Hướng dẫn Download D-Link AZ Sharing

sonwonder

.:: Bộ Đội Cụ Hồ ::.
Hướng dẫn Download D-Link AZ Sharing

View attachment azsharing.jpg
Đầu tiên, xin nói server thằng này noá đặt ở VN nên tốc độ hơi khủng pà kon down mà tốc độ khủng quá đừng choáng!!
Trước tiên là có 1 cái acc đã!! Đăng kí như sau!!

mí cái tên đăng nhập; mật khẩu; email tự biết hen!!

Còn cái mã giảm giá hay coupon gì ấy làm gì có mà xài Để Trống nhá!!!

ok điền code xác nhận!! Tạo acc ................

Xong giờ đến down!!

Hướng dẫn coá hình ảnh cụ thể !! rất dễ làm theo y chang nhá!!

=============================================

Chọn Free từ trang hiện ra sau khi ấn link

View attachment 30

WAITING FOR SECOND..................

Nếu mí bạn đã đăng kí mem thì ko phải gõ code!!

View attachment 124.jpg

Chưa là thành viên thì gõ dòng chữ xác nhận thui!!!

View attachment 121.jpg

Ấn "Creat Download Link" để lấy D-Link!!!

View attachment 125.jpg

Gòi xong!! Link em noá đây!! cứ thế mà xơi đi các anh !!!

Đây là DEMO 1 file tui down cho pà kon coi!! mạng đang kéo mấy bộ film nên tốc độ nó hơi "bèo" pà kon thông cảm

View attachment 127.jpg

Thêm 1 số lưu ý :

- Tốt nhất là anh em nên đăng ký làm member để đc hưởng chút quyền lợi của AZ

- Có vẻ là host AZ nó giới hạn dung lượng download trong ngày ( ntvk đang liên lạc admin của AZ để xác minh lại vì AZ là host mới nên policy của nó chưa đc fix chuẩn ) nhưng vì AZ nó có server tại VN nên rất tiện cho anh em ta download

- Khi bị tình trạng vượt quá dung lượng load hằng ngày và AZ ko cho load nữa , anh em chỉ việc restart lại modem ( vì IP VN là IP động và nó thay đổi khi chúng ta restart ) OR nếu pro thì có thể fake IP để tiếp tục hành trình download ( lưu ý là chỉ fake IP tới lúc chuẩn bị load , tức là vượt qua khâu check IP của nó xong là xả IP fake ra để load bằng chính IP của mình nó sẽ nhanh hơn đó )

- Khi 1 film quá nóng , nhiều người load thì AZ cũng sẽ gới hạn số lần download , anh em thấy ko download đc nhưng vẫn còn hiện file name tức là link vẫn sống nhưng ngay tại lúc đó ko load đc , anh em phải chờ thằng AZ nó reset lại

Đây là 1 số kinh nghiệm ít ỏi của mình , anh em trong quá trình load gặp trở ngại nào ở thằng AZ hosting này thì report ở đây , mình và các uploaders cũng như mods sẽ hổ trợ cho các bạn trong khả năng .... Thanks

thuthuy

Sao bạn lại nói “IP VN là IP động” nhỉ. tớ cài ip tĩnh Internet bt, tớ test 8 máy chia làm 2 mạng lan cài ip tĩnh Internet bt luôn, giả lập lỗi mình cài 2 ip trùng nhau thì nó trả lại cho mình thông báo với nội dung chửi mình là trùng ip thôi.
khi máy mình cài ip động rồi mà mình restart modem đúng theo lý thuyết thì server nó sẽ cấp lại cho mình một ip mới nhưng thực tế thì đa số khi restart nó cấp lại cho mình ip cũ ko à (cái này tớ đã gặp). vậy theo cậu trong trường hợp đó tiến trình load khi quá dung lượng hàng ngày AZ cho phép có thực hiện như cậu nói ở trên nữa ko ?

sonwonder

.:: Bộ Đội Cụ Hồ ::.
Sao bạn lại nói “IP VN là IP động” nhỉ. tớ cài ip tĩnh Internet bt, tớ test 8 máy chia làm 2 mạng lan cài ip tĩnh Internet bt luôn, giả lập lỗi mình cài 2 ip trùng nhau thì nó trả lại cho mình thông báo với nội dung chửi mình là trùng ip thôi.
khi máy mình cài ip động rồi mà mình restart modem đúng theo lý thuyết thì server nó sẽ cấp lại cho mình một ip mới nhưng thực tế thì đa số khi restart nó cấp lại cho mình ip cũ ko à (cái này tớ đã gặp). vậy theo cậu trong trường hợp đó tiến trình load khi quá dung lượng hàng ngày AZ cho phép có thực hiện như cậu nói ở trên nữa ko ?

cái này là theo kinh nghiệm của e thôi.e cũng gặp 1 2 lần nên mới đề là chú ý.mới lại dạo này AZ rất ổn định nên việc không cho dow là hiếm khi xảy ra.

cám ơn thuthuy đã chia sẻ! Have fun ACE