Góp ý về nội dung bài viết trong mục Bản tin

HOANG CUONG

Lướt qua mục bản tin thấy các bài viết của TAODOhp_style "độc diễn" với phần lớn với nội dung copy từ các báo lá cải tin giật gân CƯỚP GIẾT HIẾP hoặc sao này hở gì, sao kia tiêu sài sang hàng hiệu.

Nếu các bạn có thời gian và tiền bạc lướt nét nên sưu tầm các bài viết về Người tốt việc tốt liên quan đến VB; vừa để mọi người học hỏi vừa đỡ tốn dung lượng của diễn đàn; không nên cổ súy cho các việc làm không hay đó.

taodo

Trùm quậy phá VBC
cảm ơn ý kiến của HOANG CUONG,anh nhận xét có cái rất đúng.Đúng là bọn em sao chép từ các nguồn tin các nhau từ nhiều trang web.Đó là do trình độ văn bọn em kém,xin nhận điều đó.Nhưng muốn lấy những thông tin mới nhất hàng ngày từ nhiều lĩnh vực khác nhau trong cuộc sống từ khắp mọi nơi trên toàn cầu,bọn em không thể tự viết được.Chính vì thế,đù ai đó cho là ăn cắp bản quyền,nhưng bọn em cũng phải nhanh chóng đưa thông tin về diễn đàn để mọi người nhanh chóng nắm bắt được thông tin.

Hãy nhìn 4 mũi tên trong hình ảnh,bạn sẽ thấy đây là mục gì,sau đó hãy đi post bài để có ý kiến nhé.

Còn ảnh sau đây mới là mục bạn muốn nói :

http://img703.imageshack.us/i/12312010121500am.png/
(vì 1 số lí do ảnh không hiện được,truy cập vào đây đê biết thông tin)

Còn bạn nói chúng tôi có thời gian và tiền bạc ngồi rỗi lướt web thì bạn nhầm rồi.Chúng tôi là những người còn đang đi học cũng như đang đi làm,làm việc cả ngày mệt nhọc cũng chẳng có nhiều thời gian làm mấy việc vô bổ đâu.

Lần sau nhận xét đúng mục và đúng nội dung nhé.Nếu cho đây là mục vô bổ thì thông tin cập nhập hàng ngày từ nhiều lĩnh vực,các trang web ở Việt Nam cũng như trên thế giới nên nghỉ việc đi.đề ra mục tin tức như thế làm gì.Ảnh minh họa cho bạn hiểu rồi đấy.

Mỗi người 1 việc,cùng đưa diễn đàn đi lên chứ không phải nhàn rỗi gì mà ngồi chỉ biết post mấy bài này,đây cũng chỉ là nhưng thông tin , tin tức sau khi làm xong công việc được giao trong VBC mà thôi.Chẳng ai thừa thời gian làm mấy việc nhàn rỗi này đâu.Cả TAODO và hp_style đều không liên qua gì tới mục này cả,chúng tôi hoạt động và làm việc tại mục khác.Nên hãy nhìn đời bằng cả 2 mắt đi.

Nếu táo sai.táo sẽ nhận.Và khuyên người nào đi nói người khác thì hãy nói 1 cách đúng đắn nhất,không nên nhìn bằng nửa con mắt về sự việc.Người ta gọi đó là tầm nhìn hạn chế

Thân gửi

Sửa lần cuối:

HOANG CUONG

Đọc bài phản hồi của TAODO tôi thấy bạn đang "nóng" dần lên, từ cách xưng hô đến tâm trạng; trời mùa đông rét mướt mà chắc mồ hôi rơi xuống bàn phím khét lẹt :).
Tôi góp ý thật lòng với các bạn, chưa có ý chê bai ai cả, cũng chẳng phải chuyện bản quyền; nếu cảm thấy đúng thì rút kinh nghiệm, còn nếu vẫn không đồng ý thì cứ tiếp tục có ai cấm được bạn đâu.

Tôi tin rằng các thành viên đều không có yêu cầu các Mod, MIN phải tự viết bài trong mục tin tức vì đâu có ai có đủ khả năng và công sức để làm vậy. Tuy nhiên khi đưa lại tin mục Tin tức, sự kiện Điện ảnh, Âm nhạc, Giới trẻ nên có sự chọn lọc; thiếu gì các tin hay.
Dưới đây là trích dẫn những gì tôi xem trang tin tối hôm qua:

Các bạn đưa tin không sai chủ đề nhưng nên chọn lọc tin tức hay, không nhất thiết là tin giật gân. Vì thế không cần thiết phải đưa tin hàng ngày.
Nếu chúng ta vào các trang vnexpress.net hoặc vietnamnet.vn thì thấy mục được đọc nhiều nhất vẫn là các tin giật gân, cướp giết hiếp. Là những người trẻ
nên tự nghiêm khắc với bản thân, cải thiện VĂN HÓA ĐỌC, và định hướng văn hóa đọc cho người khác nếu các bạn là Mod hoặc thành viên nhiệt huyết.
Chúng ta đánh giá sự nhiệt huyết cống hiến của các thành viên thông qua các bài viết có chất lượng chứ không phải số lượng bài viết.

Ví dụ nhé:
+ Tin Giáo dục:
Chuyện tỷ phú học hết lớp 7 trường làng
+Giới trẻ:
Học bổng góp từ trà đá

taodo

Trùm quậy phá VBC
Bạn nói như vậy thì chính bạn mới là người đang không hiểu ra ý nghĩa của 1 tiêu đề.Mình hỏi lại bạn :

+ Các thông tin nóng bỏng hàng ngày bạn lấy ở đâu ra?
+ Tin tức bạn đưa là tin cũ hay tin mới?
+ Bạn đưa tin tức về vấn đề gì ?
+ Cộng đồng này hoạt động chỉ về vấn đề học tập,khuyến học hay tất cả các nội dung ?
......................

Nhìn ảnh bạn đưa,bạn chỉ đánh dấu vào những bài đó.Vậy ảnh sau đây thì còn những bài viết gì ?

ở bức tranh thứ nhất: theo bạn ngày nào cũng có những tin tức như vậy à bạn,nhìn vào bức tranh của bạn thì xét theo khía cạnh đó,bạn đúng hoàn toàn,nhưng nhìn vào bức tranh thứ 2 của táo,ai nhìn được cũng thấy không phải mục bản tin chỉ có những dấu khoanh đỏ như hình của bạn.Hãy xét 1 cách tổng quát hơn đi.
Ghé thăm các mục khác,ai chắc hẳn nhìn được bức ảnh thứ 3 sẽ hiểu mục nào cần nêu những cái gì,và làm gì,ở đâu.

Hi vọng bạn nhận xét khi đã hiểu rõ tường tận cách hoạt động của 1 cá nhân rồi mới ý kiến.1 ngày chúng tôi không chỉ post 1 hay 2 bài mà còn rất nhiều bài khác nhau ở các mục khác nhau,nếu chỉ chuyên về 1 nội dung,chuyện đó là quá dễ dàng.

Lưu ý phụ :

Bạn post bài nhầm mục,bức ảnh thứ 4 cho ta thấy mục thắc mắc ý kiến mới dành cho bài viết này của bạn ^_^.

Thân gửi HOANG CUONG

911

Super Moderator
Thanks a Hoang cuong.
Ý a hoangcuong e rất ủng hộ ( Nhung ko hoàn toàn)
Nếu Theo e hiểu thì a hoangcuong đang nói Về vấn đề post bài trong 4t và nội dung bài post.
Quả thật nếu vừa vào Dd mà thấy 1 Đống tin tức như vậy thì vinhbaoclub.com gần giống như dantri.com, vietnamnet.vn....
Taodo: topic tranh luận nên bình tĩnh, ko nên để topic biến thành nơi tranh luận rieng Của 2 người.
Nếu 2 bạn tranh luận thế này , Chắc ko Ai ngoài 911 Vào GÓP chút ý kiến
Chúc Các bạn Vui vẻ

taodo

Trùm quậy phá VBC
Thanks a Hoang cuong.
Ý a hoangcuong e rất ủng hộ ( Nhung ko hoàn toàn)
Nếu Theo e hiểu thì a hoangcuong đang nói Về vấn đề post bài trong 4t và nội dung bài post.
Quả thật nếu vừa vào Dd mà thấy 1 Đống tin tức như vậy thì vinhbaoclub.com gần giống như dantri.com, vietnamnet.vn....
Taodo: topic tranh luận nên bình tĩnh, ko nên để topic biến thành nơi tranh luận rieng Của 2 người.
Nếu 2 bạn tranh luận thế này , Chắc ko Ai ngoài 911 Vào GÓP chút ý kiến
Chúc Các bạn Vui vẻ

cảm ơn 911,đây không phải là tranh luận,mà 911 hãy xét tổng thể tất cả các bài viết,diễn đàn đâu chỉ có 1 mục tin tức hàng ngày,còn rất nhiều mục khác nhau và số lượng bài viết đâu có phải là ít.Đây là HOANG CUONG xét trên 1 khía cạnh nên táo mới lấy dẫn chứng lại để mọi người cùng xét tổng thể các bài viết trong diễn đàn.Chứ không nên nhìn về 1 phía như thế. Thân!

hp_style

Active member
Những gì mà hp_style muốn nói nói thì TAODO đã nói hết rùi, hp chỉ muốn nói với bạn 1 câu là các tin tức sự kiện trong và ngoài nước hok phải tự mình viết dc, mình phải đi sưu tầm từ các diễn đàn khác, các trang web khác, hp cũng như mọi người trong 4rum vẫn đang đi học, đang đi làm, nên bạn nói có thời gian và tiền bạc ngồi lướt web là hok phải.Mà có phải chỉ post bài trong mục bản tin đâu, còn nhiều các vấn đề nữa chứ, mà ngay như bạn, bài góp ý của bạn cũng post sai mục của nó rồi. Có ghi rõ là "Thắc mắc - GÓp y" một cái topic to đùng thế mà bạn hok nhìn thấy sao .

boydaukhi

THẦN NÔNG TÁI THẾ
Rất mong mọi người lưu ý và lắng nghe,,,Chúng ta có thể copy tài liệu từ bất kỳ nguồn nào với nội dung chính đáng ( Các báo lớn cũng làm như vậy ) ,nhưng yêu cầu Tôn trọng bản quyền tác giả ,nếu nguồn ko rõ tên tác giả thì có thể để tên Website vào cuối bài viết.
Thân ái .

HOANG CUONG

Có cảm giác 2 bạn lại nóng giận quá :).

Ý kiến của tớ là thế này, các bạn đọc kỹ nhé:
+ Góp ý của tớ là góp ý về mục Bản tin chứ không phải nội dung post bài của 2 bạn ở các mục khác (2 bạn TAODO và hp_style lại cứ nghĩ tớ đang nói về nội dung tất cả bài viết của các bạn ấy).
Tớ biết rất rõ có mục Góp ý vì nhưng tớ muốn post ngay trong mục Bản tin vì đó là góp ý cho mục Bản tin (2 bạn lại qui tớ vào tội không tôn trọng nội qui diễn đàn, post sai topic :( ).
+ Rõ ràng tin tức thì phải đi copy từ báo khác rồi, ta có phải nhà báo chuyên nghiệp đâu. Tớ không phản đối các bạn đi copy từ nguồn khác nhưng các bạn nên sưu tầm có chọn lọc.
Không phải ngày nào cũng có tin hay, ta không nhất thiết ngày nào cũng phải có bài, không nên cố copy một tin nào đó mới, nóng về tệ nạn xã hội ...(hàng nghìn năm nay ta vẫn học toán tiên đề Ơclit, vài trăm năm nữa ta vẫn đọc truyện Kiều của Nguyễn Du đấy thôi, có cần mới với nóng đâu :)).
+ Trong bài đầu tiên mình viết "Nếu các bạn có thời gian và tiền bạc lướt nét nên sưu tầm..." - Ở đây là Nếu chứ không phải khẳng định nhé

Sắp hết năm 2010 mời 2 vị cốc bia cho hạ hỏa. (1,2,3 zô oooooooooo)

Vann máy bay

Super Moderator
Mọi người bình tĩnh nhé, góp ý thì chỉ là góp ý. Có thể làm theo và không làm theo. Người góp ý chỉ theo ý kiến của bản thân nên sai đúng là theo cảm nhận của mỗi người. Đừng nóng nảy quá mà làm mất hòa khí giữa mọi người với nhau. Tết nhất rồi ^^

sonwonder

.:: Bộ Đội Cụ Hồ ::.
Lướt qua mục bản tin thấy các bài viết của TAODOhp_style "độc diễn" với phần lớn với nội dung copy từ các báo lá cải tin giật gân CƯỚP GIẾT HIẾP hoặc sao này hở gì, sao kia tiêu sài sang hàng hiệu.

Nếu các bạn có thời gian và tiền bạc lướt nét nên sưu tầm các bài viết về Người tốt việc tốt liên quan đến VB; vừa để mọi người học hỏi vừa đỡ tốn dung lượng của diễn đàn; không nên cổ súy cho các việc làm không hay đó.

Về quê hai ngày nay mới có dịp lướt qua diễn đàn.Trước hết sonwonder xin chào mọi người.chúc mọi người một năm mới bình an và gặp nhiều may mắn.mình xin có đôi lời góp ý cùng mọi người

Thứ nhất: thay mặt BQT diễn đàn xin cảm ơn ý kiến đóng góp của bạn HOANGCUONG diễn đàn rất cần những đóng góp như vậy để ngày một phát triển hơn nữa
Thứ hai: đọc bài của bạn mình có cảm nhận bạn vừa góp ý vừa thách thức thành viên VBC thì phải.trong bài viết thứ nhất thì ko có gì đặc biệt nhưng bài thứ hai và 3 có rất nhiều từ ngữ ko thiện cảm lắm ví dụ "nên tự nghiêm khắc với bản thân, cải thiện VĂN HÓA ĐỌC..." vạy bạn nghĩ văn hóa đọc của 2 MOD trên là như thế nào???
Thứ ba: về bài viết lấy từ các nguồn khác nhau(báo chí,internet...) mình nghĩ một khi họ đã post lên thì đã phải có chọn lọc rồi,ko cần bàn cãi nhiều nữa,và việc làm của 2 MOD chỉ là đưa nó đến gần gũi hơn với cộng đồng,đặc biệt là thành viên của VBC.mong bạn hiểu
Thứ tư: quả thực những tin đó mình có thể đọc ở rất nhiều trang báo điện tử vì vậy 2 MOD cũng không nên lạm dụng bài viết quá.chỉ cần post 1,2 bài trọng điểm rồi có thể nêu "còn rất nhiều tin đáng chú ý theo nguồn dantri.com" như vậy mọi ng có thể vào đó đọc

Đó là những ý kiến chủ quan của mình mong 2 MOD và bạn HOANGCUONG ghi nhận.mong mọi người cùng chung tay xây dưng VBC,xây dựng quê hương tốt đẹp hơn nữa.Năm cũ sắp qua Năm mới lại đến hãy gạt đi hiểu lầm một lần nữa chúc tất cả thành viên VBC có một năm mới Bình An - Hạnh Phúc

sonwonder thân..!

M.I.N

Về nơi xa tít...
Thành viên BQT
Hôm nay mình mới có thời gian tham gia vào topic này của mọi người. Cảm ơn sự đóng góp ý kiến của tất cả mọi người. Ai cũng có ý đúng, và tất cả đều vì sự phát triển của diễn đàn. Nếu như HOANG CUONG muốn diễn đàn mình mang đậm chất Vĩnh Bảo, có những cập nhật mới nhất về huyện mình, thì TAODO và hp_style lại có ý định biến diễn đàn mình thành một cộng đồng mở hơn, tin tức cập nhật, và được giới trẻ quan tâm nhiều hơn. Tất cả đều có mục đích chung là mong diễn đàn phát triển nhiều hơn nữa, nhưng hướng đi và phương pháp thực hiện lại có cái hơi khác. Vì vậy, mong mọi người thay vì trách cứ nhau, thì hãy cùng nghĩ cách giải quyết, và mỗi người hãy phát huy thế mạnh của mình, ví dụ như HOANG CUONG thì có những bài cập nhật tốt nhất về huyện nhà (nói thật mình rất thích và coi trọng những bài cả HOANG CUONG đã post, diễn đàn mình cũng rất cần những bài thế này), còn TAODO và hp_style vẫn có quyền sưu tầm những bài viết từ các trang báo khác, nhưng có những chọn lọc tốt nhất, đó là những tin mà giới trẻ và cộng đồng chú ý nhất, hoặc là những bài học, những lưu tâm mà mọi người nên noi theo, và thực hiện. Mong mọi người hiểu ý mình, và có những đóng góp nhiều hơn nữa cho diễn đàn mình. Cảm ơn mọi người vì tất cả, hãy chung tay vì một cộng đồng VinhBaoClub mạnh hơn nữa.