Các mem vào đọc ý kiến của mình nhé ^^

Vann máy bay

Super Moderator
Mọi người à ^^ Chúng ta đang cùng nhau hoạt động trong 4rum Vinhbaoclub.com. Trước đây khi số lượng thành viên còn ít thì mọi chuyện cũng khá đơn giản với ban quản trị. Nhưng hiện nay khi số lượng thành viên đang càng ngày càng đông hơn thì mình xin mạn phép cho ý kiến thế này. Trang web của chúng ta hoạt động được thì mỗi tháng ban quản trị phải đóng tiền mua host. Mỗi tháng phải đóng một số tiền nhất định thì với ban quản trị của chúng ta vẫn là sinh viên mà nói thì cũng là một khoản tiền không nhỏ. Nhất là khi trang web càng phát triển thì kinh phí ấy sẽ tăng thêm. Ngoài ra 4rum chúng ta còn có ý định hoạt động trong những hoạt động tình nguyện nữa nên mình nghĩ chúng ta mỗi thành viên trong 4rum cũng nên đóng góp tiền cho quỹ của 4rum chúng ta. Trước hết là sẽ lập một tài khoản trong một ngân hàng nhất định hoặc bầu ai đó làm thủ quỹ để giữ tiền cho 4rum hoạt động. Hàng tháng các mem sẽ gửi tiền đến tài khoản đó hoặc địa chỉ đó. Mọi người thấy thế nào cho ý kiến nhé ^^

NiceDream

Active member
Đúng là 1 người vợ đảm đang. ^^ Anh Đức thưởng cho chị Vann đi. Ý kiến này ox em với em cũng định nói rồi, nhưng chị Vann nhanh chân quá, nói hộ luôn. ^^

M.I.N

Về nơi xa tít...
Thành viên BQT
Cảm ơn vợ, cảm ơm em gái, và tất cả các thành viên. Nhưng vấn đề bây giờ là ai sẽ là người cầm quỹ, rùi quyết toán chi tiêu. Như một kế toán của diễn đàn ấy.

NiceDream

Active member
Hihi Thanks chị Vann đã tin tưởng em. Nhưng mà làm kế toán có được lương không nhỉ? ^^

G

Guest

Guest
hj em thây vấn đề này nó cũng tế nhị, em biết mọi người đều muốn góp sức của mình để xây dựng club ngày càng phát triển hơn...em có ý thế này :trước tiên BQT nhân dịp họp lần này đề ra ý kiến cho mọi người tham khảo, tiếp rồi sẽ mở tài khoản NH, rồi thủ quỹ, cả box quỹ XH của club.Như vậy mọi người sẽ thấy nó khách quan và tích cực hơn.Tuy ở phần những tấm lòng nhân ái đã có bác Traivinhbao, nhưng trên cơ sở của room thì việc tạo ra một box này nữa là hợp lý, chúng ta hoạt động lâu dài mà....BQT sớm xem xét rồi thông báo trên room cho các mem biết nhé!

fri360

™ Hạnh Phúc Ảo ™
Mình có những suy nghĩ khác,ý kiến này có sự táo bạo của nó,dĩ nhiên mình cũng hộ ý kiến này.Nhưng xét cho cùng chúng ta không phải là những người đủ khả năng làm từ thiện,việc bỏ ra,như có gì mang tính đầu tư thì phải có thu về,Việc lập tài khoản thì không có gì cả,mua host thế nào,số tiền cần thu là bao nhiêu,mọi người cần phải có sự tin tưởng nhất định với người quản lý quỹ,Ai có khả năng này,không hút thuốc, lô đề,cờ bạc,,,nói chung không phải người tệ nạn,phải có sự nhiệt tình hoạt bát và khả năng quản lý tốt.
Một ý kiến không biết đã suy nghĩ kỹ chưa,mong sự cảm thông.

G

Guest

Guest
Mình có những suy nghĩ khác,ý kiến này có sự táo bạo của nó,dĩ nhiên mình cũng hộ ý kiến này.Nhưng xét cho cùng chúng ta không phải là những người đủ khả năng làm từ thiện,việc bỏ ra,như có gì mang tính đầu tư thì phải có thu về,Việc lập tài khoản thì không có gì cả,mua host thế nào,số tiền cần thu là bao nhiêu,mọi người cần phải có sự tin tưởng nhất định với người quản lý quỹ,Ai có khả năng này,không hút thuốc, lô đề,cờ bạc,,,nói chung không phải người tệ nạn,phải có sự nhiệt tình hoạt bát và khả năng quản lý tốt.
Một ý kiến không biết đã suy nghĩ kỹ chưa,mong sự cảm thông.

uh, tớ cũng hiểu ý kiến của quatmo, vậy lên tớ mới bảo nó là vấn đề tế nhị, vì liên quan đến kinh tế nó thường rất phức tạp.Nhưng nếu mình có kế hoạch cụ thể+ lòng tin tưởng và trách nhiệm của các mem thì chắc chắn sẽ thực hiên đc.Ban đầu cứ đi 1 bước nhỏ, dần dần rồi phát triển nó lên....

Lunar

Thành viên Thân Thiện
Mọi người à ^^ Chúng ta đang cùng nhau hoạt động trong 4rum Vinhbaoclub.com. Trước đây khi số lượng thành viên còn ít thì mọi chuyện cũng khá đơn giản với ban quản trị. Nhưng hiện nay khi số lượng thành viên đang càng ngày càng đông hơn thì mình xin mạn phép cho ý kiến thế này. Trang web của chúng ta hoạt động được thì mỗi tháng ban quản trị phải đóng tiền mua host. Mỗi tháng phải đóng một số tiền nhất định thì với ban quản trị của chúng ta vẫn là sinh viên mà nói thì cũng là một khoản tiền không nhỏ. Nhất là khi trang web càng phát triển thì kinh phí ấy sẽ tăng thêm. Ngoài ra 4rum chúng ta còn có ý định hoạt động trong những hoạt động tình nguyện nữa nên mình nghĩ chúng ta mỗi thành viên trong 4rum cũng nên đóng góp tiền cho quỹ của 4rum chúng ta. Trước hết là sẽ lập một tài khoản trong một ngân hàng nhất định hoặc bầu ai đó làm thủ quỹ để giữ tiền cho 4rum hoạt động. Hàng tháng các mem sẽ gửi tiền đến tài khoản đó hoặc địa chỉ đó. Mọi người thấy thế nào cho ý kiến nhé ^^
hehe. Vann trước sau thì vẫn là người sâu sắc nhất. đồng ý kả hai tay hai chân lun đấy. tùy theo năng lực tài chính kủa mỗi người mà đóng góp vào quỹ chung. Điều này là vì hoạt động chung của 4rum nên Lunar tin rằng mọi người sẽ ủng hộ nhiệt tình thôi.mong 4rum lun phát triển và mọi người ngày càng gắn bó với nhau hơn.

sau đây là ý kiến of e: e thấy nếu hàng tháng gửi vào quỹ qua ngân hàng như chị vann thì liệu có nên hok? nếu quyết định như vậy thì mỗi tháng gửi bao nhiu??? hok lẽ gửi mấy trăm (quá nhìu) còn gửi mấy chục??? (wa' ít). e nghĩ Tết này chúng ta sẽ họp lại và đóng 1 lần luôn để hok phải mất công cho nhìu người!!

M.I.N

Về nơi xa tít...
Thành viên BQT
e sẽ chịu đóng luôn 1 lần bao nhju kũg dc!!
Uh, cái này còn phải bàn bạc nhiều và kỹ lưỡng em ạ. Vì đây là một vấn đề khá nhạy cảm. À mà nếu tối mai khoảng 8h em lên mạng được thì buzz anh vào nick anhduc198_cdnnb để họp chuẩn bị cho buổi off tết âm lịch. Em vào đây để biết thêm nha:

911

Super Moderator
Hi everyone!!!!!!!
Mình cũng đã đọc hết ý kiến củ các bạn. Qua thật đây là vấn đề nhạy cảm, nên bàn bạc trước khi đưa ra kết luận chính thức
mong mọi người sẽ có mặt vào 8h tối thứ 7. Để cùng nhau bàn bac về một số vấn đề liên Quan đến vbclub và buổi offline tết năm nay
do đây là lần đầu tiên nên sẽ có nhiều sự cố. Mong mộ người nhiệt tình đóng góp ý kiến để xd vbclub mạnh mẽ hơn , cónhieeu người biết tới chúng ta hơn

đôi lời
thanks