Remember me - Sống trọn từng khoảnh khắc ( Link down & xem online )

Vann máy bay

Super Moderator

Trong bộ phim tâm lý lãng mạn Remember Me, Robert Pattinson vào vai Tyler, một thanh niên thuộc thành phần bất trị sinh sống tại New York. Từ sau một bi kịch xảy ra khiến cho gia đình ly tán, quan hệ giữa Tyler và cha mình (Pierce Brosnan) luôn ở trong tình trạng căng thẳng, gượng ép. Tyler không hề nghĩ rằng sẽ có ai thấu hiểu được những gì cậu đang phải trải qua, cho tới ngày cậu gặp Ally (Emilie de Ravin). Tình yêu là điều Tyler chẳng bao giờ nghĩ tới, nhưng bất ngờ thay sự nhiệt tình của Ally đã dần hàn gắn được tâm hồn và truyền cảm hứng cho cậu. Đem lòng yêu Ally, Tyler bắt đầu cảm nhận được sự hạnh phúc và tìm ra ý nghĩa cuộc đời mình.

Một người em đau đớn dằn vặt sau cái chết của người anh. Một cô em gái cảm thấy mình lạc lõng giữa cuộc đời. Một người cha luôn chỉ biết công việc, chưa bao giờ biết thể hiện tình cảm. Một cô gái trẻ mang trong mình nỗi đau mất mát khi chứng kiến mẹ mình bị sát hại. Tất cả đan xen vào với nhau, tạo nên một câu chuyện đầy chân thực.

Với kết thúc bất ngờ của mình, Remember Me là câu chuyện khó quên về sức mạnh của tình yêu, sự gắn bó trong gia đình, tầm quan trọng của việc sống hết mình và trân trọng từng ngày trong cuộc đời của mỗi con người. Bộ phim đã mang tới cho khán giả một thộng điệp đầy tính nhân văn “Hãy yêu thương nhau khi còn có thể”. Chỉ đến khi mất mát bạn mới nhìn lại và biết được mình đã đánh mất một người quan trọng đến mức nào.

Theo TGDA​
Đã xem phim này và đã từng rơi nước mắt vì bộ phim. Đây thực sự là một bộ phim mà Vann cảm thấy rất hay và ý nghĩa. Hy vọng sau khi xem xong, các bạn sẽ yêu cuộc sống này thêm một chút, quý trọng những người thân yêu của mình một chút. Và quan trọng nhất là quý trọng bản thân và cuộc đời của mình thêm một chút. Bởi không ai có thể sống thay cho mình và không ai có thể sống trên đời hai lần cả.
Link down load :
Mediafire ( 8 phần )
mediafire
Xem online :
phần 1
phần 2

Credit :
Translator: Đụt {4D}
Editor + Encoder: Lốp {4D}
Upload : Đụt
Link Online : Xù em
Brought to you from : 360kpop.com