    [*]Nuovo Anno Felice (Italian)
    [*]Glückliches Neues Jahr (German)
    [*]Nouvelle Année Heureuse (French)
    [*]Gelukkig Nieuw Jaar (Duth)
    [*]Καλή χρονιά (Greek)

only_you

Member
cho e mượn mấy câu nghen!!!
mà nhũng câu tiếng nước ngoài pác phiên âm ju`m với chu' e chịu hok đọc đ.c???

comnhom

hichic. mình cũng nhận được một lời chúc giống trên( lời chúc đầu tiên đấy) với lời giải thích"tự nghĩ"

M.I.N

Về nơi xa tít...
Thành viên BQT
cho e mượn mấy câu nghen!!!
mà nhũng câu tiếng nước ngoài pác phiên âm ju`m với chu' e chịu hok đọc đ.c???

Cho em luôn. Còn phiên âm hả, thì là, thì là....
Hic, anh cũng không biết đọc thế nào cả, đợi anh qua mấy nước này rồi học đã. Còn trước hết thì em cứ suy hết ra tiếng Việt cho dễ đọc. Ví dụ:
Ano Novo Feliz thì là a no no vo phe li det. Cứ đại loại như thế nha.

only_you

Member
:)chài ơi thế này thì e hok nói chúc tết mà cu' cầm cái bảng có mấy câu i' jơ lên là xong

cảm ơn admin nha,têt âm lịch mà nhận được những lời chúc như thế thì hên cả năm nhỉ.cho phép tớ bổ sung thêm nha
(gửi lời chúc ấm áp từ cái nắm tay
yêu thương từ ánh mắt
bình yên từ hơi thở
vui vẻ từ đôi tai
ngọt ngào từ đôi môi
hạnh phúc từ trái tim
cho một năm mới anh binh
HAPPY NEW YEAR