***** Lối Rẽ *****

lengochp

[you] yêu! Hôm nay HN lại mưa nhưng anh đã không còn khóc như ngày xưa nữa rồi. Tất cả đang thay đổi và chính anh cũng thế. Một cuộc sống mới đang bắt đầu. Ngày mai anh sẽ ra đi...

Vậy là mình chia tay phải không em? Anh buồn nhưng sẽ không khóc đâu em. Không hẳn anh mạnh mẽ cũng không hẳn anh cố gắng kìm nén cảm xúc của mình mà những giọt nước mắt có mang em về bên anh được đâu. Nếu nó rơi trên gò má thì đúng là thứ vô dụng đúng không? Khóc làm gì khi anh biết rằng mọi thứ đang trở về đúng với vị trí của nó trong cuộc sống. Anh trả cho em sự tự do và có lẽ cũng giải thoát cho chính bản thân anh khỏi những áp lực. 4 năm không đủ giúp anh thay đổi tính trẻ con trong em, 4 năm không đủ níu kéo một tình yêu mong manh. Vậy là tất cả đã kết thúc...

[you] à! Anh vẫn thường gọi em là [you] yêu bởi chính sự trẻ con và cách "tô màu" cuộc sống quá hồng của em. Ngày mới bắt đầu yêu em hỏi: "Anh có chịu đựng được em không?". Anh trả lời là "Có" bởi vì sao em biết không? Bởi anh tin rằng mình có khả năng thay đổi được em, giúp em trưởng thành hơn. Nhưng anh đã sai và giờ mọi chuyện đã quá muộn. [you] ơi! Ngay cái câu hỏi của em đã quá trẻ con rồi. Sao khi yêu lại phải "chịu đựng" nhau hả em? Thế thì yêu làm gì và có nghĩa gì đâu. Anh vẫn thường khóc một mình mỗi khi trời mưa, bởi mưa gắn liền với quá nhiều kỷ niệm buồn của đời anh. Nhưng có lẽ giờ đây anh luôn cầu mong mưa sẽ không khiến những giọt nước mắt vô thức rơi trên khuôn mặt anh. Anh vẫn mong em là nhóc đáng yêu nhưng mong rằng mai này khi ra giữa biển người em sẽ học được nhiều điều để trưởng thành hơn.

Khi em ra trường, một công việc có sẵn đang chờ đợi em. Vẫn biết còn quá sớm để nói được điều gì nhưng anh mong rằng may mắn hạnh phúc sẽ luôn mỉm cười với em. Ngày mai, trên đường đời anh biết chúng mình sẽ không còn sánh đôi vì cuộc sống đã đưa chúng ta về hai ngã. Anh có lí tưởng riêng của anh và anh không thể nào "chịu đựng" sự trẻ con của em mãi. Anh mệt mỏi lắm rồi hiểu không hả em? Lời cuối anh muốn nói với em: Hãy mỉn cười thật nhiều trong cuộc sống em nhé! Anh sẽ sống tốt và thực hiện ước mơ còn dang dở của anh.

Hãy mỉn cười thật nhiều trong cuộc sống em nhé...​

Sửa lần cuối:

NiceDream

Active member
Hê hê, thế là họ không sinh ra để dành cho nhau rồi. Có 1 người khác đang chờ anh ta, và cô gái cũng nên đi đến với người đang chờ mình. Chia tay nhưng không phải là một nỗi buồn lớn lắm...Làm sai thì phải làm lại thôi...^^