Cần lắm những tấm lòng nhân ái!

traivinhbao2204

Hj , mình vui quá , đang cần có quân sư về các xã của huyện , may lại có admin giới thiệu trang này trên truongxua.vn . Mà tiện đây mình cũng hỏi lun , bạn nào tham gia diến đàn nầy , mà cũng là thành viên của http://truongxua.vn , đặc biệt là các bạn thích tham gia hoạt động xã hội , giúp mình việc này nhé :
Mình là thành viên của nhóm Bình Minh Đất Cảng , một hội nhóm từ thiện chính thức của mạng xã hội truongxua , tụi mình - gia đình BMĐC gồm rất nhiếu , rất nhiều những tấm lòng hảo tâm ... có thể bạn là công chức , bạn đang đi làm , thậm chí là các cô chú , các bác đã nghỉ hưu ... và nhiều nhất là các bạn sinh viên đang học tập ở Hải Phòng , hoặc ở các tỉnh khác ... Chúng mình có cùng chung một tâm nguyện , khi tụ lại dưới một gia đình - gia đình thứ hai - gia đình BMĐC , đó là hướng tấm lòng của mình đến những vùng quê nghèo , nơi có những mảnh đời bất hạnh , những em nhỏ thiệt thòi , những hoàn cảnh khó khăn cơ nhỡ ... Và các bạn biết không , nhóm định hướng dành toàn bộ hoạt động , toàn bộ nguồn quỹ quyên góp được đến với những hoàn cảnh ấy , chia sẻ , giúp đỡ các em nhỏ , một chút ,một chút thôi , nhưng đó là tấm lòng của chúng mình !
Đợt trung thu vừa rồi , nhóm đã về xã Dũng Tiến - xã mình đấy ! Nhóm đã trích tiễn quỹ mua 25 suất quà dành tặng các học sinh nghèo vuợt khó của 10 thôn trong xã ... Nhỏ thôi , nhưng những món quà ấy mang theo bao nhiêu niềm vui , bao nhiêu tấm lòng của chúng mình , vui lắm !
Và , chính vì vậy mà hôm nay mình mới nói là nhờ các bạn , những người con của Vĩnh Bảo , các bạn quan tâm hãy tìm giúp mình những xã của huyện mà kinh tế còn khó khăn ... Bởi , hoạt động chính của nhóm mình ,các bạn biết không , là dành trọn cho huyện mình đấy !
Các bạn giúp mình nhé , vì điều kiện , tụi mình chưa đi được nhiều , chưa biết rõ hết các xã trong huyện ,vì vậy, mình mong sẽ có những tư vấn chín xác từ các bạn, mình rất cảm ơn !
Thân gửi các thành viên của vinhbaoclub ! Chúc các bạn vui vẻ !:.::.:

Liên lạc với mình theo sdt : 0979266586 . Gặp Tiến !

Các bạn có thể vào địa chỉ sau để tìm hiểu về nhóm BMDC :http://www.truongxua.vn/home/member.aspx?memberid=619557

Sửa lần cuối:

traivinhbao2204

Có nhìu bạn vào xem mà chưa cho mình ý kiến nha ... Mọi người ai có thiện chí giúp mình xin để lại lời nhắn phía dưới nhé ! Hj , comment lại cho mình ý mà !

fri360

™ Hạnh Phúc Ảo ™
Dường như bài viết không được rõ ràng cho lắm,nhưng chúng ta cũng thể hiểu điều mà traivinhbao2204 viết,Đồng ý đó là việc làm rất tốt,không chỉ ở riêng VĨNH BẢO mà còn trên toàn đất nước,chính nhà nước cũng có rất nhiều hoạt động và cần rất nhiều tấm lòng nhân ái,nếu đồng ý với traivinhbao2204 thì việc mình cần làm cụ thể như thế nào,tư vấn chính xác những gì,hay để rồi chỉ là bài viết cư chung chung mơ hồ!!!

M.I.N

Về nơi xa tít...
Thành viên BQT
Một hoạt động rất hay và ý nghĩa. Mình xây dựng diễn đàn này, ngoài việc để mọi công dân của Vĩnh Bảo có nơi để gặp gỡ trao đổi ra, thì còn là nơi để có những hoạt động thiết thực và có ý nghĩa. Cảm ơn traivinhbao2204 đã có những ý kiến hay để phát triển phong trào này.
Mình cũng đồng tình với ý kiến của quạtmohihi, chúng ta phải làm thế nào để những hoạt động này không chỉ là những bài viết mơ hồ, mà nó phải là những hành động thiết thực, có ý nghĩa. Chúng ta cùng nhau cố gắng để VinhBaoClub cũng có một tổ chức tương tự như tổ chức Bình Minh Đất Cảng.

traivinhbao2204

Uhm , xin tiếp thu ngay !
Cái đầu tiên mà mình cần mọi người giúp đó là mội người hãy tìm giúp mình một , hoặc 2 xã mà mặt bằng kinh tế còn khó khăn hơn các xã khác trong huyện ... Sau đó ban điều hành nhóm sẽ về đó khảo sát , gặp gỡ với lãnh đạo xã , đoàn thanh niên ... lên kế hoạch , chương trình , chọn thời gian để cả nhóm về tặng quà và giao lưu tại địa phương ... Nhóm sẽ có những hoạt động khác nữa , nếu được tạo điều kiện ... Ví dụ thăm hỏi người già neo đơn , gia đình nghèo ...
Vì nguồn quỹ thiện nguyện ( quỹ quyên góp để làm từ thiện ) của nhóm chưa nhiều , nên nhóm chỉ có thể tổ chức đi và những ngày lễ , những dịp đặc biệt , hoặc cách tháng đi một lần ... Vì vậy mình cần có thông tin chính xác để lập kế hoạch trước , chuẩn bị cho chu đáo trước khi lên đường ...
Nếu có gì chưa hiểu , hoặc các bạn muốn biết rõ hơn về các hoạt động này , hãy vào truongxua.vn , tìm biểu tượng của các nhóm thiện nguyện , vào đó và tìm hiểu về hoạt động cụ thể của các nhóm , các bạn sẽ biết rõ hơn về tôn chỉ , mục đích của hoạt động này !
Rất mong có những ý kiến đóng góp để hoạt động này ngày càng phong phú và hiệu quả !
Xin cảm ơn !

cavoicoi

Member
traivinhbao này, đọc bài viết của cậu mình thấy rất vui. Huyện mình quả thực còn là một huyện nghèo và thực sự rất cần những tấm lòng hảo tâm. Có những người như cậu cũng như nhóm Bình Minh Đất Cảng sẽ góp phần quan trọng tạo nên hình ảnh một thế hệ trẻ Vĩnh Bảo gần gũi, thân thiện, tương thân tương ái và cống hiến hết mình vì một cuộc sống ý nghĩa. Đó cũng chính là mục đích lớn nhất để tụi mình xây dựng VinhBaoClub.
Mình biết có rất nhiều bạn có lòng tốt và muốn làm từ thiện để cống hiến chút gì đó song chưa có điều kiện. Nhóm BMĐC đã được thành lập và có nhiều hoạt động ý nghĩa trên truongxua.vn. Vậy các bạn hãy cùng VinhBaoClub tiếp tục duy trì và mở rộng những hoạt động đó để tất cả thành viên đều có cơ hội tham gia.
traivinhbao có nhờ mọi người tìm giúp những xã có điều kiện kinh tế khó khăn trong huyện, song theo mình mục đích của chúng ta là giúp đỡ những gia đình nghèo mà thực tế xã nào cũng có hộ nghèo nên ta nên tìm hiểu những gia đình có hoàn cảnh như vậy trong từng xã. Có thể với một cá nhân đây sẽ là chuyện khó nhưng với sự đóng góp của tập thể thì kết quả mang lại lại khác.
Mình nghĩ trước tiên chúng ta cần có những định hướng cụ thể. Vì hoạt động của chúng ta cũng chưa rộng, điều kiện về kinh tế cũng không lớn nên rất khó để làm được điều gì đó đáng kể trên phạm vi rộng. Vậy hãy làm theo cách của BMĐC, chúng ta tìm ra những cá nhân điển hình - những bạn học sinh có hoàn cảnh gia đình khó khăn nhưng có thành học tập tốt, hay những cá nhân phải chịu thiệt thòi, bất hạnh và rất cần sự giúp đỡ. Sau đó chúng ta kêu gọi sự ủng hộ của mọi người để cùng làm những công việc thiết thực giành cho họ. Chỉ cần mỗi người có một đóng góp nhỏ, nhưng đó chính là tấm lòng của chúng ta, và quan trọng là nó thực sự có ý nghĩa đối với những ai đang cần đến nó.
Đó là ý kiến của riêng mình và hi vọng sẽ có thêm ý kiến của các bạn.

traivinhbao2204

Đúng vậy đấy cavoicoi ạ ! Nhóm BMDC hiện tại đang dành tất cả hoạt động hướng về huyện mình . Tuy nhiên , vì chưa có nhiều điều kiện nên tạm thời nhóm chỉ gói gọn chương trình hoạt động , cụ thể : một lần về địa phương nhóm sẽ về một xã ,tặng quà ở đó , tổ chức một hoạt động vui chơi cho các e nhỏ nếu có điều kiện , giao lưu với Đoàn cơ sở ... Xong nhóm sẽ rút về thành phố ngay ... Vì vậy mà nhóm muốn ưu tiên cho các xã kinh tế khó khăn trước ! Còn sau này , tất nhiên hoạt động sẽ dc mở rộng hơn !

aladdin

Hừ, giá mà em học ở Hải Phòng, thì có phải em cũng tham gia nhóm này không cơ chứ. Ờ hay bác admin đứng ra tổ chức cho diễn đàn một nhóm như vậy đi, như vậy em có cơ hội được tham gia, chứ em thấy các diễn đàn khác họ có cả clb từ thiện với tình nguyện nữa cơ mà.

traivinhbao2204

Hj aladin nha ! Bác admin cũng có ý định như vậy , cụ thể bác ấy đã nhờ mình kêu gọi các bạn hiện đang sống , học tập và làm việc ở HP cùng nhau xây dựng một nhóm của diễn đàn ở HP . Mình đã dăng thông báo rùi mà chưa có ai cho ý kiến gì cả ?...

qingli

mình cũng ở trong nhóm BM ĐC nè. Nick trên truongxua.vn của mình là LMX BM ĐC Khánh Ly Ms Còi. Rất mong tất cả các mem trong 4rum chúng ta tham gia nhiệt tình vào truongxua, LMX và nhất là BM ĐC để tham gia những hoạt động xã hội thực sự bổ ích.
Mong gặp lại cả 4rum vào 1 ngày gần nhất!

cavoicoi

Member
Chào qingli. Hic, sao nick trường xưa của cậu đặt dài vậy. Dù biết BMĐC chưa lâu nhưng mình thấy nhóm có rất nhiều hoạt động ý nghĩa và thiết thực. Hi vọng còn được làm quen với nhiều thành viên BMĐC như cậu trên VinhBaoClub

qingli

hi, tại mình tham gia cả Lá me xanh và Bình minh đẫt Cảng, theo quy định của nhóm thì nick trên truongxua phải có tên thật để tiện liên lạc và "nhận dạng":D, còn Ms Còi là biệt danh của mình.hỳ
Tham gia những nhóm tình nguyện như vậy rất hay và bổ ích bạn ah. Mình sẽ thông tin cho những BMDC mem vào rum mình, hi vọng rum mình cũng sẽ có những hoạt động xã hội bổ ích và thú vị:D

ductranhp

Mình đang là sinh viên học ở Hp,admin cũng trao đôi với mình về BMDC vì Admin đang ở HN.Mình cũng biết qua về BMDC và một số bạn mình cũng tham gia ở đó,cũng đã rủ mình tham gia nhưng mình chưa có điều kiên vì mình cũng là 1 thành viên của truongxua.vn mà.Bạn đang có dự đinh gì vậy?bạn hãy để lại số điện thoại minh sẽ liên lạc với bạn.

mjnh` thấy tham gja tjnh` nguyện như mấy bạn có ý nghja~ thật đêy'!! mjnh` kũg mún tham gja! mún đóng góp 1 fan^` nào nh0 nhỏ để gjup' đỡ nhung~ ng` có hoàn cảnh khó khăn, thju' may mắn!

G

Guest

Guest
Bác admin cố gắng tạo trong diễn đang một hội vậy đi,em đang ở xa nhưng nếu có thể, và có cơ hội em sẽ tham gia hết mình.....những ai trong hoàn cảnh đều có thể hiểu đc mà và em cũng hy vọng mọi người con của Vĩnh Bảo cũng sẽ như vậy!

M.I.N

Về nơi xa tít...
Thành viên BQT
Cảm ơn skittishgirl và boy8xkr vì tấm lòng của mọi người, boy8xkr thân mến, ý của cậu cũng chính là mong muốn của tụi mình, mình cũng muốn ở diễn đàn mình có một tổ chức từ thiện, có những hoạt động ý nghĩa. Và mình cùng traivinhbao cũng đang kêu gọi các thành viên để cùng chung tay lập nên hội. Hi vọng một ngày rất gần đây, trên diễn đàn sẽ có một tổ chức như vậy, và sẽ rất vui khi hai bạn là một trong những thành viên của tổ chức ^^

G

Guest

Guest
Em đang ở xa mà muốn đi chung với mọi người nhưng khó quá.Nhưng nếu tham gia rồi em sẽ có cách khác để hết mình mà hj` hj`.Bác Admin kêu gọi thành viên gia nhập càng nhiều càng thể hiện đc tinh thần của con người VB, khi nào đông đủ mình lập danh sách để mọi người đều biết nha.Em cũng ghé qua nhiều diễn đàn của các huyện khác đều thấy họ mạnh về box này lắm,vậy tại sao chúng ta ko mạnh pk?

traivinhbao2204

Mình đang lên kế hoạch đây ... Tuy nhiên , vì còn nhiều hạn chế vì để gặp mặt mọi người , tổ chức offline khá khó khăn ... Trước mắt mình đang kêu gọi các bạn ở Hải Phòng tham gia . Đã có thông báo chính thức , bác admin đã cho lên trang đầu rùi đấy , mọi người vào xem ,và cho ý kiến nhé !

dragon

mình cũng là người vĩnh bảo ra ngoài hp sống và học tập,có lẽ vì ít cập nhập thông tin nên chưa biết được anh em ở rất gần lại hoạt động mạnh như thế,anh em cho mình góp ý chút nha.như mình xem giới thiêu,do ngân quỹ của Bmdc vì eo hẹp nên chưa thể có tác dụng đúng như các bạn mong đợi,đồng nghĩa với việc nguồn cung chưa đủ mạnh,chúng ta có thể hợp tác cùng những hội của thanh niên trong huyện,hay thậm trí của tp,hơn nưa về sự tồn tại của câu lạc bộ,các bạn đã nghĩ tại sao cho tới h phút này mình mới nghe tên clb này chưa, là một sv,vì vậy cũng như mình sẽ có rất nhiều những bạn như mình chưa một lần được nghe thông tin về club, sv còn như thế thì những người đang đi làm,hay đại loại là con dân vĩnh bảo sống ở xa qh cũng muốn đóng góp phần nhỏ bé của mình vào nhưng công tác từ thiện góp phần xây dựng quê hương làm sao có thể biết được,mình nghĩ hình thức quảng bá của chúng ta có vấn đề chăng,chứ nói thật,những bạn bè mình quen ở trường mình,không thấy đứa nào nhắc tới vấn đề này,thậm chí mình giới thiệu về những trang wed này còn bị gạt đi nữa cơ, Changtraivinhbao,cũng như BQT của BMDC em mong mọi người có thể tìm ra cách gì đó giúp cho các bạn khác gạt bỏ được mặc cảm (mặc cảm này ngay đến em cũng có mà,mặc cảm về cái mà người ta gọi là gà trong công nghệ đó,ko biết nhiều về công nghệ) em nghĩ chỉ cần đủ tự tin thì sẽ có rất rất nhiều những thành viên mới tham gia những hoạt động của diễn đàn thôi

:chika45:

traivinhbao2204

uhm ... vấn đề này thì chắc chắn là không ít người găợ phải ... Ngay cả mình , nhận nhiệm vụ mod của box này mà giờ cũng ít khi mình vào xem được ... Mọi người ai cũng có việc cả mà ... Nói chung , sinh viên tụi mình tự tìm tòi , tự học hỏi là chính ... Mình cũng suy nghĩ nhiều , về cách quảng bá , cũng như cách mọi người đón nhận BMDC ... Nhưng mọi việc cũng cần phải có thời gian , hơn nữa còn là sự nhiệt tình ủng hộ của mọi người nữa !~ Vinhbaoclub hay BMDC , chúng ta vẫn còn quá non trẻ , quá " mới " trong cộng đồng mạng ... Sẽ còn cần nhiều những ý kiến như của dragon nữa ... Chúng ta cùng hy vọng một ngày cả Vinhbaoclub , cả BMDC đều được mọi người trên cộng đồng mạng biết tới và ủng hộ ! Cùng nhau cố gắng bạn nhé !