VinhBaoClub - Merry christmas and Happy New Year!

M.I.N

Về nơi xa tít...
Thành viên BQT
Năm nào cũng vậy, khi cái gió lạnh nó xuyên qua nhiều lớp áo để cứa vào từng khe thịt, khi ai ra ngoài đường cũng xuýt xoa vì cái lạnh của mùa đông, cũng là lúc mọi người tấp nập chuẩn bị cho một kỳ nghỉ lễ, cho một ngày đáng được trong năm. Không nói thì mọi người cũng biết, đó chính là ngày lễ Noel, hay theo cách gọi của người Việt Nam là Lễ Giáng sinh. Và chỉ còn vài ngày nữa thôi, Giáng sinh sẽ đến với từng nhà, từng ngõ ngách. Ngày 24 - 12 - 2009 đang đến gần và không khí của những ngày cuối năm lại thêm từng bừng náo nhiệt hơn khi Noel - Lễ Giáng Sinh tràn về.
Đã từ rất lâu rồi ngày Lễ Giáng Sinh được coi là một ngày lễ lớn nhất với người dân đặc biệt là những người phương Tây. Nó được tổ chức linh đình vào Đêm 24 ngày 25 - 12 trong năm. Người dân quan niệm đó là ngày Chúa Giê - Su ra đời. Ban lại những may mắn, niềm tin, hy vọng cho cuộc sống này.
Đối với người Việt Nam, Giáng sinh tuy không phải là một ngày lễ chính thức, nhưng những năm gần đây, khi nền kinh tế phát triển, cuộc sống mọi người no đủ hơn thì ngày lễ này cũng dần trở nên quan trọng đối với mọi người. Nếu ra đường trong những thời điểm này, nhìn các của hàng, cửa hiệu, không khí noel được thể hiện rõ nhất. Sắc trắng của Tuyết, sắc đỏ trang phục của ông già Noel tràn ngập. Trên các diễn đàn, các mạng xã hội chia sẻ mọi người đều dành những lời chúc mừng tốt đẹp nhất cho nhau. Và ai ai cũng mong tới ngày này để gửi cho nhau những lời chúc, tình cảm của mình cho người thân, bạn bè, cho những người mà mình yêu quý.

Và Noel năm nay đối với VinhBaoClub có lẽ là noel đặc biệt, một Noel đầu tiên của diễn đàn. Thay mặt Ban Quản Trị VinhBaoClub, xin gửi lời chúc An lành đến tất cả mọi người trong ngày Giáng Sinh. Dù đang ở xa hay bên những người thân yêu của mình vẫn luôn có những niềm vui và sự hạnh phúc ngập tràn. Và một Năm mới An Khang - Thịnh Vượng - Sức Khỏe dồi dào. Trăm năm hạnh phúc - Sung túc niềm vui. Xin gửi tới tất cả các thành viên những lời chúc mà mình sưu tầm được, và cũng xin gửi lời cảm ơn chân thành nhất tới tất cả các thành viên VinhBaoClub thời gian qua đã ủng hộ, xây dựng và đóng góp cho diễn đàn ngày càng vững mạnh.
Mùa đông lạnh nhưng rất lãng mạn, nắng của mùa đông yếu nhưng đủ làm ấm trái tim một ai đó. Noel là dịp bạn và những người xung quanh tận hưởng những giây phút ngọt ngào của tình yêu thương. Đừng đóng chặt trái tim mình, hãy mở cửa trái tim để biết rằng giữa mùa đông mình vẫn thấy ấm áp. Chúc các ban cua tui mot mùa giáng sinh vui vẻ an lành hạnh phúc :•.(¯`°´¯).• ¤*•,¸.¸,sent tin này cho nhửng người bạn yêu thương•*¤*•,.• ¤*•,¸.¸, •*¤*•,¸.MERRY CHIRSTMAS,•*¤*•,¸.¸,•*HAPPY NEW YEAR

Gửi ông già Noel: Con biết ông có rất nhiều quà. Có lẽ con đã quá tham lam, nhưng ông ơi con cũng đã cầu Chúa như thế. Hãy tặng những người con yêu thương nụ cười khi họ cảm thấy đau buồn để họ không gục ngã, tặng họ một nghị lực để vượt qua lúc khó khăn, tặng họ một giọt nước mắt để cảm ơn khi ấm no hạnh phúc, tặng họ tình thương để họ không vô cảm trước cuộc sống khó khăn của bao người, tặng họ những ước mơ để họ luôn phấn đấu, tặng họ niềm vui dù là nhỏ bé, tặng họ hy vọng dù là mỏng manh. Con cầu chúc cho mọi người luôn ấm áp, vui vẻ vả an lành trong mùa Giáng sinh !

(¯♥¯)Gửi ông già Noel: Con biết ông có rất nhiều quà. Có lẽ con đã quá tham lam, nhưng ông ơi con xin ông hãy tặng những người con yêu thương nụ cười khi họ cảm thấy đau buồn để họ không gục ngã, tặng họ một nghị lực để vượt qua lúc khó khăn, tặng họ một giọt nước mắt để cảm ơn khi ấm no hạnh phúc, tặng họ tình thương để họ không vô cảm trước cuộc sống khó khăn của bao người, tặng họ những ước mơ để họ luôn phấn đấu, tặng họ niềm vui dù là nhỏ bé, tặng họ hy vọng dù là mỏng manh. Con cầu chúc cho mọi người luôn ấm áp trong ngày lễ .

happy★*。★Christmas★ 。Giáng sinh lại về. Chúc cho ai đó được hạnh phúc bên nửa yêu thương! Chúc cho ai đó còn cô đơn sẽ tìm thấy một bờ vai chia sẽ! Chúc cho ai đó sẽ tìm lại được nhau sau những tháng ngày xa cách! Chúc cho ngày Giáng sinh tràn đầy niềm vui; hạnh phúc vừa đủ và bình yên thật nhiều! Không chỉ là nụ cười mà đôi khi những giọt nước mắt cũng là niềm hạnh phúc; không có tình yêu nào là vĩnh cửu, chỉ có những giây phút vĩnh cửu của tình yêu, chúc cho ai đó sẽ giữ được những gi tốt đẹp nhất trong cuộc đời mình.

•*¤*•,.• ¤*•,¸.¸, •*¤*•,¸.MERRY CHIRSTMAS,•*¤*•,¸.¸,•*HAPPY NEW YEAR *•,¸.¸,•*¤*•,¤*•,¸.¸,•*¤*•,¸.,•*¤*•,¸.¸,•*¤*•,¸.¸,•*¤*•,¤*•,¸.¸,•*¤*•,¸.,•*¤*•,¸.¸,•*¤*•,¸.¸,• Trời bắt đầu chuyển đông rồi đấy, mặc áo ấm, giữ gìn sức khỏe đón noel vui vẻ nhé !! Chúc 1 năm mới an lành, hạnh phúc *•,¸.¸,•*¤*•,¤*•,¸.¸,•*¤*•,¸.,•*¤*•,¸.¸,•*¤*•,¸.¸,•*¤*•,¤*•,¸.¸,•*¤*•

▒♥▒▒♥▒▒♥▒▒♥▒▒♥▒▒♥▒
____♥♫♥_____♥♫♥_____
__♥_____♠_♠_____♥___
__♫______ტ______♫__
___☼_Giáng_Sinh_☼__
_____♥_VuiVẻ_♥______
_______♣___♣________
_________ஐ__________
▒♥▒▒♥▒▒♥▒▒♥▒▒♥▒▒♥▒
Và cuối cùng xin chúc tất cả mọi người có một giáng sinh vui vẻ, hạnh phúc, đầy ý nghĩa bên cạnh người mình yêu thương và một năm mới An Khang - Thinh Vuong.
Thay mặt BQT VinhBaoClub

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=ONyXSnL2LtA&feature=player_embedded[/YOUTUBE]​

G

Guest

Guest
hj, tới đây sẽ có rất nhiều dịp ngày lễ, nào là noel, tết dương lịch, rồi tết âm, cả valentine...hay bác admin tạo một cuộc vui nào đó cho các mem tham gia để tăng khí thế đi....^^!

M.I.N

Về nơi xa tít...
Thành viên BQT
bác admin ơi, em muốn có quà :)
boy8x về Việt Nam đi, sẽ có quà đấy.

hj, tới đây sẽ có rất nhiều dịp ngày lễ, nào là noel, tết dương lịch, rồi tết âm, cả valentine...hay bác admin tạo một cuộc vui nào đó cho các mem tham gia để tăng khí thế đi....^^!
Uh, ý kiến này hay đấy. Hay mọi người cùng nghĩ xem có thể tổ chức cuộc vui gì để mọi người cùng tham gia nhỉ.

only_you

Member
in 4rum aj theo đạo ho^i` điểm danh nào
nhung mà hình nhu noel chỉ quan trọng với nhũng người theo đạo ho^i` hay sao ak'
e thì bt(cũng zui zui vì thấy mọi người đều zui)

M.I.N

Về nơi xa tít...
Thành viên BQT
in 4rum aj theo đạo ho^i` điểm danh nào
nhung mà hình nhu noel chỉ quan trọng với nhũng người theo đạo ho^i` hay sao ak'
e thì bt(cũng zui zui vì thấy mọi người đều zui)
Đúng rồi Hạnh ạ, Noel chỉ quan trọng với những người theo đạo thôi. Nhưng đã theo anh nói rồi đấy, khi cuộc sống trở lên khá giả hơn, mọi người có điều kiện hơn thì cũng tự cho đấy là một ngày lễ đối với mình. Và đây cũng là dịp mọi người thể hiện tình cảm của mình đối với người thân, những người mà mình yêu quý, thế nên em cũng đừng ngạc nhiên nếu trong những ngày này em được nhận quà, hay những lời chúc từ những người bạn của em.

911

Super Moderator
hi

noel bay gio khac ngay xua roi ban ah. hien tai tat ca moi nguoi deu nghi noel la 1 ngay le de moi nguoi cung nhau tu hop gia dinh . roi mo party, di choi ,,,,
bay gio nguoi ta it phan biet giua dao thien chua giao va dao phat nua roi

XU XU

eo
em cung mún có wa
boy8x pải về việt nam mới có wa
em ở hải phòng chắc là có lun a admin nhỉ
hi

G

Guest

Guest
noel bay gio khac ngay xua roi ban ah. hien tai tat ca moi nguoi deu nghi noel la 1 ngay le de moi nguoi cung nhau tu hop gia dinh . roi mo party, di choi ,,,,
bay gio nguoi ta it phan biet giua dao thien chua giao va dao phat nua roi

em cũng thấy thế, hình như nó phổ biến hết rồi hay sao ấy...

Vann máy bay

Super Moderator
ko phải đạo hồi mà là đạo thiên chúa Hạnh à. Ở trong này hồi Vann còn học cấp 3 á, các bạn theo đạo được nghỉ học 1 tuần để lo cho lễ Noel đấy. Nên nhiều đứa trong lớp cũng giả bộ mình theo đạo để được nghỉ học theo :) có khi nghỉ đến nửa lớp lun. Vui lắm. Đến nhà thờ vào đêm Noel đẹp cực, mấy người còn hát hò ầm ĩ. Mỗi tội Vann lùn quá nên bao h đi cũng chỉ thấy đầu người thôi ^^ Chứ chả thấy đc cái gì cả. Haiz Noel năm nay bị bỏ rơi một mình rồi. Chắc onl chơi game cả tối quá :D

G

Guest

Guest
22222`, thế thì nản quá chị nhỉ, mà ko biết chị có theo đạo ko vậy?

Vann máy bay

Super Moderator
ko chị theo chủ nghĩa ko đạo, vô thưởng vô phạt mà e ^^ Chị ko đủ kiên nhẫn để chủ nhật nào cũng đi nhà thờ rồi nghe người khác răn dạy đâu. ^^

G

Guest

Guest
eo ơi, vậy dạo trước có nói dối để đc nghỉ ko đấy....ai chà thế này cũng xấu tính thật :)