Ý tưởng về việc xin tài trợ

M.I.N

Về nơi xa tít...
Thành viên BQT
Nằm mãi, mắt cứ chong chong, thao láo mãi không ngủ được. Nghĩ về vấn đề hoạt động, cũng như gây quỹ cho diễn đàn. Đầu óc tự nhiên sáng hơn, nghĩ ra vấn đề này. Đưa ra mọi người cũng thảo luận.

Thay vì mình đợi các nhà hảo tâm tới diễn đàn mình để quyên góp, tại sao chúng ta không chủ động tới gõ cửa, xin sự ủng hộ quyên góp từ phía họ.

Mình nghĩ, ở Hải Phòng, Hà Nội, Đà Nẵng, TP Hồ Chí Minh hay ngay tại quê nhà Vĩnh Bảo đi chăng nữa, người Vĩnh Bảo thành đạt không phải là ít. Vậy thì tại sao, ta không nhờ tới sự giúp đỡ của họ. Mình tin rằng, khi biết được diễn đàn chúng ta đã làm được gì, thì xin được ủng hộ từ phía họ không phải là chuyện khó. Ý kiến của mọi người thế nào?

NiceDream

Active member
Ý tưởng thì hay không còn gì hay hơn nữa rồi, cơ mà muốn xin được không phải dễ như nói hay nghĩ ý tưởng đâu ạ! Cần phải là một BQT có dày dạn kinh nghiệm và biết viết chương trình, biết ăn nói và giao tiếp! Chúc mọi người thành công!

hp_style

Active member
Cái này thì Club của Tuấn đã làm rùi, có mấy đứa đi xin tài trợ ở các công ty, nhưng mà mình muốn xin dc tài trợ của người khác, hoặc công ty khác thì mình phải là người tài trợ trước tiên, và khi mình đi xin tài trợ của người ta ý, thì không dễ gì người ta cho mình luôn đâu, người ta sẽ hỏi mình là mình xin tài trợ về mục đích gì và để làm gì, khi đó mình cần có những hoạt động thiết thực chẳng hạn như là thăm người già cô đơn, trẻ em tàn tật...nói chung là các hoạt động về xã hội ở địa phương mình,nếu có người đỡ đầu thì thật là tốt biết mấy, khi đó các hoạt đông của 4rum sẽ dễ dàng hơn rất nhiều, đó là ý kiến của mềnh,mong mọi người đóng góp.....:d

Bác nào đọc xong thấy hay " thank" cái nha....:D

Sửa lần cuối:

Naruto_9x

Tình Đắng
anh Tuấn và chị Hà nói đúng đó,muốn xin được tài trợ thì chúng ta đã và sẽ làm những hoạt động gì,những hoạt động từ thiện đó,phải có cả 1 bản kế hoạch dài hơi nữa,hjchjc

tamhonda_rk

Member đang bị kỷ luật
Tớ tham gia thêm là nên có khung quảng cáo, quảng bá sản phẩm nhà tài trợ hoặc lấy kinh phí hoạt động từ chính những quảng cáo này

M.I.N

Về nơi xa tít...
Thành viên BQT
Đúng là chúng ta cần có những hành động, cái này thì diễn đàn chúng ta đã có, và một phần nào đó đã được cộng đồng công nhận. Mình tin khi họ thấy hoạt động này của mình, sẽ có phần nào đó ủng hộ, không nhiều thì cũng ít. Quan trọng bây giờ chúng ta nên họp bàn, xem triển khai thế nào, làm thế nào. Cái này thì cần phải ban liên lạc rồi, mỗi nơi, mỗi miền sẽ cần một nhóm. Như ở HP, HN, hoặc TPHCM.

hp_style

Active member
Về các phần quảng cáo ấy, thì chắc chắn là có, mình sẽ lập 1 top pic về các hoạt động xã hội để mọi người vào đăng ký tham gia, và sẽ có 1 topic là ghi tên các nhà tài trợ, người ta tài trợ cho mình thì tên của người ta phải có trong những hoạt động mình làm, chứ không ai người ta tài trợ không cho mình cả,Cái này bọn mình đã làm nhiều rùi,club cũng đã tham gia dc mấy cái hoạt động tình nguyện rùi....:D

Domcao

BQT cần phải có kế hoạch cụ thể - nghĩ đến kế hoạch hành động cả năm - rồi theo từng giai đoạn, chứ không nên ngẫu hứng - ngẫu nhiên được. Mà cũng nên tập trung các hoạt động hướng tới Vĩnh Bảo và con người Vĩnh Bảo thôi. Những hoạt động như miền Trung vừa rồi hơi xa -- đồng thời cũng khó tạo dấu ấn, vì có rất nhiều đơn vị cùng làm, tổ chức quyên góp, rồi đưa xe đến tận nơi, đằng này mình chỉ gửi tiền rồi cũng không biết nó sẽ đến đích thực tay ai. VB cũng còn nhiều người nghèo khó mà, chúng ta giúp đỡ thực tế sẽ hay hơn.
Anh có thể sẽ ủng hộ thêm cho hoạt động của VBC. Nhưng cũng phải biết tôn chỉ và kế hoạch hoạt động nhé.

911

Super Moderator
Nghe chừng cái mục này ít người chém nhỉ?
Mọi người cùng nhau vạch kế hoạch năm nay nhé, kế hoạch năm sau tớ đã có

Naruto_9x

Tình Đắng
em đề nghị 20-11 này về đi đến 2 trường rồi mình họp luôn,tiện thể ta nên họp vs cả BQT 4rum của trường VB để tạo sự liên kết giữa hai diễn đàn

hp_style

Active member
ANh bảo này, mình chưa nhất thiết phải họp với BQT của VB ,tại vì mình chưa có kế hoạch kụ thể, như vậy tới lúc đó sẽ rất là khó nói, mình phải vạch dc kế hoạch của mình ra đã. he he....:D

Vann máy bay

Super Moderator
Em nghĩ ý tưởng tuy hay nhưng thực hiện nó thực sự là không đơn giản đâu ạ. Họ chưa biết mình là ai, ở đâu và hoạt động vì cái gì, có thật không hay là đi lừa họ. Như bình thường những người thường đến nhà bán tăm người mù hoặc là đưa thông tin là người ở hội hoạt động vì trẻ em mồ côi này nọ đến nhà xin tiền ủng hộ, em cũng chả tin ai đâu. Vậy thì họ cũng thế. Mình trước tiên nên làm cho người ta biết đến mình đã rồi hãy nghĩ đến chuyện xin ủng hộ từ người ta. Việc này có lẽ nên lấy chứng minh từ những nơi, những chỗ mà 4rum mình đã từng làm từ thiện, để người ta biết là có chắc chắn đã làm đã, thì người ta mới có cơ sở để tin mình.

hp_style

Active member
Thế thì mới nói, muốn đi xin dc tài trợ thì mình phải là người tài trợ đầu tiên, và mình phải đưa ra những hoạt động từ thiện mà mình đã làm dc như vậy thì người ta mới tin và tài trợ, chứ tự dưng đi xin thì không bao h dc đâu, cái này bọn mình làm rùi nên hiểu rất rõ thế nào mà....:D

Naruto_9x

Tình Đắng
đấy đấy,bắt đầu hiểu nhau hơn rồi đấy,cùng nhau đưa ra ý tưởng đi nào mọi người ơi

friend_kute

friendkute
Thứ nhất: Chúng ta hãy giới thiệu họ tơi diễn đàn,cho họ xem những gì chúng ta đã làm và sẽ làm.Ban đầu chỉ là quảng cáo cho họ thấy được mục đích của dd là gì để cho họ hiểu rùi từ đó chúng ta có thể kêu gọi họ cùng đóng góp xây dựng dd phát triển.Cùng nhau tuyên truyền để quảng bá 4rum mình lên.(4rum mình nhìu người dẻo miệng mà).
Thứ 2: Chúng ta hãy cùng nhau đóng quỹ,đóng liền 1 lúc thì sẽ là số tiền lớn nhưng chúng ta hay đóng quỹ theo tháng với những số tiền nhỏ thì mọi người sẽ ko gặp khó khăn để đóng và dần dần sẽ hình thành quỹ nhiều hơn.
Vừa kêu gọi ủng hộ,vừa tự mình xây dựng quỹ sẽ tốt hơn.

hp_style

Active member
Ý kiến của bạn Lan cũng giống với ý kiến của mềnh, nói là đúng quỹ nhưng cũng thực chất là mình tài trợ ý mà, muốn người khác tài trợ cho mình thì mình phải là người tài trợ đầu tiên, ai đồng ý với mình thì dơ tay nào.....:D