Thắc mắc về vấn đề bị xóa bài viết tại diễn đàn

taodo

Trùm quậy phá VBC
Trưa ngày hôm qua mình có post 1 bài nội dung ko có gì vi phạm nội quy diễn đàn,đó là 1 bài góp ý về vấn đề commemt trên diễn đàn.Mình làm vội vì cũng tầm gần 2h phải đi làm nên ko để ý post nhầm sang mục thông báo tin tức.Khi đi làm về onl thấy bài viết bị mất và đã bị xóa ko hiểu lý do vì sao? Mình hỏi người xóa và người đó cho biết bài post đó đã bị xóa.Mình hỏi lý do vì sao lại xóa thì được trả lời : " là tv kì cựu của diễn đàn mà post nhầm box thì bị xóa " .Mình hỏi " luật đó ai đặt ra và có từ bao giờ " tihf được trả lời lại rằng đó là cách làm việc của người đó,ý kiến thì lập pic.

Vậy nay mình xin lập riêng ra pic này để hỏi ý kiến của BQT về vấn đề này, admin và 5 smod là : 911 , vann , KhaHp1902 , NiceDream và sonwonder xin cho ý kiến.Nếu việc topic của mình đáng bị xóa thì mọi người hãy cho ý kiến thực với cách làm việc của BQT.Post nhầm box chỉ cần nhở và đưa lại đúng box chứ ko được xóa bài viết thành viên.Đằng này bài viết của mình ko có thông báo là vi phạm trước khi xóa,cũng không có 1 thông báo hay comment nào trong bài viết hoặc trong topic xử lý trên diễn đàn là bị xóa cả .Mình xin hết ý kiến.

Đây là link bài viết đã bị xóa của mình

Chú ý : chỉ admin và smod đọc được vì bài viết đã bị BQT xóa,chưa được khôi phục.

Sửa lần cuối:

911

Super Moderator
Bài viết sẽ dc ban quản trị xem xét và đưa ra câu trả lời xác Đáng trong 48h nữa
Thanks!!

sonwonder

.:: Bộ Đội Cụ Hồ ::.
Chào bạn taodo và mọi người. Tôi nói ở đây với tư cách là một Super Moderator của diễn đàn VinhBaoClub. Công tư phân minh và không có xen lẫn tình cảm.

Tôi là người đã xóa topic "Góp ý về vấn đề comment trên diễn đàn" của member taodo. Bạn hỏi lý do, Tôi xin trả lời như sau

Thứ nhất: Bản thân tiêu đề pic cũng đã nêu rõ là "Góp ý" và bạn post trong Box "Thông Báo - Tin Tức"- Box chỉ dành cho việc thông báo những thay đổi hoạt động riêng của diễn đàn => Như vậy bạn sai

Thứ hai: Bạn bận đi làm nên không để ý - Tôi có thể chấp nhận. Nhưng bạn nên biết rằng cuộc sống của bạn là do bạn quyết định, Tôi không nắm được và không thể can thiệp nên việc bạn bận việc gì tôi không thể biết,bạn nói vậy tôi cũng chỉ biết vậy (cũng có thể đó chỉ là cái lý do)

Thứ ba: Diễn đàn có hơn 2400 thành viên,số lượng bài viết gần 29.000 bài. Mỗi topic lập ra tôi cố gắng ghé qua đọc và thanks để khuyến khích thành viên tạo ra những topic hay hơn nữa. Nếu ai cũng post nhầm Box rồi yêu cầu chúng tôi không được xóa, hãy move bài viết.Thành viên mới tôi sẽ nhắc nhở và move bài hoặc nhờ Mod liên quan. Bản thân tôi không thể theo dõi hết và không thể làm được . Vậy sẽ cần những biện pháp can thiệp "nặng tay" hơn

Thứ tư: Bạn taodo là thành viên cũng có thể nói là gắn bó với diễn đàn, đóng góp cho diễn đàn không phải là ít với số lượng bài viết trên 1200 bài và số chủ đề mới là hơn 200 pic. chắc hẳn bạn sẽ rất rõ về bố cục diễn đàn cách bố trí cũng như nội dung quy định từng Box lớn nhỏ hơn nữa. Tuy bạn là member nhưng bản thân ID taodo vẫn cầm Smodcp => có quyền như một Smod. Vậy nên việc post sai Box là một lỗi không thể chấp nhận.

Thứ năm: Diễn đàn là của chung.Tôi vì mọi người và mọi người vì tôi.Khoác lên màu Smod cũng chỉ là đem chút sức đóng góp cho diễn đàn.Việc tôi xóa topic và chưa thông báo.tôi xin nhận trách nhiệm. Buổi tối hôm qua tôi và taodo cũng đã trao đổi qua về việc này.tôi nghĩ bạn hiểu nên không thông báo nữa.

Tôi xin trả lời như vậy. Đó là cách làm việc của cá nhân tôi,tôi không nghĩ là nó hoàn hảo nhưng nó là cần thiết, Với số lượng thành viên lớn như vậy việc quản lý đâu phải dễ, không những thế gần đây thành viên vào diễn đàn đông nhưng không hiệu quả,số lượng bài viết chủ yếu là chém gió, bàn tán... và "quậy". (các bạn có thể thấy qua số lượngt hành viên bị banned tăng đáng kể). Tôi thiết nghĩ cần sự cứng rắn hơn nữa.

Tôi xin dừng câu trả lời tại đây. Là Quản Trị Viên tôi chịu sự giám sát của Administrator . Vấn đề này tôi sẽ trình bày trực tiếp với BQT. Thiết nghĩ nếu ai cũng "thắc mắc lên phường" thì việc cái dép của Chí Phèo ai sẽ giải quyết đây?

@All: Mọi người chú ý cách viết bài và lập Topic cũng như phát ngôn trên diễn đàn để tránh khỏi những vấn đề không hay!

Sửa lần cuối:

Vann máy bay

Super Moderator
Theo nội quy của diễn đàn thì không nhắc đến việc nếu topic post sai mục sẽ bị xóa mà không báo trước, cho nên việc này là BQT đã sai. Thay mặt BQT thành thật xin lỗi thành viên taodo. Topic chỉ bị xóa nếu post trùng lặp lại topic đã có sẵn trước đó và nội dung trong topic phản cảm, gây rối ... mà thôi. Đây là thiếu sót của BQT. Rất mong các thành viên trong BQT sẽ lấy đây làm gương và không tái phạm nữa. Xin chân thành cám ơn !

taodo

Trùm quậy phá VBC
mình xin có ý kiến thêm là mình là thành viên khi đã bị band,mình chỉ còn 2 quyền suy nhất là ở box đồng hương và game vì đây là nhiệm vụ MIn giao cho,có thể nói nếu cầm quyền đó chỉ là tv,ngoài ra mình ko còn là smod hay có quyền gì hơn quyền mod ở 2 box đó.
Thứ 2,từ khi smod xóa đến lúc tôi về là 1 khoảng thời gian khá dài,và ko có 1 thông báo gì cả,khi tôi hỏi thì smod mới trả lời lại tôi.Nếu như tôi ko hỏi thì đến lúc nào thì mới thông báo nhỉ ? chắc là bảo chỉ ngay sau đó tí ti thôi ^_^
Thứ 3 : bài viết của tôi ko phải là nội dung chém gió hay coppy từ báo hay đài phát thanh gì cả,là 1 topic góp ý về vấn đề tv ít commemt trên diễn đàn,mong đc củng cố,chỉ vì 1 lý do post nhầm box mà bài viết bị xóa,nếu đây là 1 bài về thiên nhiên,1 bài về chuyện tình yêu,hay là báo này báo nọ trên phát thanh truyền tin,BQT cứ việc xóa tôi ko có ý kiến gì khi đó là cách làm việc của BQT,nhưng nếu ai đọc bài này,liệu nó là gương để xóa hay sao? Nếu có thể,xin BQT mở ra trong 2 ngày và cho tất cả tv vào đọc,nếu bài của tôi đáng bị xóa thì hãy cho ý kiến , tôi xin nhận sai và rút lại ý kiến.

Thân!

Sửa lần cuối:

Naruto_9x

Tình Đắng
sặc,suốt ngày scandan,chán thía chứ lại,4rum dạo này chán quá,toàn bài ko đâu,chả có hoạt động gì cụ thể,thiết thực,hjc,vụ tiếp sức mùa thi hôm trước off thế nào thì vẫn chưa thấy đăng bài lên 4rum.ko biết là có ai làm đây ko nữa,hjc.nói chung chán toàn tập