4 điều hoang tưởng trong tình yêu

tuanhungvr

VIET NAM REGISTER
Tình yêu cũng giống như bất cứ điều gì trong cuộc sống, không có sự tuyệt đối. Nếu bạn không biết trân trọng và gìn giữ, bạn có thể đánh mất nó bất cứ lúc nào. Dưới đây là 4 điều các cặp đôi, đặc biệt là phái đẹp, thường ngộ nhận khi yêu được Women24 liệt kê.

1. Tình yêu chiến thắng tất cả

Điều này hoàn toàn không đúng sự thật. Thử hỏi bản thân xem liệu bạn có thể sống chung với một người thường xuyên lạm dụng mình, một anh chàng nghiện ngập hay liên tiếp lừa dối bạn? Hoặc đơn giản là sở thích khác nhau hay hai bên gia đình không tác hợp... Mối quan hệ cần đi liền với thực tế. Vì vậy, chỉ đơn giản yêu một ai đó chưa chắc đã giúp bạn giải quyết mọi vấn đề.

2. Tình yêu vẫn kéo dài dù chuyện ấy không viên mãn

Bạn khó có thể xây dựng một mối quan hệ bền vững chỉ dựa vào chuyện ấy nhưng cũng không thể thiếu nó. Tình dục là một thứ "gia vị" quan trọng trong tình yêu. Mọi cặp đôi không nhất thiết phải thường xuyên có sex nhưng cả hai cần có sự hòa hợp khi "gần gũi" và phân chia thời gian "yêu" phù hợp.

3. Bạn không thể yêu hai người cùng một lúc

Điều này hoàn toàn có thể. Theo các chuyên gia, con người là động vật có vú và loại động vật này luôn muốn tìm kiếm người bạn đời thích hợp. Con người dễ bị tổn thương, bị cám dỗ bởi những "lời có cánh" nên tình yêu xảy ra dễ dàng và nhanh chóng là chuyện rất bình thường. Điều quan trọng nằm ở sự lựa chọn và quyết của bản thân.

4. Khi đã yêu, người ấy sẽ mãi ở bên bạn

Không có gì trong cuộc sống này hoạt động theo nguyên tắc "Một khi bạn đã có nó, bạn sẽ không bao giờ đánh mất nó". Vậy điều gì khiến bạn nghĩ rằng bản thân sẽ không làm tuột mất tình yêu? Nếu bạn không biết chăm sóc, đầu tư và nuôi dưỡng mối quan hệ của mình, nó có thể chấm dứt bất cứ lúc nào. Sự hòa hợp, giao tiếp và chia sẻ với người bạn đời luôn rất cần thiết.

hong ha

hãy thật sự oy thương người khác.................pạn sẽ nhận đc sự oy thương còn gấp đôi nhưng gì mình cho đi