Trái tim anh thuộc về em!

hp_style

Active member
Trái tim anh đã thuộc về em!

Em à! Hà Nội mưa thật buồn. Gió thổi làm những hạt mưa bắn vào tay anh, anh thấy ghét mưa làm sao. Mưa khiến anh cảm thấy buồn và lạnh nữa. Anh ngồi trong phòng nhìn qua khe cửa sổ, thấy từng hạt mưa rơi tý tách trên những chiếc lá, chợt nỗi nhớ em lại ùa về trong anh, một cảm giác da diết đến khó tả. Anh chợt nghĩ không biết giờ này em đang làm gì nhỉ, và có cùng tâm trạng như anh lúc này không? Anh nhớ em nhiều lắm em có biết không, ngay cả khi anh được ở bên cạnh em thì anh vẫn cảm thấy nhớ em vô cùng. Cái cảm giác đó anh không thể nào mà giải thích được, có lẽ vì anh yêu em nhiều quá mà.

Từ lúc quen em, cuộc sống của anh đã thay đổi rất nhiều, với bao nhiêu ước mơ, bao nhiêu niềm vui. Anh thấy cuộc sống thêm tươi đẹp hơn, với nhiều sắc màu. Số phận đã an bài cho anh được biết em. Chính em đã gõ cửa trái tim anh, anh đã tự nhủ với lòng mình rằng em chính là một nửa kia mà anh đang đi tìm kiếm. Nhất định anh không để tuột mất em, và cuối cùng anh cũng có được tình yêu của em dành cho anh, anh thấy mình thật hạnh phúc.

Anh thầm cầu mong em luôn được vui, đôi mắt em không mang muộn phiền để cho anh luôn trông thấy em lúc em cười vui. Cầu mong sao anh luôn gần em để nói hết ra bao tâm sự, rằng tim anh đã yêu em rất lâu rồi. Anh yêu em hơn cả bản thân anh, hãy cho anh được chăm sóc em, lo lắng cho em mỗi khi em buồn, hay bị ốm anh sẽ mua thuốc và đến bên cạnh em. Ngay cả trong giấc ngủ anh vẫn mơ về em. Một ngày anh không được gặp em mà anh thấy thời gian dài quá vậy cứ như là một năm ấy.

Từ khi gặp em và yêu em thì trong anh chưa bao giờ những "suy nghĩ" như thế. Một tình cảm mà anh dành cho em dường như là trong sáng giống như tâm hồn của một đứa trẻ vừa mới biết yêu, nó thật đẹp và chân thành... tất cả những điều ấy đều dành cho em và chỉ em mà thôi. Những giây phút được ôm em trong tay, lúc đó anh cứ tưởng như mình đang mơ một giấc mơ đẹp. Cũng thật vui khi biết rằng những thứ đó không phải ảo tưởng, không phải là điều mà anh cho là không có thật! Cảm ơn em, cảm ơn vì tất cả.

Em đã mang đến cho anh cảm giác ngất ngây trong tình yêu, một cảm giác bất tận mà anh không thể nào nói hết. Đã là người thì không ai hoàn hảo và anh tin rằng em chính là phần hoàn hảo của mình. Cho dù mai này có thế nào đi nữa thì tình cảm mà anh dành cho em sẽ không bao giờ thay đổi, và những điều mà anh làm chỉ dành cho em bởi vì anh mong có một điều là muốn em được hạnh phúc. Một lần nữa anh cám ơn em về tất cả tình yêu em dành cho anh!

Anh nhớ và yêu em nhiều!

Sửa lần cuối:

911

Super Moderator
có nên phổ nhạc ko nhỉ. van hay thế , anh mà copy dc là sẽ đi tán gái . hahah

Buồn quá. Đọc bài của anh, em có cảm giác như là ... gửi cho em ấy, hãy giữ lấy tất cả những gì gọi là kỷ niệm anh à!