Nếu hồn ma là có thật, xin cho tôi gửi lời ... cảm ơn

Zero

Tớ thích ấy! Đó là sự thật! Nhưng tớ biết: Đó cũng là một sai lầm!

Ừh thì tớ thích ấy đó... chưa thích đến nỗi phải dùng từ "yêu" nhưng mà cũng đủ cho tớ làm tất cả vì ấy. Tớ chấp nhận im lặng, chấp nhận nhìn ấy cười với ai khác và chấp nhận ấy bên tớ với thân phận của 1 người bạn vì tớ biết: Đó là lựa chọn tốt nhất!

Tớ đã nhiều lần trốn tránh ấy, nhiều lần trao cho ấy một cái nhìn lạnh lẽo và nhiều lần kìm nén cảm cúc để nhìn thấy ấy bên ai... Tớ sợ. Sợ một ngày nào đó, cái cảm giác thinh thích ấy sẽ chuyển sang tình yêu... Vì tớ biết khi yêu ấy, tớ sẽ nhận được những gì! Đó là: Ko gì cả!

Nhớ lắm những lúc đi bên ấy. Những lần ấy... sợ ma^^ Những lần ấy hét lên và choàng lấy tay tớ, nép sát vào người tớ hơn... Chắc ấy ko biết lúc đó bỗng có luồng điện chạy trong người tớ đâu nhỉ! ( Nếu gặp ma thật thì cũng chưa chắc tớ bị... điện giật như thế^^) Như vậy đối tớ là tốt lắm rồi! ( Làm "dũng dĩ diệt ma" của ấy mà lại). Ừh thì khi ấy gặp nguy hiểm, tớ sẽ có mặt bên ấy... bảo vệ ấy. Đứng sau lưng và bảo vệ ấy, đối với tớ cũng là hạnh phúc... dù là một hạnh phúc thật đau! Tớ hy vọng... mỗi một ngày ấy đều... sợ ma và mỗi một ngày tớ đều đc ở bên ấy.... Nép vào tớ ấy nhé... để rồi... sau khi qua khỏi cảm giác sợ ma... hãy về bên ai kia... ấy nhé! Về bên người mà ấy thật sự yêu chứ ko phải người chỉ đơn phương thích ấy... bye bye...

Àh... ko biết hồn ma là có thật ko nhỉ? Nếu có thật thì xin cho tôi... gửi lời cảm ơn... cảm ơn sự tồn tại của MA! Tớ cám ơn MA vì... tớ thích ấy...^^