Lập Topic ra để làm gì???

Hầu như mình nhận thấy hầu như các bạn vào đây chỉ thấy chém với nhau là chính, không thấy góp ý, hầu như toàn nói mấy chuyện linh tinh thôi.
Vinhbaoclub nghe cái tên đã thấy ấn tượng rồi, nhưng đọc mấy cái Topic trong này chẳng có tí ấn tượng gì cả

NiceDream

Active member
Hầu như mình nhận thấy hầu như các bạn vào đây chỉ thấy chém với nhau là chính, không thấy góp ý, hầu như toàn nói mấy chuyện linh tinh thôi.
Vinhbaoclub nghe cái tên đã thấy ấn tượng rồi, nhưng đọc mấy cái Topic trong này chẳng có tí ấn tượng gì cả

Bác này nói thế cũng không phải không có cái đúng. Tuy nhiên thì, ở 4rum, chém là một trong những đặc trưng không thể thiếu được, miễn là mọi người "chém" có văn hóa ^^. Bên cạnh những topics mọi người chém với nhau, có rất nhiều topics mang tính nghiêm túc mà. Em nói thế nghe được không bác?

911

Super Moderator

nếu cảm thấy ko ấn tượng gì thì bạn nên xem lại trình độ văn học của bạn và khả năng cảm nhận của bạn nữa.
hãy thử vào phần: những tấm lòng nhân ái , coffee chiều thứ 7 ...
thử xem thế nào. hay cậu chỉ chăm chú vào mấy topics anh em lập ra để chém gió cho đỡ phải uống thuốc bổ.?

Ha vnview

tính em:nói là đi đôi với làm, nói xuông em nói cả ngày đc nhưng mà chán và chẳng có mục đích>>>nhàm chán lắm....mà nhàm chán vậy hóa vô vị rồi.....logout cho lành.Cùng là thành viên của club, góp ý xây dựng club thêm hoành tráng là trách nhiệm của mỗi người, em nghĩ những người đã và đang là thành viên chắc hẳn cũng có suy nghĩ muốn làm điều ji đó tốt đẹp cho club.Vì quyết tâm lập 1 ID tham gia ko phải là tắc lưỡi làm liều,vậy nên hãy tham gia club với tinh thần đoàn kết và mang nghĩa tích cực...còn ngược lại thì nên là Khách để đc mọi người tôn trọng vì đã có thiện chí ghé thăm...hì

nếu cảm thấy ko ấn tượng gì thì bạn nên xem lại trình độ văn học của bạn và khả năng cảm nhận của bạn nữa.
hãy thử vào phần: những tấm lòng nhân ái , coffee chiều thứ 7 ...
thử xem thế nào. hay cậu chỉ chăm chú vào mấy topics anh em lập ra để chém gió cho đỡ phải uống thuốc bổ.?

Hồi lớp 6 hình như vẫn còn nợ cô Nhung (giáo viên trường THCS NBK) mấy con 0 môn Văn thì phải. Ngày trước đi học văn mấy cô cũng toàn cho điểm. Cho nên trình độ cũng chỉ có giới hạn vậy thôi.

Mình chỉ biết góp ý thôi. Không có khả năng Lập Topic. Mình dốt văn lắm

Sửa lần cuối:

NiceDream

Active member
Hồi lớp 6 hình như vẫn còn nợ cô Nhung (giáo viên trường THCS NBK) mấy con 0 môn Văn thì phải. Ngày trước đi học văn mấy cô cũng toàn cho điểm. Cho nên trình độ cũng chỉ có giới hạn vậy thôi.

Oài, sao em thấy đâu đó quanh cái topic này cái mùi gì na ná như cái mùi căng thẳng. Gì chứ, 4rum nào cũng kị nhất cái mùi này đấy ạ!
Theo em nghĩ thì không nên lôi cái chuyện văn dốt văn giỏi ở đây. Đây là 4RUM, KHÔNG PHẢI CLASSROOM. Mọi người ai cũng có thể lập topic, miễn là "hãy thể hiện mình là người có văn hóa" như câu anh admin để ở chatbox đấy ạ. Sẽ chẳng ai xem 1 topic rùi comment là người lập topic này dốt thế bao giờ đâu! Nên suy nghĩ thoáng thoáng một chút. Life is too short to be little...^-^
Mới đầu có thể chưa hiểu hết nhau được, tham gia 4rum lâu hơn nữa, tin rằng phuonglinh8822 sẽ có được những cảm nhận mới...

hjtman_x4

Banned
Sorry Amin trước nhưng đúng í kiến này ko pải của riêng mình PhươngLinh mà cũng là í kiến của nhiều thành viên khác.Mọi người cùng vào diễn đàn giao lưu học hỏi, và cũng cho í kiến để xây dựng 1 4rum phong phú hơn .Thành viên ý kiến mà còn bảo thủ & phê phán họ.
Đấy là bản chất ko tốt của thành viên BQT.l.lll.lll.ll

thằng PhươngLinh này lành VL.người trong BQT phải biết lắng nghe í kiến của các thành viên để xây dựng 4rum đa dạng,phong phú hơn.thế mà m nói ra đã để nó phê bình trình độ mà chịu được à.
Nó nghĩ nó cũng lập nên cái 4rum này thì nó là bố thiên tài chắc.;)

Sửa lần cuối:

NiceDream

Active member
Sorry Amin trước nhưng đúng í kiến này ko pải của riêng mình PhươngLinh mà cũng là í kiến của nhiều thành viên khác.Mọi người cùng vào diễn đàn giao lưu học hỏi, và cũng cho í kiến để xây dựng 1 4rum phong phú hơn nhưng .Thành viên ý kiến mà còn bảo thủ & phê phán họ.
Đấy là bản chất ko tốt của thành viên BQT.l.lll.lll.ll

thằng PhươngLinh này lành VL.người trong BQT phải biết lắng nghe í kiến của các thành viên để xây dựng 4rum đa dạng,phong phú hơn.thế mà m nói ra đã để nó phê bình trình độ mà chịu được à.

Oài oài. Có nặng lời quá không đây? Ngôn ngữ thế này có vẻ hơi không phù hợp, dù thế nào thì cũng hãy kiềm chế một chút chứ ạ! Tất cả đều là members của đại gia đình VBclub mà, chưa hiểu nhau thì từ từ nói chuyện mới ra vấn đề được chứ, thiết nghĩ chẳng nên thế này, dễ gây mất đoàn kết lắm ạ! Nếu có thể, mong bạn hãy bình tĩnh...Không nên tiếp tục nói bằng giọng điệu này nữa ạ!

M.I.N

Về nơi xa tít...
Thành viên BQT
phuonglinh và hjtman thân! Cảm ơn những đóng góp của hai bạn cho diễn đàn. Đúng là khi thành lập lên diễn đàn, điều mình có thể nói là trăn trở nhất (hì, không biết chọn từ nào cho hợp lý, nên chọn đại từ này vậy) đó là chất lượng các bài viết thế nào là tốt, và được sự quan tâm và chú ý của tất cả mọi người, là nơi mọi thành viên có thể vừa giải trí, vừa học hỏi, và tất nhiên có cả việc trò chuyện (hay theo đúng ngôn ngữ của 1 4rum là chém gió). Khi có ý định lập nên 4rum này, mình muốn nơi này dần trở thành ngôi nhà chung của tất cả các thành viên sinh ra và lớn lên từ đất Vĩnh Bảo, hoặc những ai có tình yêu với huyện Vĩnh Bảo. Có thể diễn đàn mới được thành lập, số lượng thành viên còn hạn chế, và số lượng thành viên nhiệt tình, có tâm huyết với diễn đàn lại càng ít hơn, vì vậy chất lượng bài viết cũng chưa được cao, hoặc sâu sắc như những diễn đàn có tên tuổi khác như truongton.net hay vn-zoom.com, nhưng nếu cậu để ý xem, những diễn đàn đó, họ thành lập được khá lâu rồi, số thành viên đã lên tới hàng triệu, và đó là diễn đàn quy tụ tất cả mọi người trên toàn quốc. So với diễn đàn chúng ta thì sao, số thành viên chưa đến con số 1000, số lượng thành viên có tâm huyết, nhiệt tình lại càng ít, và diễn đàn cũng mới chỉ được thành lập cách đây mấy tháng, nếu tính ra thì chưa đến nửa năm, vậy thì sai sót, hay chất lượng bài viết kém là một điều không thể tránh khỏi. Vì vậy, cái diễn đàn chúng ta cần lúc này chính là sự nhiệt tình, đoàn kết của tất cả các thành viên trong diễn đàn. Khi đã đăng ký là một thành viên của diễn đàn, có nghĩa là đã vào một gia đình chung, và mỗi thành viên đều phải có trách nhiệm đưa cái diễn đàn ấy đi lên, để rồi khi ra ngoài mỗi người chúng ta đều có thể tự hào là một thành viên của tập thể đó. Và tất nhiên là một thành viên trong BQT tớ cũng xin tiếp thu mọi ý kiến đóng góp với thiện ý của tất cả mọi người. Nếu cậu để ý trong mục Thắc mắc - Góp ý, mình cũng đã lập một topic với tiêu đề Cùng đóng góp để phát triển diễn đàn với mong muốn mọi người đóng góp với BQT để diễn đàn ngày càng phát triển hơn nữa. Tuy nhiên, theo mình khi đã có một ý kiến nào đó, thì chính người đóng góp ấy là một người đi đầu, tiên phong để những thành viên khác có thể làm theo, và thấy cái đấy đúng, cái đấy hay để tiếp tục phát triển, chứ không phải đưa ra ý kiến rồi lại với ý nghĩ: "Đấy là tao đưa ra thế thôi, còn chúng mày thích làm thế nào thì chúng mày làm, tao không quan tâm". Và mình cũng xin điều này nữa, khi đã là thành viên của diễn đàn này rồi, chúng ta đều là anh em một nhà, vậy thì việc đoàn kết lẫn nhau cũng là một việc nên làm, và cậu có thấy có gia đình nào mà chính những người trong gia đình lại phá cái nhà của chính mình không? Với lại, trong đây cũng không ai là "ngu" cả, ai cũng như ai, cũng đều là người sinh ra từ đất Vĩnh Bảo, và tất nhiên, ai cũng có cái tự ái của chính mình. Mà mình cũng chưa bao giờ nói, mình là BỐ CỦA THIÊN TÀI bởi mình làm ra diễn đàn này, nên mình hiểu hơn ai hết, để thành lập ra một cái diễn đàn không phải là khó, nếu để ý, và chịu mò mẫm thì đó chỉ là một vấn đề nhỏ, nhưng để duy trì và phát triển diễn đàn mới là một chuyện khó, cái này không phải chỉ là trách nhiệm của BQT mà đó là trách nhiệm của tất cả các thành viên. Và mình cũng hy vọng, khi đã coi nhau là đồng hương, là anh em một nhà, thì những câu nói xúc phạm, mắng nhiếc nhau là không cần thiết. Thay vào đó, mọi người hãy cùng chung tay để diễn đàn mình ngày càng phát triển. Cảm ơn đã lắng nghe.

Vann máy bay

Super Moderator
Xin hỏi 2 bạn phuonglinh và hitman 1 điều rằng : các bạn đã đọc tất cả các bài trong 4rum này chưa? Nếu chưa thì xin mời đọc đi rồi hãy phán quyết chất lượng của bài ở trong này. Và xin hỏi 1 câu nữa rằng : cả topic này, bạn phuonglinh đưa ra được ý kiến gì để phát triển 4rum ngoài câu hỏi : lập topic ra để chém hay để góp ý ? Góp ý của bạn phuonglinh là gì thì hình như vẫn chưa có thì phải. Vậy nên bạn hitman nói là BQT không lắng nghe ý kiến của thành viên hình như là có nhầm lẫn rồi đấy. Xem xét lại đi nhé !

hjtman_x4

Banned
Oài oài. Có nặng lời quá không đây? Ngôn ngữ thế này có vẻ hơi không phù hợp, dù thế nào thì cũng hãy kiềm chế một chút chứ ạ! Tất cả đều là members của đại gia đình VBclub mà, chưa hiểu nhau thì từ từ nói chuyện mới ra vấn đề được chứ, thiết nghĩ chẳng nên thế này, dễ gây mất đoàn kết lắm ạ! Nếu có thể, mong bạn hãy bình tĩnh...Không nên tiếp tục nói bằng giọng điệu này nữa ạ!

Uh.thế thì t sorry cả nhà vì đã nói những lời như thế nhưng mà là 1 thành viên trong BQT diễn đàn thì phải biết lắng nghe í kiến của các thành viên.Việc j cũng thế,sẽ có những lời khen ngợi nhưng ko thể thiếu những phê phán.Từ những lời khen thì phải biết hoàn thiện hơn nữa & làm cho diễn đàn ngày càng phong phú,còn từ lời phê phán thì phải biết tìm lỗi sai xem mình chưa hoàn thiện cái j & sửa chữa.Cố gắng hoàn thiện để diễn đàn trở thành nơi mọi người giao lưu,học hỏi lẫn nhau.
Thế mà khi nhận được í kiến đóng góp của t/viên lại còn bảo thủ,nhận xét trình độ của họ.Như vậy có đúng hay ko ?;)

Vann máy bay

Super Moderator
Thực ra cả nhà không ai có ý gì gay gắt với các bạn cả. Nếu bạn đã hiểu vậy thì xin thành thật cám ơn ^^

NiceDream

Active member
Nói đúng sai đôi khi cũng không phải dễ. Có những chuyện không thể nói 1 cách rõ ràng là ai đúng ai sai cả. Maybe do mọi người chưa hiểu nhau lắm nên mới thế, bình tĩnh noí chuyện thì sẽ ổn mà.

M.I.N

Về nơi xa tít...
Thành viên BQT
Uh.thế thì t sorry cả nhà vì đã nói những lời như thế nhưng mà là 1 thành viên trong BQT diễn đàn thì phải biết lắng nghe í kiến của các thành viên.Việc j cũng thế,sẽ có những lời khen ngợi nhưng ko thể thiếu những phê phán.Từ những lời khen thì phải biết hoàn thiện hơn nữa & làm cho diễn đàn ngày càng phong phú,còn từ lời phê phán thì phải biết tìm lỗi sai xem mình chưa hoàn thiện cái j & sửa chữa.Cố gắng hoàn thiện để diễn đàn trở thành nơi mọi người giao lưu,học hỏi lẫn nhau.
Thế mà khi nhận được í kiến đóng góp của t/viên lại còn bảo thủ,nhận xét trình độ của họ.Như vậy có đúng hay ko ?;)
Xin tiếp thu ý kiến của cậu và tớ cũng mong rằng, khi hiểu nhau rồi thì cậu, và những người bạn của cậu sẽ trở thành những thành viên tích cực, giúp diễn đàn chúng ta ngày càng phát triển hơn nữa.

"Sao phải sầu". Đời phải biết mình thế nào chứ. Không hổ thẹn với chính mình là được rồi.
Trình độ của tao thế nào tao biết, và chúng mày biết là được rồi. Không quan tâm làm gì mấy chuyện này làm gì. Phải thể hiện là người có văn hóa chứ. Dốt mà có văn hóa còn hơn giỏi mà vô học.