Thì thầm với Vinhbaoclub!^^

Vann máy bay

Super Moderator
H mà kiếm được ai có cái áo rách thì em phải công nhận người đó là đại gia đấy :) Anh không thấy đại gia h toàn mặc áo rách à :)

111

Hihi. Em chào cả nhà nhé!
Vậy là em đã may mắn trở thành mem của room mình được mấy ngày rồi đấy! Mới chỉ mấy ngày, nhưng em đã cảm thấy mình gần gũi với cả nhà hơn rất là nhiều. Em không có duyên sinh ra và lớn lên ở mảnh đất Vĩnh Bảo nhà mình, nhưng mừ nơi em chôn rau cắt rốn cũng không xa Vĩnh Bảo là mấy, cũng có thể gọi là hàng xóm được. Mà đã là hàng xóm thì cũng tình thân mến thân, tối lửa tắt đèn có nhau mừ. Trong ngàn vạn thứ tình cờ, ngàn vạn điều kì diệu xảy ra trên Trái đất to đùng này, có một sự tình cờ đến kì diệu đã đưa bước chân em đến đây. Thực sự thì em cảm nhận được ở nơi này một không khí cực kì thân thiện và ấm áp. Hầu hết mem trong room đều vô tư và cởi mở, nói chuyện rất chân thành.Anh Đức thì cực kì quan tâm mọi người này, lúc nào cũng nghĩ và cố gắng làm những điều tốt nhất cho toàn thể đại gia đình mình. Em út Hạnh tuy còn nhỏ tuổi, nhưng ngoài biết ăn ngủ biết học hành là ngoan như Bác Hồ nói, thì vẫn dành thời gian vào room mang lại niềm vui cho mọi người ( chị là chị quý em Hạnh nhất đấy! ^^)... rồi tất cả mọi người, ai cũng thật tuyệt vời!
Tết này em cũng không biết có tham gia off ở Vĩnh Bảo với mọi người được không vì em được nghỉ cũng ít. Mọi người đi off chắc chắn sẽ vui và ý nghĩa lắm! Cả nhà ai có thể sắp xếp được thì tham gia nhé, nếu không sẽ tiếc hùi hụi ý! Ox boy8xkr nhà em buồn một nỗi ở xa quá, chứ không thì tích cực lắm. Chúc mọi người có buổi off đầu tiên ấm áp và đáng nhớ! Có bao nhiêu máy ảnh với điện thoại mọi người đem ra sử dụng hết công suất nhé, rồi post lên để em với ox em còn vui cùng với ạ!
Em mới thi bốn môn xong, còn 4 môn nữa. Nhân đợt nghỉ xả hơi giữa chặng, em vô đây nhỏ to với nhà mình mấy chuyện như vậy. Mong cả nhà luôn đoàn kết và ngày càng gắn bó hơn! ^^
Em ơi người Vĩnh Bảo quê Anh thân thiện với người bốn Phương lắm. Nếu có thể thì trở thành người thân luôn hihi`.

M.I.N

Về nơi xa tít...
Thành viên BQT
uh
bố mẹ anh ở hp mà
cái xe đạp ngày trước anh thường đi đó,. giờ ko ai đi em ah
ý ku min sao nhỉ :J
Ý kiến của cậu hay, thế thì cho tớ địa chỉ nhà bố mẹ cậu đi, mà nhớ phải gọi điện về bảo trước đấy. Không cứ đến đấy lấy, hai bác tưởng tớ là thằng lừa đảo, khổ lắm.

NiceDream

Active member
^^ thế là em sẽ được đón bởi anh Đức và bằng xe đạp nhà anh chieudo. ^^ Thanks cả hai anh nha! ^^

911

Super Moderator
Em ơi người Vĩnh Bảo quê Anh thân thiện với người bốn Phương lắm. Nếu có thể thì trở thành người thân luôn hihi`.

trông vậy mà ko phải vậy đâu cậu ban ah
hôm trước tớ sang xã bên cạnh chơi chúng nó mến khách lắm
1 xuống ao mò ốc
2 đi về , cấm đến làng tao tán gái
mến khack thế đấy

Vann máy bay

Super Moderator
Vâng mến khách lắm lắm í ạ ^^ Sang thôn bên cạnh chơi mà lúc về còn vắt giò lên cổ mà chạy huống hồ gì sang xã khác :)

NiceDream

Active member
Eu Eu, thế này làm sao em dám đi off anh chieudo ơi, chị Vann ơi. À nhưng chắc e là con gái, không lo lắm, không đến nỗi cầm đến làng này tán ...trai đấy chứ ạ? ^^

911

Super Moderator
Eu Eu, thế này làm sao em dám đi off anh chieudo ơi, chị Vann ơi. À nhưng chắc e là con gái, không lo lắm, không đến nỗi cầm đến làng này tán ...trai đấy chứ ạ? ^^

cái này em phải hỏi chi vann . nhưng theo anh dc biết thì gái tiền phong cũng ............. lắm

Vann máy bay

Super Moderator
Chị hồi ấy không phải bị con gái bắt nạt mà con trai bắt nạt đó em :| mà ko phải là con trai lớn mà là con trai lớp 9 nữa chứ :| Còn con gái Tp thì cũng có mấy đứa gần khu nhà Only_you nghe đâu cũng ghê lắm mà chị chưa thấy nên cũng ko rõ :|

NiceDream

Active member
Chưa gì mà đã bị dọa thế này. Hixx hixx sợ quá đi. Chắc phải bảo anh Đức chuẩn bị sẵn một lực lượng bảo vệ đặc biệt, em mới dám đi off. ^^

111

trông vậy mà ko phải vậy đâu cậu ban ah
hôm trước tớ sang xã bên cạnh chơi chúng nó mến khách lắm
1 xuống ao mò ốc
2 đi về , cấm đến làng tao tán gái
mến khack thế đấy
Vậy ah`. Suýt thì chít. Tại vì mình có tính tin người nên khổ thế đấy .Cảm ơn bạn đã nhắc nhở.

violet_buon

thuốc lào VĨNH BẢO chồng hút vợ say thằng bé bê điếu lăn quay ra nhà
ôi yêu quá đất và người quê tôi!!!!!

NiceDream

Active member
Cảm xúc một ngày mưa, share cùng cả nhà^^

Đã hơn một tuần nay, Hà Nội không ngày nào ngừng tiếng mưa rơi. Đi học trong cảnh tay ô tay cặp mà vẫn bị ướt. Cảm giác của những ngày mưa như thế này thật chẳng thú vị chút nào. Cũng không dám phủ nhận là mưa đẹp, mưa lãng mạn, nhưng mà mưa đôi khi đáng ghét quá! Mưa làm ta nhung nhớ, nghĩ ngợi miên man...
Có phải sau mỗi cơn mưa trời lại sáng? Hết tuần mưa này, liệu trời có bừng nắng lên không? Có phải sau mỗi lần vấp ngã, người ta lại trưởng thành hơn? Đứng dậy sau khi ngã, người ta sẽ biết sống nhiều hơn?
Từng ngày, từng ngày, tôi đều muốn làm những điều tốt đẹp cho những người tôi yêu thương. Nhưng không phải khi nào tôi cũng làm được tất cả như tôi muốn. Thời gian cứ tuần tự trôi đi, tôi có thêm nhiều thứ nhưng cũng mất đi nhiều thứ. Có nhiều người đã đến, đã gắn bó...nhưng rồi có người ở lại có người rời xa. Mọi kí ức gói ghém trong sâu thẳm tâm hồn. Tôi nhớ đến câu chuyện kể về một cụ già và một chàng trai trẻ cùng vẽ trái tim trong một cuốn Hạt giống tâm hồn nào đó mà tôi từng đọc. Qua bao nhiêu năm tháng cuộc đời, trái tim cụ già đã không còn lành lặn. Nó là một trái tim được chắp nối bởi rất nhiều mảnh ghép, mảnh to mảnh nhỏ. Đó là những gì còn lại sau những cho nhận nhận cho của cuộc sống. Giữa những bộn bề lo toan, dành cho mình một khoảng lặng để cảm nhận, trái tim bạn đã có mảnh ghép nào chưa? Nếu chưa có thì đó quả thực là một điều đáng tiếc...bởi vì bạn chưa được nếm trải vị của hạnh phúc, của buồn đau - những thứ làm nên cuộc sống.
Tôi đã nhận về nhiều, và cũng đã học cách để cho đi, dù có lúc cách mà tôi cho hình như chưa đúng. Giống như ông trời nhận hơi nước từ sông hồ ao suối, rồi lại biến chúng thành mưa để cho đất cho cây( dù cả tuần nay hình như cái cách cho của Ông trời cũng hơi phóng khoáng ^-^)
Những cảm xúc lộn xộn trong những ngày mưa Hà Nội...
Cầu chúc cho những người thân yêu của tôi luôn bình an, hạnh phúc ( dù cho những người đó còn đang ở bên tôi hay đã rời xa...)

911

Super Moderator
cho đi rồi nhận lại. đó là quy luật của cuộc sống
ko có người cho , sao có người nhận , và ngược lại
có những cảm xúc thật là khó tả . ngày học cấp 3 , con bạn mình thích mưa lắm. mỗi lần có mưa là con bé lại ngồi ra cửa sổ ngắm mưa . rồi sau cơn mưa trời lại sáng
cũng như cuộc sống cũng vậy , người này đi , người kia đến ...