Với 10k VNĐ bạn sẽ làm được những gì ;))

huangmingjun88

[X-V.I.P] - Trùm Giải Trí
Như tiêu đề, các bạn hãy bàn tán xem 10.000 VNĐ làm được những gì nhé.

Đối với mình thì có thể mua được 10k xôi ăn sáng. Hoặc đi trà đá + 1 cái kẹo lạc + 1 kẹo cao su :chika:

Domcao

10 k vẫn có nhiều phương án cho bạn lựa chọn:
1. ăn sáng: bánh mì trứng/ ba tê, or bánh cuốn, or bún phở (một vài quán trong ngõ vẫn bán giá 10k/bát)
2. thuê truyện đọc (được vài quyển), thuê phim về xem (3k/ngày/phim VCD hoặc 5k cho DVD)--- cảm giác vẫn sướng hơn là phải nhìn vào máy tính có 15-17 inch
3. uống 1 chai nước sting/ bò húc/ trà 0 độ/ 2 chai côca sau khi chơi thể thao (đôi khi còn dư 2-3k), hoặc trà đá cho 2 người
4. mua thẻ điện thoại 10k
5. công đức, từ thiện cho nhà thờ, chùa hay cho những người ăn xin nghèo khổ thật, nhóm hát rong (với đối tượng này mỗi lần ko cần quá 5k)
6. lên xe bus đi chơi vòng vòng 1-2 chỗ vào ngày nghỉ -chọn chỗ ko mất vé vào cửa, hoặc vé chỉ 2k như vườn bách thảo Hà Nội- tự mang theo 1túi xách trong có 1 chai nước, ít trái cây, bánh kẹo, và nhớ cầm theo 1 cái ô, thế là có chuyến du lịch mà người ở nơi khác phải mất vài trăm k--- cái này rất hợp cho các bạn ở Hà nội vì giá xe vé xe bus phổ biến có 3k!, Ở Hải Phòng là 8-12k -- đủ 1 lượt đi (ví dụ từ HP ra Đồ Sơn ngắm cảnh, ngắm mỹ nữ mỹ nam khỏa thân vì thiên nhiên......., còn lượt về thì tính sau -- kêu gọi lòng hảo tâm/ bán một số đồ mang theo/ bán một số thứ trên người/ hoặc ra ĐS kiếm tiền!!!
Thế nào, 10k với tớ cũng được nhiều việc đấy chứ!!!! Việt nam đồng đâu đã mất giá quá mức đầu mà thiên hạ cứ kêu ầm ĩ nhỉ?? Hiện nay lạm phát ở VN mới trên 10% thôi chứ chưa phải 7000% như những năm 1985-1986!

Sửa lần cuối:

t.a.music

100% Còn ZIn
vâng ngồi nhìn thôi cũng đủ rùi hok cần ji hơn vì mình có người khấc mời ngồi bàn khác mok hahaha:::):::)

tuanhungvr

VIET NAM REGISTER
10k à, cũng khó đây? mua gì bây giờ thời buổi giá cả leo thang . . . . . . . . :mad: dủ mấy thằng bạn ra quán nước làm mấy cốc trà đá tha hồ ngồi chém gió . . . . . . hik hik :cool:

Sửa lần cuối:

hong ha

10k....... mình làm đc gì đây ta?
có thể mua đồ ăn sáng
đi uống trà đá,kem hay che
hoặc mình có thể cho mấy người nghèo

Hoàng Liên Sơn

là sinh viên nên nhìu khi cũng phải ăn mì trừ kom nhé ,10k cũng dc 3 gói mì lót dạ .
2 thằng hai ly cafe vỉa hè ngồi tán phét .
làm tờ vé số cầu may biết đâu vận may mỉm cười với mình thì sao .
ra tiệm cài dc khối bài hát mới ,đổ xăng chạy qua chỗ thằng bạn hỏi mượn ít tiền ........