du lịch đảo Cát Bà

911

Super Moderator
Download

cát bà với vẻ đẹp nguyên sơ
images

hoàng hôn trên đảo cát bà

bãi cát cò 2

người ở đâu mà đông thế nhỉ ?

Từ lâu, du khách trong và ngoài nước đã biết đến Cát Bà như một điểm du lịch lý tưởng của miền Bắc nước ta. Có lẽ Cát Bà hội tụ đầy đủ các đặc tính tạo nên mảnh đất du lịch lý tưởng: cảnh quan thiên nhiên ưu đãi đến mức tuyệt vời với núi non trùng điệp, rừng sinh quyển vào loại hiếm của thế giới với những động vật nằm trong sách đỏ của thế giới ( đặc biệt nhất là khỉ đầu đỏ, voocj), bãi biển hòa quyện với núi rừng. Bên cạnh đó, Cát Bà có địa hình khá hấp dẫn với những con đường được thiết kế ngoằn nghèo xuyên núi rừng rồi ra đến biển tạo cho du khách dòng cảm xúc đang được đi du lịch khi ngồi trên xe, liên tục được thấy những đổi thay, nhưng mới lạ của thiên nhiên Cát Bà.
Thường thì du khách đến với Cát Bà chủ yếu là đến thị trấn Cát Bà và tắm tại bãi tắm Cát Cò. Tuy nhiên, Cát Bà còn có rất nhiều điểm đến tuyệt vời mà không phải du khách nào cũng biết. Dó là rừng Quốc gia Cát Bà với rừng Kim Giao, đỉnh núi Ngự Lâm, hang Quân Y, động Trung Trang...rồi làng đánh cá Việt Hải, làng nổi trên bến Bèo, rồi vịnh Lan Hạ với làng chài Vạn Giá, với hang sáng và hang tối, hang Tiên Ông, với những giải san hô đầy màu sắc hiếm có. Đối với những ai thích du lịch khám phá thì Cát Bà là một điểm đến lý tưởng. Du khách có thể leo núi. bơi lặn biển, chèo thuyền kayak, đạp xe đường rừng, đi bộ đường rừng...
Về bãi tắm, đảo Cát Bà có 2 bãi tắm chính là tại thị trấn Cát Bà: Cát Cò1, Cát Cò 2. Ngoài ra, Cát Bà còn có các bãi tắm khác nằm rải rác trên một số hòn đảo vệ tinh. Trong đó, bãi tắm tại Đảo Khỉ là bãi tắm vệ tinh đẹp nhất. Bãi tắm đảo Khỉ có chiều dài khoảng 2 km, nằm trên đảo Khỉ, bãi tắm có tên gọi là Cát Dứa. Đây thực sự là bãi tắm đẹp của vịnh Lan Hạ. Đến đây, du khách mới có cảm giác thực sự của tắm biển trong vịnh bởi nước biển ở đây tuyệt đối trong và sạch. Trước mặt bãi tắm là những hòn đảo nhỏ nhấp nhô tạo nên một phong cảnh vịnh vô cùng đặc sắc. Để đến được Đảo Khỉ, du khách đi thuyền từ bến Bèo, cách thị trấn Cát Bà khoảng 2 km. Thực tế, tại đảo khỉ có một bãi tắm nhỏ hơn gọi là Cát Dứa 2. Bãi tắm này chủ yếu dành cho khách du lịch cao cấp bao gồm khách Việt Nam và khách quốc tế. Tại đây có khu nghỉ dưỡng kiểu Resort - Monkey Island Resort với những khu nhà truyền thống ( tranh, tre, lứa, lá). Nếu bạn không muốn ồn ã thì đây chính là điểm đến lý tưởng của đảo Cát Bà.
Để đến với Cát Bà, du khách có thể đi đường Hải Phòng sau đó đi tàu cao tốc tại bến Bính hoặc bến phà Đình Vũ. Du khách đi từ Hà Nội có thể đi bằng xe Hoàng Long có chuyến khoảng 10 giờ trưa, 13 giờ - từ Hà Nội đến Cát Bà mất khoảng 4 tiếng. Bên cạnh đó, du khách cũng có thể đi Cát Bà bằng đường đi Hạ Long, sau đó đi vào đảo Tuần Châu, tại đây, du khách đi bằng phà đến đảo Cát Bà, phà sẽ dừng tại bến Gia Luận, quý khách có thể đi xe buýt hoặc thuê xe car về trung tâm thị trấn Cát Bà ( khoảng 30 km đường xuyên rừng rất đẹp).
Đến Cát Bà, du khách có thể yên tâm về dịch vụ ngủ nghỉ và ăn uống vì ở đây có rất nhiều các khu Resort, khách sạn, nhà nghỉ và các nhà hàng. Du khách có thể chọn loại giá bình dân hoặc loại cao cấp tùy theo ý muốn. Tuy nhiên, vào mùa hè, giá phòng cuối tuần có thể tăng đến 500 ngàn / phòng do lượng du khách tăng mạnh. Đồ ăn ở đây khá ngon đặc biệt là hải sản tươi sống như cua, ghẹ, sò, tôm, cá...
Cát Bà đang là điểm đến được du khách ưu tiên hàng đầu tại miền Bắc nước ta với những ưu đãi về thiên nhiên, con người và khí hậu tuyệt vời của nó. Trong tương lai, với sự phát triển về giao thông đi lại, Cát Bà có lẽ sẽ là viên ngọc du lịch của miền Bắc nói riêng và của Việt Nam nói chung. Cát Bà không hổ danh là " Rừng vàng biển bạc" của Việt Nam ta

Sửa lần cuối:

NiceDream

Active member
Ôi ôi, anh động đến tình yêu biển bao la của em rồi đấy. Nhìn Cát Bà thế kia, làm sao em trì hoãn cái sự sung sướng ấy lại được. huhu. Biển ơi, là biển...

911

Super Moderator
Ôi ôi, anh động đến tình yêu biển bao la của em rồi đấy. Nhìn Cát Bà thế kia, làm sao em trì hoãn cái sự sung sướng ấy lại được. huhu. Biển ơi, là biển...

Khi nào cưới 2 đứa a mời ra cát bà chơi một chuyến nhé
a cũng thích đi du lịch lắm

M.I.N

Về nơi xa tít...
Thành viên BQT
Năm thứ 2 ĐH, lớp mình cũng tổ chức đi Cát Bà, vui dã man, lại còn tự hào nữa chứ. Tự hào vì quê mình có một điểm du lịch đẹp tới vậy. Giá mà có điều kiện, chắc mình năm nào cũng đi Cát Bà rồi.

911

Super Moderator
Năm thứ 2 ĐH, lớp mình cũng tổ chức đi Cát Bà, vui dã man, lại còn tự hào nữa chứ. Tự hào vì quê mình có một điểm du lịch đẹp tới vậy. Giá mà có điều kiện, chắc mình năm nào cũng đi Cát Bà rồi.

hôm nào làm chuyến chứ nhỉ?
cũng 3 năm rồi ko đi cát bà. ngày trước có đi dc mấy lần. vui lắm, nhiều gái đẹp tha hồ mà tán :>:>:>:>

Vann máy bay

Super Moderator
Hè năm ngoái em dắt cô giáo người Đài đi du lịch Cát bà. Công nhận là vui dã man mỗi tội đồ ăn đắt :| Ra đấy ở khách sạn người quen 270K/ ngày nói chung cũng tạm ổn vì có phòng ở là vui rồi ^^ Biển thì sóng nhỏ nên dễ tắm mà em thì ko ghiền tắm nên cũng ko quan tâm. Được cái vui nhất là đi vườn quốc gia Cát bà =)) Cô giáo em bà ấy thấy bảo có vọc thì thích lắm ( bà ý cứ nghĩ là khỉ, đi là thấy =)) ) lúc đi cầm máy ảnh rồi chuẩn bị tư thế chụp được ảnh vọc dữ lắm =))Cuối cùng thì chỉ thấy được 2 con sóc =)) Rồi xuống chỗ nuôi nhốt chụp ảnh khỉ =)). Bữa đó đi sớm 7h đã lên xe bus đi rồi. Đến nơi cũng là người vào đầu tiên, 2 người hung hăng đi ^^ mà bữa đó nghĩ thế nào em lại mặc quần đùi đi vì nghĩ là ko có muỗi :| Cuối cùng vào rồi sém chết vì muỗi cắn =)) cũng may có thuốc bôi chống muỗi chứ ko chắc chân ko lành lặn được như h. >"< h nhớ lại vẫn thấy ghê, mấy con muỗi nó to = con ruỗi :| 2 người leo cũng hăng lắm. Hết rừng Kim Giao rồi đỉnh Ngự Lâm. Lúc lên đến đỉnh Ngự Lâm là 9h sáng đứng lên đó hét đã dã man ^^Đúng là em vẫn ghiền leo núi nhất ^^ Nhưng mà đúng là em chỉ là dân Hp 1/2 nên chả biết có mấy cái động để mà đi. ^^Leo xuống thì toàn gặp khách tây đi chứ chả thấy người Việt nào dám leo lên đỉnh cả :> Nghĩ lại mình cũng pro. Khoái nhất là cái khoản được nhầm là người Trung hờ hờ vì em toàn nói tiếng Trung với cô ko :) Khoái dễ sợ lun ^^ Sau này chắc vẫn thik đi Cát Bà tiếp ^^

violet_buon

;)CÁT BÀ đẹp vậy sao. thế mà e chưa được đi.ô tiếc quá e chỉ được đi HẠ LONG thôi cũng đẹp không kém CÁT BÀ.người HẠ LONG thân thiện lém.chém khách du lịch như chị VANN anh 911 chém trog diễn đàn.nói chung là nhiều thứ lém không kể nữa đâu:eek::banhbao26:

911

Super Moderator
;)CÁT BÀ đẹp vậy sao. thế mà e chưa được đi.ô tiếc quá e chỉ được đi HẠ LONG thôi cũng đẹp không kém CÁT BÀ.người HẠ LONG thân thiện lém.chém khách du lịch như chị VANN anh 911 chém trog diễn đàn.nói chung là nhiều thứ lém không kể nữa đâu:eek::banhbao26:

Anh chém thế này ăn thua j. Sợ nhất các chú xóm chợ chém

Hôm nào có time 4r mình tổ chức làm chuyến chứ nhỉ. Lúc đó a cho chú chém thế nào cũng dc

violet_buon

Anh chém thế này ăn thua j. Sợ nhất các chú xóm chợ chém

Hôm nào có time 4r mình tổ chức làm chuyến chứ nhỉ. Lúc đó a cho chú chém thế nào cũng dc
oke men hôm nào đi mới được dù sao chưa biết Cát Bà ntn?x.x

haohoa15101510

hay tết này làm luôn mộit chuyến xuống đó đi anh

ngoisaobay1402

phải công nhận là ra đảo cát bà đẹp thật không khí ngoài đó khác hẳn với các bãi biển ở trong , mình từng đi biển nha trang , đà nẵng, cửa lò nhưng thấy nó thua xa đảo cát bà

911

Super Moderator
Lập dc cái topic hết cả 30p. Anh em vào chém như vớ dc. Thế mà chỉ có anhvaem thanks dc 1 câu. Nản

thuthuy

hì, biển à, tớ chưa ra biển lần nào cả nên chưa biết ra sao nữa, nhìn tấm hình đó thì có lẽ tớ thích nhìn biển lúc chiều tối