cộng hiền quê mình .......

ductoanks

Sau một tháng mệt mỏi ở Thủ đô ...tôi lại được về nhà ...về với mảnh đất thân thương ...Cộng hiền còn nghèo quá ,...hix ...nhưng nó vô cùng ấm cúng ...về nhà được chơi ...ko phải lo nghĩ chuyện đời ...ko phải băn khoăn tính toán như cuộc sống nơi đất khách quê người ... quan trọng nhất đó là nơi có gia đình thân yêu của tôi ở đấy ....

911

Super Moderator
Cộng hiền : nơi tôi ko sinh ra , Nhung lại lớn lên tại đó . Có nhiều bạn bè cùng xóm Đã hon 3 nam ko gặp. Nhà thờ an quý cuối tuần đi lễ, trường thpt cộng hiền chiều chiều ra choi thể thao.
Khi nào mới dc Gặp lại?

M.I.N

Về nơi xa tít...
Thành viên BQT
Không chỉ có bạn mới có cảm giác vậy đâu, mà đó là suy nghĩ chung của những người xa quê. Ngay như mình sống ở thủ đô gần 5 năm rồi, nhưng mỗi lần về quê, thấy nó yên ả và thân thuộc vô cùng. Quê mình nghèo về vật chất, nhưng chắc không nghèo về tình cảm đâu nhỉ?

ductoanks

"quê hương là chùm khế ngọt " . Ngày xưa có câu ca dao này thì chưa có giống khế ngọt , toàn khế chua loét ,ăn vào là xót hết cả dạ dày...thế mà ăn khế quê hương mà người ta vẫn cảm thấy ngọt .thế mới chuối chứ ..hehhe

Rockchik

Ờ thì quê hương mình mà bạn. Có lẽ, càng đi xa, người ta mới cảm nhận hết được tình cảm của mình dành cho quê hương. Chỉ tiếc là quê mình nghèo quá, những người con của quê hương vì miếng cơm manh áo mà phải rời xa quê, sinh sống tại nơi đất khách quê người.

Nho_QueHuong

Toàn ơi cô bé thuhoai2009 là ai thế ở xã mình ah đội mấy vậy vào link mà ko giói thiệu nản quá:mad:

Nho_QueHuong

Vậy ah thế thì mình bít mà hihi có yahoo cỏa nó honk nhứn cho mình nhé yahoo mình nè ,cuoctinhbienxanh_yeuem, ok

thuthuy

Phát đâu không biết chứ đi nhiêu năm về vẫn thấy nhà nghèo, quê nghèo, chán, Cộng hiền ơi bao h mới khám khá lên đc

hong ha

ui đất cộng hiền làm sao lên giá bằng đất tiền phong đc.

ui mọi người nói hết khế ngọt rùi lai khế chua em thèm wa
em may mắn hơn mọi người là em vẵn hay về we đc.hjhj.
nhưng cũng chẳng đc lâu nũa.có lẽ em sắp phải xa quê rùi.ko bít lúc đó em sẽ bùn thế nào nữa?
nhưng bjo vẫn phải cười nhiều vào nha.hjhjhjhkakaakakakak

Sửa lần cuối: