Nếu là anh...

Có những lúc em cảm thấy rất cô đơn, nhưng đã lâu lắm rồi không có cơ hội để ngồi nghĩ vẩn vơ nữa. Em không dám nghĩ đến những khi ở gần bên anh vì khi ấy sẽ khơi dậy lại những kí ức rất đau buồn... nhưng cũng thật là hạnh phúc.
... Một mình ngồi nơi đây cũng là lúc những kỉ niệm biết ùa về đúng lúc, em chợt nghĩ, nếu là anh thì sẽ chẳng khi nào để em ở lại một mình như thế...
...Nếu là anh chắc sẽ lại cứ bắt em kể những chuyện không vui, muốn giấu nhưng cũng chẳng thể nào qua nổi được mắt anh.
...Nếu là anh chắc chắn sẽ đưa tay lên, lau những giọt nước mắt cho em để chúng chẳng thể nào rơi xuống được nữa.
...Nếu là anh sẽ ngồi kiên nhẫn nghe em kể chuyện, những câu chuyện không đầu không cuối, rồi lại cười rất vui khi em kể chuyện cười mà chẳng buồn cười tẹo nào.
...Em thích lắm mỗi khi ra ngoài đường lúc trời mưa thật to anh không sợ mưa nhưng lại nói muốn ở bên em, thật yên bình
...Em rất hay giận dỗi, nói nhỏ nhé, em chỉ như vậy với những người em yêu mà thôi, lúc đó em chẳng muốn nghe điện thoại của anh, anh sẽ chẳng cho em đắc chí vậy đâu, phải gọi cho đến khi nào em nghe máy mới chịu thôi
...Nếu là anh sẽ lại nói với em: đừng suy nghĩ nhiều nữa, đi chơi cho đâu óc thoải mái
...Là anh sẽ chẳng bao giờ ngắt điện thoại trước em, chẳng khi nào đến sau về trước em. Phải nhìn cho đến khi khuất bóng em mới chịu đi
...Là anh nên sẽ luôn tha thứ khi em có lỗi, vì em vô tâm không để ý đến những suy nghĩ của anh nên mới gây ra quá nhiều lỗi như vậy
...Là anh thì mới nói em vẫn trẻ con trong khi em cứ khăng khăng bây giờ em người lớn lắm rồi
...Là anh nên lúc nào cũng không chịu nói cảm giác của mình mà cứ luôn giữ ở trong lòng để em chẳng bao giờ hiểu được
...
Chỉ có anh mới không chịu nghĩ cho mình và luôn nghĩ cho người khác
...
...Là anh thì sẽ không nói những lời có cánh... nhưng chỉ có sự chân thành mới có thể cảm nhận được dễ dàng và mới là phương tiện nhanh chóng để thu phục người khác
Em thực sự muốn ở bên anh khi anh không vui, muốn đến và mang những nỗi buồn đi thật xa, để quanh anh không khí luôn mang tên vui vẻ và may mắn
Em biết rằng bây giờ anh đang rất buồn và cô đơn, em biết cả đến điều anh mong muốn. Em cũng biết rằng anh là người rất tốt mà người tốt thì sẽ luôn luôn gặp những điều tốt lành, anh nhỉ!
Xin lỗi đã làm cho anh phải suy nghĩ, lo lắng, xin lỗi đã mang đến cho anh những, muộn phiền, thất vọng mà không phải là hạnh phúc...
...Em ... xin lỗi ... anh
Anh à... , kiếp này em nợ anh nhé!

Sửa lần cuối:

Dragon_VbFc

A D M I N
hử.. bài này quá lạ..!! ko bao giờ thấy miss post bài mà hnay post bài mới sợ chứ...có vấn đề j đây :d

taodo

Trùm quậy phá VBC
miễn bình luận ^_^ tâm trạng thế này ai giám bình luận gì,có ai xem thống kê miss này post mấy bài rùi không :-/ lạ quá.Có vấn đề rùi.Hay mem Hải Phòng nổi loạn forum chiến dịch phát động nâng cấp diễn đàn ;))

Dragon_VbFc

A D M I N
tất cả trật tự cho ta nói..!! cháu Bình là cháu của ta...đứa nào muốn tà lưa thì phải hỏi ý kiến của ta..!! ta dễ tính lắm...cứ mua cho ta cái thẻ vittel là ta cho qua vòng gưi xe nhá ;) :chika:

sao lại ko thực tế
không làm được gì cho người rất yêu anh nếu không yêu người ấy nữa thì lúc ấy anh có phương án gì khác vậy ?

huangmingjun88

[X-V.I.P] - Trùm Giải Trí
sao lại ko thực tế
không làm được gì cho người rất yêu anh nếu không yêu người ấy nữa thì lúc ấy anh có phương án gì khác vậy ?

sự thật luôn phũ phàng nhưng cũng dễ sống mà e...chứ cứ hẹn kiếp sau...mà có ai biết kiếp sau nó như thế nào đâu e(đây là cái ko thực tế :D)