đêm buồn

taodo

Trùm quậy phá VBC
Lâu lắm rồi...mình và người ấy..ko có 1 cuộc nói chuyện..ko có một dòng tin nhắn..

Ko hiểu tai sao nhưng cảm giác đau khổ,dằn vặt,nuối tiếc cứ mãi theo mình...

Dẫu trong lòng thật tâm ko muốn quay trở về như hôm nào..nhưng tại sao cứ tiếc nuối..cứ nhung nhớ một điều ..đã mất...Một điều mà chính đôi tay mình đã buông ra để đc tự do hơn...

Có những lúc..mình cảm thấy hạnh phúc...một hạnh phúc bé nhỏ trong chính tâm hồn đầy đau khổ của mình...một hạnh phúc ko nói đc bằng lời...

Mình đã yêu người ta..rất nhiều..rất thật lòng..dành cho họ tất cả những gì thuộc về mình..ngay cả khi mất đi tất cả vì họ mình vẫn ko hối hận..nhưng lúc này đây mình lại nuối tiếc..nuối tiếc vì những điều tưởng chừng như có thể đến...kia đã mãi mãi ra đi....đã mãi mãi trở thành ko thể...

Mình lúc này đây..ko buồn cũng chẳng vui...ko khóc cũng chẳng cười...ko hận cũng chẳng thương..có chăng chỉ là vấn vuơng cho 1 điều gì đó đã mãi mãi đi qua rồi mà thôi...

Ko biết giờ này..nơi ấy..người ấy...đang làm gì nhỉ...

- Ngủ..

- Thức học bài...

- Làm 1 điều gì đó...????

...............................

Ko có câu trả lời...

Có những lúc..mình tự hỏi lòng...mình đang đi đâu và đi về nơi nào giữa cuộc đời tấp nập này...

Có những lúc thèm một bờ vai để tựa..cần một bàn tay để nắm..mơ về một người..dù biết bây giờ tất cả cũng chỉ là quá khứ..mà chưa hẳn đã là quá khứ...nhưng cũng chẳng thể thành tương lai đc....

Có lúc mình ý thức đc rằng mình đang mù quáng...mù quáng đến ngu xuẩn..nhưng biết sao đc..vì mình yêu người ta thật lòng..biết bao nhiêu điều dối lừa sau lưng đây...có những điều mình muốn nghĩ..nhưng ko nghĩ đc..có những điều mình muốn hỏi..nhưng lại ko có câu trả lời..tất cả dường như thật nhàm chán và phũ phàng...

Có những kết thúc mà mình ko muốn tin..có những bắt đầu mà mình ko muốn xuất hiện...

Biết sao đc..khi cánh cửa này đóng lại thì cánh cửa khác sẽ mở ra...có điều mình ko nhìn thấy

Có những chuyện đối với người này là hạnh phúc nhưng với người kia lại là nỗi buồn...và ta..có chấp nhận chúng hay ko mà thôi...

Cười..mình cười..vì mình thất bại..mình cười vì mình đi nhầm đường...

Ko có con đuờng nào...trải dài xa mãi...

Ko có chuyện tình nào trọn vẹn...hỡi em

Có lẽ thế...Mãi mãi là như thế...

Lúc này đây...Cầm điện thoại...

Nhớ một người...muốn nhắn tin cho một người...

Nhưng đôi tay..chợt dừng lại....

Viết gì..và viết như thế nào...

Một khoảng cách ...ko quá gần..cũng chẳng quá xa..nhưng đủ để ta lưỡng lự...

Cất điện thoại đi...

Chợt dừng lại và nhận ra rằng...

Dù có viết và gửi đi...

Cũng chỉ là những message vô nghĩa mà thôi...