Tự ti vì bị đem ra so sánh

hong ha

Tự ti vì bị đem ra so sánh

Mấy bạn sẽ ntn khi bị đem ra so sánh? Mình đang trải wa cảm xúc này và đặc biệt r ghét điều đó. Mình có wen 1 ng ,vì mình bik tc của ng đó dành cho mình giảm đi nhiều và vẫn còn nhớ tới ng cũ ,nên quá mỏi mệt ,mình đã chia tay. Trong 1 lần tình cờ ,mình nghe nó nói w nhỏ bạn thân của nó là mình ko đẹp bằng w ko hòa đồng bằng nhỏ bồ cũ của nó trc kia. Ước gì tìm đc đứa nào đc nv. Lúc đó mình tức lắm ,lúc đầu wen mình thì nói hay lắm : Ngoại hình ko wan trọng ,wan trọng là tấm lòng thôi. V mà bây giờ chia tay rồi ,lại đi nói như vậy ,rõ ràng là nó cũng xem trọng ngoại hình ,trong khi mình cũng đc nhìu ng nhận xét là dễ thương ,nhìu ng theo đuổi mình mà mình từ chối hết ,đi wen nó ,dành tc cho nó hết lòng ,mà cuối cùng lại nv á. còn nói là mình ko hòa đồng ,tính của mình ít nói ,khá rụt rè ,ko có bô lô bô la mà e thẹn lắm ,w lại mình cũng có nhìu bạn lắm , v mà đi nhận xét mình là ko hòa đồng ,còn nói là tìm đc nhỏ như nó mún ,là con nhõ bạn thân nhưng mà là bạn thân r ,nên đi tìm ng khác. Như v chẳng khác gì là nó cũng đem mình ra ss w bạn nó.

Mình tức lắm ,chưa bao giờ mà mình ghen w bồ cũ hay nhỏ bạn thân của ng đó ,mình thì ko bik bồ cũ của nó ra sao ,nhưng đem mình ra ss w bạn thân của nó thì mình ức lắm ,trong khi nhỏ đó wen 4 ,5 thằng ,ôm hôn dễ dãi ,lại còn nói tục chửi thề ,trong khi mình thì ko hề nv ,mà lại đi nói là con bạn nó đc còn mình wen xog chia tay r nói ko đạt đc tiêu chuẩn nó mún.

Lúc đó mình mới nhận ra là nó coi mình ko ra gì hết ,trong khi mình quá tốt ,trân trọng nó thì nó ko những ko đáp lại mà cứ nhớ về nhỏ bồ cũ ,mình thấy mệt chia tay nhưng cũng ko hề trách 1 lời nào ,mà từ khi bik nó đem mình ra ss như v ,mình tức và nói thẳng là đừng có đem mình ra mà nói nv ,mình nc nhẹ nhàng lắm chứ ko chửi bới gì hết. mặc dù mình cũng còn tức lắm ,nhưng mình đã tự nhủ là thôi ko có gì phải ghét hay khinh thường ,giận hờn nó nữa ,coi như đây là bài học ,nhận ra đc cái cảm giác tốt w ng ta ,mà ng ta ko những ko đáp lại ,ko đón nhận mà còn đối xử tệ w mình ,nhưng mình kũng ko hề mún thù ghét gì hết ,vì tính mình trc h ko có mún ghét ai hết ,huống hồ là ng mình từng wen ,mặc dù nó nói mình như vậy nhưng bản chất của nó w nhỏ bạn nó mình hỉu ko xấu ,cũng tốt nên mình kũng ko mún nv.

Nhưng trong lòng mình đôi lúc nghĩ lại cũng còn cảm thấy tức lắm. Mấy bạn nghĩ xem thằng bồ nv có thật sự tốt ko ? Trong lòng mình thấy tự ti sao đó ,vd bạn gái nào đó bị đem ngoại hình ss w ng khác ,trong khi đó ng ss mình lại là ng mình yêu thương và quý trọng nữa chứ. mình tâm sự w bạn mình ,đứa nào cũng nói là tại nó ko bik trân trọng thôi ,nó mất mình r thì sẽ ko wen đc đứa nào tốt hơn đâu ,đừng có mặc cảm. Mặc dù v trong lòng mình vẫn còn bùn w ức chế lắm ,đôi lúc mình cũng cảm thấy mất tự tin lắm