Đố vui

anhnongdan

Trả lời: người lớn là mẹ của người bé. hihi
Chuẩn không cần chỉnh, nhưng có người trả lời rồi bạn à :)

Mọi người... Trả lời từng câu 1 đi. Hết câu này rồi sang câu sau. Như thế này loãng hết topic ra đấy
Thế chú trả lời hết các câu đố chưa trả lời đi :)) rồi chuyển sang câu mới cho đỡ loãng.

Sửa lần cuối:

anhnongdan

ĐỐ ĐỐ ĐỐ khứa khứa :::)

một anh đứng trước vành móng ngựa
toà án hỏi :tại sao bị cáo làm cô ta có thai
anh này trả lời đúng một câu mà được phóng thích nhá :))

câu gì đố bít :))
Chàng trai trả lời là trong bộ luật chỉ có luật giết người có tội, chứ không có luật làm ra người có tội. Đúng không nhỉ?

Ơ. Thế câu trả lời của anh là đúng rồi. Thế em trả lời câu đố của anh đi chứ.
Hãy chứng minh con gái = con dê

chứng minh như sau :

Xuất phát từ câu mà mấy chàng trai hay khen bạn gái mình "em đẹp như thiên thần" - mà "thiên thần" thì là "thần tiên" chứ còn gì - mặt khác thần tiên <=> tiền thân --> con gái = tiền thân - mà theo dãy tuần hoàn các con vật tí sửu dần mão thìn tị ngọ mùi thân dâụ tuất hợi thì tiền thân (tiền thân là trước con thân) = mùi ,tức là con dê ==> con gái = con dê (điều phải chứng minh)

P/s: Một chứng minh cũng khá logic đấy nhỉ...
Nhưng mà cũng phải nói là ko phải đúng cho toàn bộ, mà chỉ đúng cho những ai được khen là "Như thiên thần" thôi .
Kết Luận
Như vậy là khi con gái được khen là: "em đẹp như thiên thần", em đẹp như tiên... hay đại loại có thần Tiên, nghĩa là bạn đang bị chơi xỏ đó (Bị bảo là dê)

Câu hỏi của em này:

Tình hình là có con em năm này học đại học làm bài văn rất hay nhưng có lỗi này mà thằng thầy giáo bảo nó rốt......
“dưới ánh nắng sương long lanh triệu cành hồng khoe sắc thắm”
Nó bảo là trong câu này có điểm sai ...em về nhà tự tìm hiểu......anh em giải quyết dùm cái nào...

yooleegirl

Trưởng nhóm HĐH Sài Gòn
chứng minh như sau :

Xuất phát từ câu mà mấy chàng trai hay khen bạn gái mình "em đẹp như thiên thần" - mà "thiên thần" thì là "thần tiên" chứ còn gì - mặt khác thần tiên <=> tiền thân --> con gái = tiền thân - mà theo dãy tuần hoàn các con vật tí sửu dần mão thìn tị ngọ mùi thân dâụ tuất hợi thì tiền thân (tiền thân là trước con thân) = mùi ,tức là con dê ==> con gái = con dê (điều phải chứng minh)

P/s: Một chứng minh cũng khá logic đấy nhỉ...
Nhưng mà cũng phải nói là ko phải đúng cho toàn bộ, mà chỉ đúng cho những ai được khen là "Như thiên thần" thôi .
Kết Luận
Như vậy là khi con gái được khen là: "em đẹp như thiên thần", em đẹp như tiên... hay đại loại có thần Tiên, nghĩa là bạn đang bị chơi xỏ đó (Bị bảo là dê)

Câu hỏi của em này:

Tình hình là có con em năm này học đại học làm bài văn rất hay nhưng có lỗi này mà thằng thầy giáo bảo nó rốt......
Nó bảo là trong câu này có điểm sai ...em về nhà tự tìm hiểu......anh em giải quyết dùm cái nào...

hờ hờ, mi trả lời đúng rồi đấy :::)

anhnongdan

Câu hỏi của em này:

Khoe sắc khóe chứ làm gì có khoe sắc thắm :(

Anh việtpq đã trả lời đúng ở câu số 11, mức thưởng sẽ tăng lên là 35 triệu. và chúng ta vẫn còn 1 sự trợ giúp.... câu hỏi số 12:

Một kẻ giết người bị kết án tử hình. Hắn ta phải chọn một trong ba căn phòng: phòng thứ nhất lửa cháy dữ dội, phòng thứ hai đầy những kẻ ám sát đang giương súng, và phòng thứ ba đầy sư tử nhịn đói trong ba năm. Phòng nào an toàn nhất cho hắn?

Cùng suy nghĩ nhé mọi người... :D

Vợ của Gió

Phòng thứ ba ạ
Cái bọn sư tử ấy đã nhịn đói ba năm thì nó die từ lâu rùi
Vào đó chẳng những sống mà còn lụm được xương nó về nấu cao nữa :>:h

hoaivitkute

Moderator
giúp em câu này với....nghĩ mãi chẳng ra...hixhixx

Âu Cơ sau khi sinh xong mệt quá nằm trên giường.

Lạc Long Quân vui sướng ngồi đếm trứng. 1..2...98..99..100. Ôi vui quá, tận 100 trứng cơ!.

Âu Cơ thấy chồng ngồi đếm cũng xuống ham vui, kêu Lạc Long Quân đứng dậy. Âu Cơ đếm: 1..2....97..98, hết.

Tại sao thế nhỉ? Thế là Lạc Long Quân và Âu Cơ cãi nhau, người cho là 100, người cho là 98, không ai nhường ai, cuối cùng quyết định ly dị, chia trứng.

Anh/Chị hãy cho biết tại sao Lạc Long Quân ngồi thì đếm đủ 100 mà khi Âu Cơ ngồi đếm chỉ có 98?

Sửa lần cuối:

anhnongdan

giúp em câu này với....nghĩ mãi chẳng ra...hixhixx

Âu Cơ sau khi sinh xong mệt quá nằm trên giường.

Lạc Long Quân vui sướng ngồi đếm trứng. 1..2...98..99..100. Ôi vui quá, tận 100 trứng cơ!.

Âu Cơ thấy chồng ngồi đếm cũng xuống ham vui, kêu Lạc Long Quân đứng dậy. Âu Cơ đếm: 1..2....97..98, hết.

Tại sao thế nhỉ? Thế là Lạc Long Quân và Âu Cơ cãi nhau, người cho là 100, người cho là 98, không ai nhường ai, cuối cùng quyết định ly dị, chia trứng.

Anh/Chị hãy cho biết tại sao Lạc Long Quân ngồi thì đếm đủ 100 mà khi Âu Cơ ngồi đếm chỉ có 98?
Vì thực ra Âu Cơ chỉ sinh 98 trứng...
Còn Lạc Long Quân nhầm 2 trứng của mình là do Âu Cơ sinh ra nên cũng tính vào, tròn 100... =))

hoaivitkute

Moderator
Vì thực ra Âu Cơ chỉ sinh 98 trứng...
Còn Lạc Long Quân nhầm 2 trứng của mình là do Âu Cơ sinh ra nên cũng tính vào, tròn 100... =))
thế là dư thế nào ...........hixhixx.....................

a'.....a'.............rồi....biết rồi........hahahahaha...........

anhnongdan

thế là dư thế nào ...........hixhixx.....................

a'.....a'.............rồi....biết rồi........hahahahaha...........
Há há, biết rồi à =))
Câu đố tiếp đây:
2 con vịt đi trước 2 con vịt, 2 con vịt đi sau 2 con vịt, 2 con vịt đi giữa 2 con vịt. Hỏi có mấy con vịt?

hoaivitkute

Moderator
10đ cho vịt. Có cái ava khiếp quá nhỉ? :))
Tiếp này:
Tại sao có nước Cu Ba mà lại không có nước Quần Ba?
em chả biết....nhưng theo em thì.....Ba là đàn ông....mà đàn ông thì có " c...u " là đúng ui....he'he'.....hok bit có dk 10d ko nhi