Duyên

haohoa15101510

Tại sao mình quen người này mà không quen người khác?
Tại sao mình thân người này mà không thân người khác?
Tại sao mình yêu người này mà không yêu người khác?

Tại sao...?
Đó là do duyên!

Trước đây mình không tin vào duyên số vì nghĩ rằng "nhân định thắng thiên", cuộc sống nằm trong tay mình chứ không phải là đã được an bài và định sẵn giống như người ta nói rằng "có số cả rồi".

Giờ mình vẫn tin rằng cuộc sống là trong tay mình, do mình quyết định phần nhiều nhưng mọi người gặp nhau, chơi với nhau, yêu thương nhau là do... duyên số!

Nghiệm ra thấy rất đúng. Mình luôn tự hỏi rằng tại sao có nhiều người mình gặp rất nhiều lần không để lại ấn tượng gì đặc biệt, nhưng nhiều người bạn thân khác chỉ gặp nhau duy nhất một lần thoáng qua vậy mà lại trở thành vô cùng thân thiết, có thể vượt qua mọi khoảng cách về không gian và thời gian để chia sẻ với nhau những vui buồn trong cuộc sống. Đã nhiều lần mình đặt câu hỏi nhưng không giải thích được và giờ mình hiểu rằng đó là do duyên.

Tình yêu cũng vậy:

Nếu không có buổi đi chơi ấy, không có cái nắm tay ấy, không có nụ hôn ấy vào thời điểm ấy thì có lẽ đã chẳng có chuyện tình. Và mọi chuyện lại bắt đầu từ một sự kiện khác, thời điểm khác, không gian khác, con người khác và kết cục khác. Một duyên khác!

Nghĩ rằng, tin rằng có "duyên" làm cho con người ta sống ân tình hơn, đằm thắm hơn và biết trân trọng hơn những gì mình đang có. Đó là điều lớn lao mà duyên đã đem lại cho cuộc sống này!

M.I.N

Về nơi xa tít...
Thành viên BQT
Rút cục, túm lại, tổng kết lại, là cuối cùng mình vẫn chưa gặp được cái duyên, nên vẫn mình ta với ta.

NiceDream

Active member
Eu, anh Đức không đọc kĩ hay sao mừ lại bảo anh chưa gặp được cái duyên. Anh gặp duyên rồi mới lập được ra cái room này, càng nhiều duyên hơn nữa khi mọi người tham gia rất nhiệt tình và quý mến admin. Em tin là anh sẽ còn gặp nhiều duyên hơn nữa trong lần off tới đây ý! ^^

M.I.N

Về nơi xa tít...
Thành viên BQT
đúng là addmin
chém gjo gjoi nhẩy
thì anh có chém đâu, cái mà anh còn mình với mình là hoàn toàn chính xác mà.
Eu, anh Đức không đọc kĩ hay sao mừ lại bảo anh chưa gặp được cái duyên. Anh gặp duyên rồi mới lập được ra cái room này, càng nhiều duyên hơn nữa khi mọi người tham gia rất nhiệt tình và quý mến admin. Em tin là anh sẽ còn gặp nhiều duyên hơn nữa trong lần off tới đây ý! ^^

Hà, anh thấy rồi Ngố ạ. Nếu như vậy thì cái duyên của anh cực lớn, hy vọng anh sẽ giữ mãi được cái duyên này.

haohoa15101510

thì anh có chém đâu, cái mà anh còn mình với mình là hoàn toàn chính xác mà.

Hà, anh thấy rồi Ngố ạ. Nếu như vậy thì cái duyên của anh cực lớn, hy vọng anh sẽ giữ mãi được cái duyên này.
anh vẫn chưa hiểu hết cái duyên mà em nói rùi đó!
Duyên không chỉ là duyên trong tình yêu Mà duyên còn là duyên trong tình bạn , duyên trong gặp gỡ, duyên trong kết bạn bè, duyên trong công việc.......duyên trong......nhìu nhìu thứ nữa
:.::.::.::.::.::.::.::.::.:

911

Super Moderator
Rút cục, túm lại, tổng kết lại, là cuối cùng mình vẫn chưa gặp được cái duyên, nên vẫn mình ta với ta.

cậu chỉ dc cái đúng ý tớ thôi.nhưng có 1 câu cần nhắc nhở
tình - tiền , tiền tình
no money>>>>>>>>. no honey :confused::confused:

haohoa15101510

cậu chỉ dc cái đúng ý tớ thôi.nhưng có 1 câu cần nhắc nhở
tình - tiền , tiền tình
no money>>>>>>>>. no honey :confused::confused:
sao cậu lại lấy 1 thứ vật chất để ngang hàng với 1 mang ý nghĩa về tinh thần nhỉ?
thế là không được rùi

hihihihi,nhg đúng là $$$$$$$$$$$$$ quan trọng thật:>:>:>:>:>:>:>:>

Vann máy bay

Super Moderator
Trong kinh Phật có nói nếu trong kiếp này chúng ta có đi lướt qua nhau , chạm khẽ vào tà áo thì có nghĩa là trong kiếp trước chúng ta từng là bạn bè. Còn anh em trong 4rum chúng ta nói chuyện với nhau hàng ngày, chia sẽ nhìu chuyện với nhau thì chẳng phải là kiếp trước chúng ta từng thân thiết với nhau sao ? ^^ Cái duyên này quả thật rất lớn nhỉ :d

NiceDream

Active member
Eu, chị Vann nói chí phải! Kiếp sau chắc là em sẽ được chạm vào tà ào chị Vann đấy! ^^

911

Super Moderator
Trong kinh Phật có nói nếu trong kiếp này chúng ta có đi lướt qua nhau , chạm khẽ vào tà áo thì có nghĩa là trong kiếp trước chúng ta từng là bạn bè. Còn anh em trong 4rum chúng ta nói chuyện với nhau hàng ngày, chia sẽ nhìu chuyện với nhau thì chẳng phải là kiếp trước chúng ta từng thân thiết với nhau sao ? ^^ Cái duyên này quả thật rất lớn nhỉ :d
nếu anh dc chạm vào tà áo của e , anh sẽ giữ e lại:>:>:>:>:>:>:>:>:>:>:>:>:>:>:>:>:>:>:>>:>:>:>:>:>:>:>:>:>:>:>:>:>:>

NiceDream

Active member
Hí hí. Nếu thế chắc là kiếp này phải thế nào với nhau chứ! Ôi ôi, nghĩ xem nào! Kiếp này thế nào thì kiếp sau mới giữ lại như thế nhỉ? Ôi ôi !