Trình duyệt web rất nhanh, tùy chỉnh,và nhẹ cho Windows

M.I.N

Về nơi xa tít...
Thành viên BQT
WebSpirit là một trình duyệt web rất nhanh, tùy chỉnh,và nhẹ cho Windows
WebSpirit là một trình duyệt web rất nhanh, tùy chỉnh,và nhẹ cho Windows, nền tảng của WebSpirit dựa trên Gecko Layout Engine (kiến trúc của Mozilla) và cả những công cụ và trình quản lý download của Internet Explorer. Đây là một trình duyệt Internet miễn phí phát hành cùng với GPL license.

Phần mềm là hoàn toàn tùy chỉnh với nhiều skin(theme) và bao gồm vài tính năng nâng cao. WebSpirit không yêu cầu bất kỳ trình duyệt web khác để cài đặt được. WebSpirit kết hợp Mozilla & Internet Explorer tất cả vào trong một gói có hiệu quả với các plugin để lựa chọn. WebSpirit cũng ngăn chặn quảng cáo, popup, leech, và nội dung ActiveX.

Địa chỉ down phần mềm tại webspirit-installer.exe

Theo download

thuthuy

tớ xài IE quen rồi nên xài hoài nghe bạn admin giới thiệu WebSpirit thì thử dùng coi xem sao, nhưng tớ gặp một lỗi là hôm bữa cùng thằng bạn làm trang web làm xong mở bằng IE thì nó không lên được lề phía bên trái nhưng chỉ trang chủ thôi trang con thì lên đầy đủ, mà nó mở máy nó bằng Firefox Mozilla thì lên đầy đủ, không hiểu tại sao

M.I.N

Về nơi xa tít...
Thành viên BQT
Uh thì IE mà lại, cũng có một lần, chính cái diễn đàn này, mình có cài bộ gõ tiếng Việt cho diễn đàn, mải dùng Firefox, không để ý tới IE một thời gian sau mở lên thì nó báo lỗi không mở được. Hoảng quá, vội lên google tìm nguyên nhân, hóa ra IE không tương thích, cấp tốc phải bỏ luôn. Nhưng mà nhiều trang web, IE lại hiển thị chuẩn hơn FF mới đểu chứ. À mà bây giờ mình dùng cả Google chrome, cũng hay phết.

thuthuy

chính là do tốc độ nó load file, hì, bạn admin cũng gặp lỗi với thằng IE chứ, đúng là công nghệ tớ chưa xài cái WebSpirit bạn giới thiệu nữa mà giờ Google chrome, cũng hay phết nữa, chà chà tớ lắp moto chạy không kịp mất

M.I.N

Về nơi xa tít...
Thành viên BQT
Hì, đấy là do cậu trung thành với IE nên mới không để ý tới các trình duyệt khác ấy chứ. Tớ thấy cái cách cậu post bài, hoặc nội dung cậu post thì toàn bài có chất lượng, thể hiện rõ hiểu biết của cậu về công nghệ thông tin. Nếu chạy dài thì người theo phải là tớ chứ, vì nói thật nhiều cái tớ còn mù tịt lắm.

M.I.N

Về nơi xa tít...
Thành viên BQT
Không, đấy là sự thật mà, nếu nói về lĩnh vực công nghệ thông tin, mình chỉ biết rất ít, còn nếu về sâu xa thì mình còn phải học hỏi rất nhiều.

fri360

™ Hạnh Phúc Ảo ™
Hì, đấy là do cậu trung thành với IE nên mới không để ý tới các trình duyệt khác ấy chứ. Tớ thấy cái cách cậu post bài, hoặc nội dung cậu post thì toàn bài có chất lượng, thể hiện rõ hiểu biết của cậu về công nghệ thông tin. Nếu chạy dài thì người theo phải là tớ chứ, vì nói thật nhiều cái tớ còn mù tịt lắm.

Bác khiêm tốn thật,Em chỉ dùng firefox,mới đây có dùng Google Chrome ít dùng iexplore,hihi còn các phần mềm trình duyệt web khác chưa dùng bao giờ.hihi

M.I.N

Về nơi xa tít...
Thành viên BQT
Bác khiêm tốn thật,Em chỉ dùng firefox,mới đây có dùng Google Chrome ít dùng iexplore,hihi còn các phần mềm trình duyệt web khác chưa dùng bao giờ.hihi
Hì,mình nói sự thật mà quạt mo, không phải khiêm tốn đâu. Đúng là cái ông google mạnh thật, cái gì cũng có thể nhảy vào, gần đây ông ấy còn cho ra hệ điều hành Google OS nữa chứ, chắc mọi người đã biết tin này.

cavoicoi

Member
Mình cũng thích dùng firefox, chạy rất nhẹ, duyệt web lại nhanh. Hay nhất là nó có hỗ trợ cài thêm plugin, nhiều cái rất hữu ích.

mua_tuyet

Muốn đẹp như giao diện...Iphone thì dùng Apple Safari đi cả nhà. Mình dùng tất cả : IE8, Firefox, Google Chomre và Apple Safari. Nói chung cũng chẳng hơn kém nhau là mấy về tốc độ, còn sự chiếm dụng tài nguyên (bộ nhớ) của máy thì mình ko để ý lắm. Các bạn dùng thử xem.