Loài hoa làm say đắm lòng người, làm cả thế giới phải ngây ngất :))

anhnongdan

Lạ thật các bác, hoa anh túc một cây hoa có thể có nhiều màu..đẹp thế sao lại bị cấm dùng nhỉ...=)) =)) =))
Các bác công nhận đây là loài hoa hoàn hảo nhất ko? =))
=))

Tại sao nó lại hoàn hảo? Vì nó đẹp từ hoa đến quả. Hoa thì màu sắc rực rỡ, quả thì làm con người ngây ngất... Sở dĩ con người cấm nó vì không biết điểm dừng..vì lòng tham quá đáng..thực ra chất gây nghiện của nó được dùng nhiều trong y học. Chỉ tại con người bản lĩnh quá kém nên mới đổ lỗi là tại nó...Ở VN, cái từ ma tuý gán cho nó thì hơi oan..thực ra ma tuý lớn nhất ở đây chính là tự bản thân con người..

Sửa lần cuối:

M.I.N

Về nơi xa tít...
Thành viên BQT
Thích ngắm thôi em nhé, đừng đi quá giới hạn :)
Phải công nhận hoa Anh Túc đẹp thật, càng ngắm càng thấy rực rỡ. Chỉ tiếc rằng nó lại được dùng quá nhiều trong mục đích xấu.

Vợ của Gió

Hồi em còn bé,bố em đi công tác trên ĐB mang về cho một loại quả khô hình bầu dục có khía dọc. Trong quả ,có hạt nhỏ màu hơi nâu nâu ăn rất ngậy .Em chia cho bọn bạn cùng ăn .Hạt rơi ra vườn mọc lên cây như rau cải bẹ, lá có phấn trắng và có hoa màu tím y như pic 1.Hehe,ngày đó em vẫn hái lá nấu canh như rau cải vì nghĩ chắc là cây rau cải của người dân tộc thui...Giờ thì biết đó là cây anh túc.Chao,sợ nhỉ.Hem bít có làm sao ko?Nhưng mà canh rau ấy ăn rất ngon...

anhnongdan

đúng là hoa anh túc rất đẹp,e thích ngắm hoa nỳ
Đẹp đấy nhưng mà độc em à :(.....................

Hồi em còn bé,bố em đi công tác trên ĐB mang về cho một loại quả khô hình bầu dục có khía dọc. Trong quả ,có hạt nhỏ màu hơi nâu nâu ăn rất ngậy .Em chia cho bọn bạn cùng ăn .Hạt rơi ra vườn mọc lên cây như rau cải bẹ, lá có phấn trắng và có hoa màu tím y như pic 1.Hehe,ngày đó em vẫn hái lá nấu canh như rau cải vì nghĩ chắc là cây rau cải của người dân tộc thui...Giờ thì biết đó là cây anh túc.Chao,sợ nhỉ.Hem bít có làm sao ko?Nhưng mà canh rau ấy ăn rất ngon...
Sợ em luôn :))...............................

Thích ngắm thôi em nhé, đừng đi quá giới hạn :)
Phải công nhận hoa Anh Túc đẹp thật, càng ngắm càng thấy rực rỡ. Chỉ tiếc rằng nó lại được dùng quá nhiều trong mục đích xấu.
Lòai này cũng có ứng dụng làm thuốc nữa đấy chứ :)

vâng, hi, không biết ở đâu trồng nhiều hack 1 cây về trồng để ngắm a nhở:))
hoa đẹp nhưng lại rất nguy hiểm, thật đáng tiếc

anhnongdan

vâng, hi, không biết ở đâu trồng nhiều hack 1 cây về trồng để ngắm a nhở:))
hoa đẹp nhưng lại rất nguy hiểm, thật đáng tiếc
Hoa có nguy hiểm đâu em, mà chỉ có lấy nhựa ở quả tạo ra heroin mới nguy hiểm thôi.
Để anh đi buôn thuốc phiện rồi hái một bó về tặng em nhá :))

Hoa có nguy hiểm đâu em, mà chỉ có lấy nhựa ở quả tạo ra heroin mới nguy hiểm thôi.
Để anh đi buôn thuốc phiện rồi hái một bó về tặng em nhá :))
ok a, được thế thì còn gì bằng, hehe
a. Việt à? e nhìn chữ kí, nhớ mang máng, ko bít có phải không, hì

anhnongdan

ui ngắm hoa này thik nhỉ chông đẹp thế///////////////////// thank bác
Ngửi mùi còn phê hơn em à :))..................................

ok a, được thế thì còn gì bằng, hehe
a. Việt à? e nhìn chữ kí, nhớ mang máng, ko bít có phải không, hì
Chữ kí làm sao, nhớ mang máng cái gì, phải không cái gì vậy em? (tò mò tí:">) hehe

Sửa lần cuối:
Ngửi mùi còn phê hơn em à :))..................................

Chữ kí làm sao, nhớ mang máng cái gì, phải không cái gì vậy em? (tò mò tí:">) hehe
hihi,em nhớ không nhầm hình như là lần trước a .Việt mới để chữ kí này, bh đổi tên nick e ko bít nên hỏi xem có phải a.v ko thui ,hì

dungngo87

Hoa đẹp quá, mình mà có hạt để trồng thảo nào mình cũng để nó ra quả rồi bán kiếm lời :))

yooleegirl

Trưởng nhóm HĐH Sài Gòn
hum nọ qua phòng thằng bạn, có một nhúm hoa này đã khô, giống loại hình số 3, 7
nó bảo hoa anh túc , để hút như thuốc lào ấy, mình k tin, đến bi giờ cũng thấy khó tin thế nào ấy =.=

Nho_QueHuong

ôi hoa đẹp coas khi mình mua ít về trồng mấy xào chơi nhể, để anh em 4r đên thưởng ngoạn vị ngọt ngào của nó :))