Thời gian ý nghĩa nhất trong suốt những năm tháng ngồi trên ghế nhà trường?

NiceDream

Active member
^^ Sắp tốt nghiệp đại học rồi, nếu mà học phí cứ tăng cao thế này, chắc là cái ước mơ học tiếp cao học của em đành im lặng trở thành mơ ước mà thôi. Như thế cũng có nghĩa là, những ngày tháng ngồi trên ghế nhà trường sẽ khép lại. Sẽ không còn những buổi học đầu tiên của năm với một kế hoạch to đùng dán lên ở góc học tập, sẽ không còn những buổi tán chuyện xuyên lục địa với đám bạn thân, cũng sẽ không còn những đêm ôn thi thức trắng, những lần thất vọng bước ra khỏi phòng thi với bài làm không như ý! Tất cả gói lại thành một phần kí ức của tuổi trẻ, và chúng ta chính thức bước chân vào cuộc sống với trăm ngàn mối lo toan.
Hôm qua Only_you chợt hỏi, trong suốt thời gian đi học ( mẫu giáo, cấp 1, cấp 2...) thì đâu là khoảng thời gian đẹp nhất, và làm thế nào để không lãng phí khoảng thời gian đó. Bỗng nhiên mới nghĩ...Bỗng nhiên cũng tự hỏi mình...
Theo mọi người thì câu trả lời cho câu hỏi kia sẽ như thế nào? :cool::cool:

haohoa15101510

theo mình tới giờ khoảng thời gian đi học nào cũng đẹp cả.hồi mới lên đại học bắt đầu tách ra khỏi ra đình phải tự mình lo toan nhiều thứ thì mình thấy các kỷ niệm hồi con nhỏ hồi cấp 1 sao mà nó vô ưu vô lo đến thế , có lúc mình lại ước ao được sống lại những giây phút cấp 3 bạn bè sao lúc đó lại gắn kết với nhau đến thế,chứ như đại học chán phèo mạng đứa nào đứa đấy lo, nhưng tới giờ chỉ sắp tốt nghiệp chỉ sau tết là bạn bè sẽ không được gặp nhau mấy nữa thì mình lại ước gì giờ mới chỉ là năm thứ 2 của đại học thui,
nói chung giờ mình cứ sống hết mình sống vì mọi người,vì bạn bè thì ở cấp học nào cũng là vui nhất thui

Vann máy bay

Super Moderator
Uhm đúng vậy cấp học nào thấy cũng có những kỉ niệm cả ^^
Cấp 1 và cấp 2 của Vann đều là những bạn gần nhà nên chơi với nhau từ nhỏ đến h và chắc sẽ là bạn cả đời lun ^^
Bạn lớp 9 ở ĐN tuy chỉ học với nhau có 3 tháng nhưng thân lắm ^^ Thân mà chơi vui dã man. Có mấy đứa đi di cư ở nước ngoài, lần nào về VN là cả lũ lại kéo nhau đi nhậu rồi đi kara. Vui không tả đc ^^
Bạn cấp 3 thì là những đứa bạn thân nhất ^^ Chơi với nhau nhiều và hiểu nhau nữa ^^
Bạn đại học thì sao nhỉ? Tất nhiên là đứa nào lo thân đứa ấy thôi nhưng đã điên là điên như nhau. ^^ Như lớp Vann chẳng hạn, đứa nào cũng có bệnh khùng và lười hết ^^ Giống nhau dễ sợ. Sau này ra trường rồi chắc nhớ nhau lắm đây ^^

NiceDream

Active member
Only lớp 9 rùi nhỉ? Năm nay cũng là 1 năm rất ý nghĩa đó. Chăm chỉ học hành nhưng cũng đừng quên tạo ra những kỉ niệm đẹp nhé! Và nếu có thể thì hãy làm lưu bút em nhé!

haohoa15101510

Only lớp 9 rùi nhỉ? Năm nay cũng là 1 năm rất ý nghĩa đó. Chăm chỉ học hành nhưng cũng đừng quên tạo ra những kỉ niệm đẹp nhé! Và nếu có thể thì hãy làm lưu bút em nhé!
đúng đóa only_you ah.đó cũng là 1 cách để bọn em có thể có thêm những kỷ niệm đẹp, nhớ hùi đó bọn anh còn nghich đến nỗi viết lưu bút thui chưa đủ, bọn anh cong mua bút dạ ký lên áo trắng của nhau, nghĩ lại hùi đó vui thật

M.I.N

Về nơi xa tít...
Thành viên BQT
Nếu như cấp 1 là những năm học vô lo vô iu, năm cấp hai thì có gì đó cũng biết suy nghĩ, rồi có gì đó cảm tình với cô bé ngồi bên cạnh, năm cấp 3 thì có một phần lo lắng cho tương lai, việc chọn trường, chọn nghề là một quan trọng, rồi cảm tình với cô bé lớp bên. Lên đại học thì thêm một nỗi lo, lo việc tìm nhà trọ, lo việc cuối tháng hết tiền biết vay đâu, lo việc thi cử, học hành. Nhưng cấp nào thì cũng có một niềm vui em ạ. Ở đâu cũng có những người bạn tốt, những người bạn thân, những người bạn cùng ta cả đời. Hãy trân trọng từng phút từng giây trên ghế nhà trường, dù đang ở cấp nào đi chăng nữa. Như bọn anh, giờ chuẩn bị ra trường rồi, chuẩn bị trải qua thời gian có thể gọi là vui nhất cuộc đời một con người, có cái gì đó nuối tiếc, có cái gì đó buồn buồn.

911

Super Moderator
mỗi thời gian dc cắp sách tới trường là cả một niềm vui
còn nhớ ngày chia tay hết cấp 2 , vừa liên hoan chia tay xong ra tới cổng trường là đánh nhau với mấy thằng cùng lớp< hài vãi>
1 năm sau lại gọi chúng nó đi họp lớp
còn cấp 3 thì còn nhiều cái buồn cười hơn
mới vào lớp 10 , bọn mình học với các anh vĩnh phong
chưa ổn định chỗ ngồi đã đánh nhau < thật là vãi hồn>
1 tháng sau cả lớp đoàn kết đi đánh bọn lớp khác , ko biết trong 4r có ai là nạn nhân ko nữa
qua khỏi cấp 3 thì sao nhi?
oh men : lúc ấy lấy vợ lun

only_you

Member
& @haohoa:
vâng! nhung mờ lớp e hok zuj có lẽ là so với nhũng j` a, chị đã trải qua hình nhu kái tập thể 9a của tụi e hok đoàn kết cho lém nên hjhj ... chỉ có mấy đứa chơi thân với nhau thui kòn lại bt có khi sau này gặp nó cũng chẳng bảo seo. hơi bùn nhng mà e nghĩ oy` sẽ có nhũng kỉ niệm zuj hơn ở tg lai... jờ thì học kái đã...

haohoa15101510

& @haohoa:
vâng! nhung mờ lớp e hok zuj có lẽ là so với nhũng j` a, chị đã trải qua hình nhu kái tập thể 9a của tụi e hok đoàn kết cho lém nên hjhj ... chỉ có mấy đứa chơi thân với nhau thui kòn lại bt có khi sau này gặp nó cũng chẳng bảo seo. hơi bùn nhng mà e nghĩ oy` sẽ có nhũng kỉ niệm zuj hơn ở tg lai... jờ thì học kái đã...
uki.giờ học vẫn là trước nhất em ah,có được nhiều kỷ niệm là tốt những có đc những người bạn thân thì điều đó còn quý hơn nhìu