Anh chị nào pro về tin học giúp em với

Naruto_9x

Tình Đắng
máy em tự nhiên không vào được một số trang web như vnexpress.net,docbao.vn. garena thì không kết nối được sever,hjc,anh chị nào giúp em với,em ping vnexpress.net thì nó hiện ra thế này

còn khi ping dantri.com.vn thì nó hiện ra thế này,vì dân trí của em vẫn vào được bình thường

mạng vẫn ngon( down >400kb/s)
anh chị giúp em với

M.I.N

Về nơi xa tít...
Thành viên BQT
Cu thử chỉnh DNS xem nào, cho DNS của google 8 8 8 8; 8 8 4 4 xem vậy có được không. Anh dùng DNS này cũng ổn, vào face vô tư.

dvhieu

Member
Là như thế này:
Vào My Network Place >>View Network Connections>>Local Area Network>>Properties>>Internet Protocol>> Use the following DNS server address:
Gõ vào đó: dòng thứ nhất = 8.8.8.8; dòng thứ hai = 8.8.4.4
Tuy nhiên tớ không nghiêng về khả năng này:
thử kiểm tra trong : C:\WINDOWS\system32\drivers\etc\hosts xem có gì không nhé.

Naruto_9x

Tình Đắng
em làm như anh MIN rồi nhưng cũng ko đc,hjc,không hiểu sao nữa,tự nhiên máy lại bị như vậy,anh chị nào biết giúp em với,em dùng win 7 mà anh hiếu

dvhieu

Member
Naruto dùng mạng gì thế?
Thử mở file C:\WINDOWS\system32\drivers\etc\hosts ra rồi up lên đây xem nào

thuthuy

bạn xem có người khác dùng máy của bạn đã khóa một số trang này ko, nếu ko phải thì theo mình máy bạn bị virus nó đã chặn mấy trang này, bạn qua máy khác cập nhật phiên bản mới về quyét xem sao

,

Sửa lần cuối:

Naruto_9x

Tình Đắng
em dùng kaspersky bản quyền hẳn hoi mà,lúc đầu em cũng nghĩ biij virus,nhưng scan hoài mà có được đâu cơ chứ

dvhieu

Member
Máy của em cài Apache à?
file host của em thừa dong cuối: "::1 localhost"
attrib rồi xóa nó đi.

Naruto_9x

Tình Đắng
làm thế nào vậy anh,em không hiểu cho lắm attrib là gì,và làm thế nào để xóa dòng cuối,mà xóa rồi thì có vào lại được vnexpress không?với lại Apache là gì vậy anh,em hơi gà mà

dvhieu

Member
Vào Task manager, End Process cái Explorer đi
sau đó vào File>>new task
gõ vào đó dòng: cmd (enter)
tại cửa sổ promt commant, gõ đoạn sau: attrib -s -r C:\WINDOWS\system32\drivers\etc\*.*
lại new task: C:\WINDOWS\system32\drivers\etc\host
mở file host đó ra, xóa dòng cuối đi rồi save lại
cuối cùng là New task: explorer
xong rồi vào thử mấy trang kia xem có được không?
không được thì 90% là tại nhà cung cấp mạng!

Naruto_9x

Tình Đắng
Vẫn không được anh ơi,mà em mở file host đó bằng notepad xóa dòng cuối đi rồi sau đó save lại thì nó báo là không save vào C:\WINDOWS\system32\drivers\etc\ được ,hjc,ko hiểu sao nữa,mạng ngon thế cơ mà

dvhieu

Member
Không save được là vì nó có thuộc tính S (system) và thuộc tính R (read-only). Để save được thì phải loại bỏ 2 thuộc tính này. Cách loại bỏ thế nào thì anh post ở trên rồi đó thôi.
Mạng có thể khỏe nhưng nhà cung cấp mạng không cho truy cập đến các tên miền đó thì đành chịu!