Góp ý về diễn đàn

As.Roma

God Father BONANO..!!!
Tôi ghét khi cứ người nọ chỉ trích người kia, cho nên thử chỉ điểm tý xem sao. Mà năng động trên 4r, quanh đi quẩn lại cũng thấy có mấy người. Có người hàng tháng mới ngó ngàng 1 tý, nhưng lúc nào lên là lại kêu ca. Ko có thời gian làm việc thực tế thì ít ra trên diễn đàn, nên để ý các topic có ý nghĩa 1 chút. Thời gian "giục" BQT thì làm việc khác đi. Ít có thời gian online nên cố gắng nói câu chất lượng tý.. Tôi ko bênh thằng sơn wonder, nhưng mà tôi có cảm giác chán nản từ tv này. Làm "dâu trăm họ" chả được gì lại hay bị nói nhiều nhất.

Cuộc thi đã kết thúc, nhưng sơn bận việc gia đình, không có thời gian, vậy sao người khác không thông báo làm thay đi. Ngồi há miệng chờ sung ah?

Sửa lần cuối:

Nho_QueHuong

thôi đi nào hai bạn trẻ , cứ tình trạng này thì lại cãi nhau to thôi , bình tĩnh đi , nản quá đấy hai bạn trẻ

taodo

Trùm quậy phá VBC
Cứ để mọi người nói hết những gì trong lòng ra anh nho_quehuong ah.Có như vậy mới nhìn nhận ra vấn đề

As.Roma

God Father BONANO..!!!
đọc hết comment đi hân em...Có khi người anh nói không phải là em đâu. Em có ý kiến là 1 chuyện, người khác vào cm theo kiểu dựa gió bẻ măng, nên anh không thích. Muốn sao không nói trc đi, cứ thấy "người ta ăn khoai, cũng vác mai đi đào"

đây là 1 ví dụ tại sao Son wonder vắng mặt lâu nay...

Chia sẽ nỗi đau với nạn nhân vụ cháy xưởng giày da An lão

taodo

Trùm quậy phá VBC
đọc hết comment đi hân em...Có khi người anh nói không phải là em đâu. Em có ý kiến là 1 chuyện, người khác vào cm theo kiểu dựa gió bẻ măng, nên anh không thích. Muốn sao không nói trc đi, cứ thấy "người ta ăn khoai, cũng vác mai đi đào"

Cái này là hoạt động bên VBFC mà,chứ có phải của VBC đâu :J:.

asakura_hao

♥—¶v¶aî—Åñ¶¬—ßåø—♥
vậy sao bạn As.Roma muốn nói ai thì cứ nói thẳng ra... sự thật đôi khi nó mất lòng... nhưng cứ vơ đũa cả nắm thế là ko đc. vs lại tôi nghĩ rằng topic này của bạn Princess chỉ là góp ý...chứ chẳng phải là đòi hỏi cái j` quá đáng cả vậy mà bạn lại bảo là "giục" BQT làm điều này điều nọ ...
tuy đây là 1 diễn đàn cộng đồng, là của mọi người nhưng những động thái từ BQT mới là có sức thuyết phục nhất...
các bạn muốn 4r ngày càng tốt đẹp hơn nhưng chỉ 1 vài cá nhân thì sẽ chẳng làm lên trò trống j` cả, cái chúng ta cần là những người có lòng nhiệt huyết, những người đứng đầu để lái con tàu 4r ngày càng đi lên
Như vậy góp ý thì chẳng có j` là sai cả ? chỉ để BQT, những người có tiếng nói điều chỉnh lại 4r đi đúng hướng và mang đúng cái tên là : cộng đồng cư dân mạng huyện Vĩnh Bảo -- VBC ... chứ k phải lộn xộn như hiện nay
--- The End ---

friend_kute

friendkute
Hiện tại sonwonder gửi lời xin lỗi mọi người vì thời gian này không có mạng và có nhiều việc bận nên ko onl được mong mọi người thông cảm.Hẹn mọi người mấy hôm nữa ổn định rùi sẽ trả lời mọi người ..............

princess_iu_iu

»—¶.¶gøc—¶—¶âÑ—Pr¡nÇeŠŠ
Tôi ghét khi cứ người nọ chỉ trích người kia, cho nên thử chỉ điểm tý xem sao. Mà năng động trên 4r, quanh đi quẩn lại cũng thấy có mấy người. Có người hàng tháng mới ngó ngàng 1 tý, nhưng lúc nào lên là lại kêu ca. Ko có thời gian làm việc thực tế thì ít ra trên diễn đàn, nên để ý các topic có ý nghĩa 1 chút. Thời gian "giục" BQT thì làm việc khác đi. Ít có thời gian online nên cố gắng nói câu chất lượng tý.. Tôi ko bênh thằng sơn wonder, nhưng mà tôi có cảm giác chán nản từ tv này. Làm "dâu trăm họ" chả được gì lại hay bị nói nhiều nhất.

Cuộc thi đã kết thúc, nhưng sơn bận việc gia đình, không có thời gian, vậy sao người khác không thông báo làm thay đi. Ngồi há miệng chờ sung ah?
nếu như BQT có việc bận thì ai đó trong BQT có thể làm thay mà, nếu như ai cũng có thể thông báo làm thay đc thì cần gì BQT quản lý nữa anh! cái này ko phải ngồi há miệng chờ sung mà là lực bất tòng tâm anh ạ!

anh có nói em ko ko phải là vấn đề, vấn đề ở chố cũng chỉ là muốn VBC phát triển hơn thôi, có thể cũng có nhiều người cùng ý kiến vs em nhưng chưa post lên, anh nói" muợn gió bẻ măng" " thấy người ta ăn khoai cũng vác mai đi đào"hóa ra anh nói những người cm trong topic này cũng thế à?phái ko chị nice_dream, taodo,anh nho_quehuong,friend_kute, min,asakura_hao?........

Sửa lần cuối:

M.I.N

Về nơi xa tít...
Thành viên BQT
Cảm ơn rất nhiều những lời góp ý của các bạn. Thực sự các bạn có để tâm tới diễn đàn, mong muốn diễn đàn ngày một phát triển, mới có những góp ý chân thành đến như vậy.

NiceDream

Active member
Căng thẳng quá nhỉ? Làm buổi off rồi thi đấu vật, oánh nhau cái cho vui nào! :d
Mọi người có ai đọc cuốn "Năm ngôn ngữ của tình yêu'' chưa? Tuy chúng ta đều nói tiếng Việt, nhưng lại xuất phát từ những cách nghĩ có thể hơi khác nhau, và không phải mọi thứ ta nghĩ ngôn ngữ đều diễn đạt đúng hết được. NiceDream đọc kỹ từng comment thì thấy, ai cũng đều có lòng có dạ với VBC. Thật sự cảm ơn mọi người!
Còn về BQT, các thành viên trong BQT cũ, có nhiều lí do trong đó có thể có cả lý do cá nhân mà đã không làm tốt nhiệm vụ của mình. NiceDream thiết nghĩ rằng, đến quản lý nhà nước còn phải thay đổi theo từng nhiệm kỳ, nên nếu như bây giờ trong các thành viên mới, nếu ai có nhiệt tâm, thời gian và năng lực, mong các bạn tự ứng cử để tham gia vào BQT, giúp VBC phát triển và vững mạnh!
@ Hân: Em không có điều kiện tham gia bên ngoài, vậy em hãy bộc lộ nhiệt tâm của mình trên 4rum hơn nữa nhá! Nếu có thể, chị mong em sẽ giúp chị quản lý nội dung các topic của VBC và làm nó đi đúng hướng hơn, hiệu quả hơn, không bị "BẨN" - việc này lẽ ra chị phải làm, nhưng có vẻ đã làm không tốt! Thành thực xin lỗi!
@ As.Roma: Tuy chưa có điều kiện gặp anh, nhưng qua 4rum, em cũng tin rằng anh là một mem tích cực và có nhiều đóng góp. Mong anh luôn ủng hộ VBC nhé! Nhất là trong kế hoạch dịp trung thu tới!
Lời cuối, VBC tồn tại ở cả 2 thế giới, online & offline, mọi người ai góp sức được dù ở thế giới nào, mong hãy hết lòng, như thế chính là chung tay phát triển VBC!
Thân!

princess_iu_iu

»—¶.¶gøc—¶—¶âÑ—Pr¡nÇeŠŠ
Căng thẳng quá nhỉ? Làm buổi off rồi thi đấu vật, oánh nhau cái cho vui nào! :d
Mọi người có ai đọc cuốn "Năm ngôn ngữ của tình yêu'' chưa? Tuy chúng ta đều nói tiếng Việt, nhưng lại xuất phát từ những cách nghĩ có thể hơi khác nhau, và không phải mọi thứ ta nghĩ ngôn ngữ đều diễn đạt đúng hết được. NiceDream đọc kỹ từng comment thì thấy, ai cũng đều có lòng có dạ với VBC. Thật sự cảm ơn mọi người!
Còn về BQT, các thành viên trong BQT cũ, có nhiều lí do trong đó có thể có cả lý do cá nhân mà đã không làm tốt nhiệm vụ của mình. NiceDream thiết nghĩ rằng, đến quản lý nhà nước còn phải thay đổi theo từng nhiệm kỳ, nên nếu như bây giờ trong các thành viên mới, nếu ai có nhiệt tâm, thời gian và năng lực, mong các bạn tự ứng cử để tham gia vào BQT, giúp VBC phát triển và vững mạnh!
@ Hân: Em không có điều kiện tham gia bên ngoài, vậy em hãy bộc lộ nhiệt tâm của mình trên 4rum hơn nữa nhá! Nếu có thể, chị mong em sẽ giúp chị quản lý nội dung các topic của VBC và làm nó đi đúng hướng hơn, hiệu quả hơn, không bị "BẨN" - việc này lẽ ra chị phải làm, nhưng có vẻ đã làm không tốt! Thành thực xin lỗi!
@ As.Roma: Tuy chưa có điều kiện gặp anh, nhưng qua 4rum, em cũng tin rằng anh là một mem tích cực và có nhiều đóng góp. Mong anh luôn ủng hộ VBC nhé! Nhất là trong kế hoạch dịp trung thu tới!
Lời cuối, VBC tồn tại ở cả 2 thế giới, online & offline, mọi người ai góp sức được dù ở thế giới nào, mong hãy hết lòng, như thế chính là chung tay phát triển VBC!
Thân!
cảm ơn chị nice, nếu có thể em rất sẵn lòng nhận quản lý nội dung các topic cùng BQT, thanks chị nhiều!

NiceDream

Active member
Thanks em Hân đã nhận lời nhé! Hy vọng tuổi trẻ tài cao, sẽ góp sức được nhiều cho VBC. Em làm đơn xin vào BQT nhé!

huangmingjun88

[X-V.I.P] - Trùm Giải Trí
BQT sẽ xem xét lại ý kiến mọi người đóng góp và đưa ra cách khắc phục.Đúng là dạo này bận nhiều việc nên ko thể theo dõi sát sao mọi việc.Rất mong những ý kiến đóng góp của các thành viên.Và mình cũng xin nhận trách nhiệm về vấn đề này.Thân

taodo

Trùm quậy phá VBC
Thêm 1 lá đơn là thêm 1 người quyết tâm và nhiệt huyết hơn.Nhưng mình hi vọng diễn đàn sẽ đi đúng hướng hơn.Mong mọi người cùng cố gắng vì tập thể chung.Ở VBC có rất nhiều lớp người với những tính cách khác nhau.Việc onl và off cùng là 2 quá trình khác nhau hoàn toàn.Mong rằng chúng ta cùng vượt qua những khó khăn nhất định để đi đến thành công của VBC.Thân!

As.Roma

God Father BONANO..!!!
Taodo: Ở đâu có giặc, ở đó có chúng tôi......................
Không riêng gì VBC, hay 4r khác, cứ có hoạt động ý nghĩa trong sức của mình thì bọn anh tham gia. VBFC cũng là của VB chúng ta.
Công việc của BQT là quản lý diễn đàn. Nhưng nếu vì 1 việc khác quan trọng hơn, thì trách nhiệm của người quản lý đó sẽ được tất cả chúng ta gánh vác. Thằng nào bố láo, các bạn có quyền nhắc nhở. Bạn giữ lại bằng chứng để kiện cho BQT, đảm bảo việc đó sẽ đc xử lý luôn. Sao cái gì cũng cứ phải "lãnh đạo". Ai ngồi chờ cả ngày được.

Tôi cũng chỉ nói thế là quá nhiều rồi, mỗi người 1 ý, thành ra cãi nhau... Tốt nhất là việc ai người ấy làm. Ông bà nào có chuyên môn, có nhiệt huyết, có thời gian thì nên vào gánh vác giang sơn cùng BQT. tôi rất hưởng ứng điều này....

Theo tôi, đóng topic này lại được rồi. Asakura_hao cho anh số đt (tôi 27t, xưng anh chả biết đúng không)

Sửa lần cuối:

911

Super Moderator
thanks to all...
mọi người cũng vì 4r mà vất vả nhiều , tất cả các ý kiến cũng chỉ vì muốn cho 4r phát triển hơn nữa. bqt luôn tiếp thu các ý kiến của mọi thành viên .có 1 thiếu sót mà 911 là smod mà ko thể band IP của những phần tử quá khích , muốn phá 4r . chỉ có thể banned nick , nhưng banned xong rồi lại lấy nick khác vào comment. cái này rất khó kiểm soát dc.
nhân đây cũng nhắc nhở admin và các smod:
khi có việc bận, tạm thời phải xa 4r nhiều hơn 1 tuần. nên thông báo cho admin or các smod khác để chúng ta thay nhau nắm rõ tình hình 4r hơn và chia sẽ công việc nếu 1 trong các smod đang làm dang dở.
admin:unset lại 1 số mod ko còn hoạt đông vd như:mashi.. , caydasonghoa. và tìm thêm các mod mới( viec nay dang tien trien tốt )
1-2 tháng nên họp bqt để rà soát lại tình hình 4r và giao luu các thành viên bqt với nhau , để hiểu nhau hơn và làm việc tốt hơn.
topic này luôn mở để đón nhận đóng góp ý kiến của mọi người. mong mọi người cùng nhau đóng góp ý kiến để xd vbclub..
thanksssss

taodo

Trùm quậy phá VBC
có 1 số vấn đề tồn đọng là những topic up ảnh bị mất ảnh,BQT nên chỉnh sử lại để topic còn lưu giữ và thành viên vào còn xem được.Thứ 2 có những topic post sai box,BQT cũng nên bỏ ra 1 thời gian ngắn đưa về đúng box chứ đừng xóa bài hoặc để yên như thê.Thứ 3,có những topic tổng hợp cần cập nhật,BQt cũng nên cập nhật thêm vào để topic đầy đủ về nội dung cũng như thông tin thành viên muốn tìm.Thứ 4,mục chatbox nên ổn định,chatbox giúp tv có thể nói chuyện hàn huyên với nhau,tv mới vào dễ hòa nhập với diễn đàn nhanh chóng.Sự thoải mái là cần thiết cho 1 cộng đồng chung nhưng không nên để ảnh hưởng tới các tv khác.Cộng đồng chung gắn bó được với nhau ko phải việc của 1 vài cá nhân mà là tất cả chúng ta.Hãy cùng cố gắng.Thank!