Trường Cấp 3 Vĩnh Bảo đầy kỷ niệm của tôi.

tokio_dream

Mỗi lần đi qua trường cấp 3 Vĩnh Bảo, đôi chân tôi như đứng lại, trái tim tôi đập rộn ràng. Bao kỷ niệm tràn về của tuổi học trò với tình yêu vụng dại. Ngày đó là năm 2000, khi tôi học lớp 11, tôi đã yêu một người con gái rất đẹp, là hoa khôi của trường, cô ấy tên LOAN. Tình yêu của chúng xuất phát từ những buổi trưa ở lại trường (vì nhà hai đứa đều ở xa trường phải ở lại để chiều học thêm) Loan yêu tôi bởi Loan thấy tôi là người chăm học có ý trí quyết tâm, còn tôi yêu em vì em quá đẹp, em là niềm khát khao theo đuổi của các chàng trai thị trấn ăn chơi giàu có ngày đó. Đã có những lúc con tim tôi ngạt thở với nụ hôn đầu tiên trao em, chúng tôi như quấn lấy nhau trong nụ hôn nồng cháy, không thể rời xa. Thời gian của buổi trưa thật ít và ngắn ngủi, tôi và em thường vào một phòng học tầng 2 phía bên trái đối diện cổng trường, nơi có hàng hoa giấy hai màu xanh ,trắng phủ trước cửa phòng học, em trao tôi nụ hôn cháy bỏng vội vã, con tim tôi như muốn nhảy ra khỏi lồng ngực. Cả cuộc đời tôi chẳng bao giờ quên được cảm xúc gần gũi đầu đời đó. Tôi cũng chỉ dám dừng lại ở cởi vài nút áo em và hôn lên... căng tròn trắng nõn nà của tuổi 18 rồi vụng về run rẩy đóng cúc lại, cơ thể em nóng bừng lên như một hòn than, đôi má em ửng hồng, mùi thơm của cơ thể em phả hơi nóng vào mặt tôi. Cả hai si mê quấn chặt lấy nhau, quên cả thời gian và không gian. Chúng tôi sánh bước bên nhau trên sân trường khiến bao ánh mắt phải đố kỵ, vì chúng tôi quá đẹp đôi. Ngày đó thật mộng mơ, em muốn tôi thi vào trường quân sự, tôi muốn em thi sư phạm và chúng tôi đã thi, nhưng mải đam mê giận hờn yêu đương, cả hai đều trượt dh, tôi thi lại năm 2 đỗ dh hàng hải, em hoc trung cấp du lịch hp. Vì em quá đẹp, biết bao kẻ xe máy đẹp, giàu có tán tỉnh, thèm khát còn tôi lúc đó là một cậu sinh viên năm đầu bị quản thúc nghiêm ngặt trong ký túc xá của trường dh bán quân sự, ngoài bộ đồng phục sv bạc màu, thì thời gian để chăm sóc em cũng là quá eo hẹp, mặt khác em là chị cả của 3 đứa em, bố mẹ muốn em lấy chồng, nhờ chồng. Chúng tôi đã bắt đầu mâu thuẫn. Khi tôi đến thăm em bất ngờ vào một buổi chiều mùa thu, tôi mở cửa phòng trọ thấy em và người đàn ông khác đang nằm trên giường. Với tôi tất cả như tối rầm trước mắt, tôi không dám tin vào mắt mình và rồi chúng tôi chia tay, tôi lang thang như thằng điên trên đường Lạch Tray vì thất tình. Cả đêm trong ký túc xá nhà A1, tôi không ngủ được.Tôi đã lao ra ban công tầng 4 nhảy xuống tìm cái chết. Ngày đó tôi có 2 người bạn thân cùng lớp đã thức và đoán trước được sự việc họ đuổi theo và giữ tôi lại. Từ ngày đó tôi là kẻ bất cần đời. Mỗi buổi tối nhìn từng đôi uyên ương lai nhau đi chơi, nước mắt tôi lại trào dâng, tôi không thể quên được người yêu cũ. Vào một hôm thấy tôi đang chán trường, anh bạn cùng quê vĩnh bảo rủ tôi đi chơi cave. Và vì quá buồn tôi đã đồng ý đi theo, lần đầu tiên một cậu sv năm thứ 2 biết mùi vị của đàn bà. Cậu ấy dẫn tôi vào quán cafe trên đường Thiên Lôi, một cô gái đưa tôi vào một căn phòng nhỏ như cái chuồng lợn, hôi hám, cô gái bảo tôi cởi quần áo, tôi rất ngại ngồi thu mình lại và không cởi, sau khi cô ấy cởi bỏ hết quần áo của cô ấy, cô ấy ngồi xuống và cởi quần áo của tôi, đeo bao cao su cho tôi, cô ấy nhìn tôi cười và nói: Lần đầu tiên đi chơi gái hả? Và cô ấy đã làm những điều cần làm để biến tôi trở thành một người đàn ông. Nhưng điều kỳ diệu là sau buổi tối đó, tôi đã bớt đau khổ vì cô người yêu cũ. Cũng từ ngày đó tôi là người hoàn toàn khác, tôi không còn trong trắng nữa, tôi đã nghiện đàn bà, nghiện làm tình. Tôi căm thù phụ nữ hứa sẽ trả thù, coi phụ nữ như trò chơi. Rồi tôi đi tán tỉnh các em sv mục đích là để đưa đi nhà nghỉ make love. Tôi đã tán đổ một em sv ngữ văn ( Bây giờ là giáo viên dạy trường cấp 3 Vĩnh Bảo) Lúc đầu tôi chỉ yêu đểu cho đỡ buồn để trả thù đời nhưng lửa gần rơm và trở thành yêu thật và si mê nhau từ lúc nào không biết, chúng tôi đã gắn bó, tôi đã lấy đi của em đời con gái khi em là sv năm thứ 3. Tôi đã xác định cưới em sau khi em ra trường và đi dạy được 2 năm. Nhưng vốn là một thuỷ thủ sau những ngày lênh đênh trên biển vất vả, khi được nghỉ phép lại có tiền tôi đã ăn chơi chác táng, không từ thuốc lắc và yêu đương bồ bịch rất nhiều, Tôi đã lừa đối em trong suốt 5 năm yêu thương chờ đợi, tôi yêu đương với nhiều cô gái khác. Đến khi em và gia đình đòi cưới, tôi vẫn tìm cách trì hoãn. Khi sự việc bại lộ, em đã bỏ tôi ra đi lấy người khác để trả thù tôi, mặc dù tôi van xin em cũng ko tha thứ, quyết dứt áo ra đi. Bây giờ tôi đã trưởng thành, tôi đã hiểu cái giá mà tôi phải trả như thế nào? Tôi chỉ cầu mong em hạnh phúc và hãy tha thứ cho kẻ lạc lối yêu đương này. Trường cấp 3 vĩnh bảo, nơi đó in dấu chân của hai người phụ nữ tôi yêu cùng với bao kỷ niệm nghịch ngợm của các bạn tôi_ lớp 12 A3 và thầy cô giáo dạy giỗ tôi lên người, câu truyện trên là tất cả về tuổi trẻ cháy bỏng, nông nổi của tôi đã đi qua.

Sửa lần cuối:

dvhieu

Member
Chợt một chiều nỗi nhớ bỗng gọi tên...
Khi cơn gió xô tình xưa run rẩy
Từ sâu thẳm cõi xa xăm nào đấy
Mười năm rồi, cõi nhớ chẳng ngủ yên

Mười năm rồi, ta là gã tình si
Cứ mê mải níu hoài con mộng ảo.
Mười năm rồi ta là tên tình phụ,
Nghe tiếng hờn nỗi nhớ cũng xanh xao.

Có nỗi buồn chơi vơi như ngọn gió,
Bốn phương trời hoa cỏ cũng thương đau.
Mười năm rồi, nghe tiếng đời ảo não
Ta ru đời bằng những tiếng thở than.

...
<...to be continue...đi chơi đã >

ms. tb

Cái này là do ăn ở thôi ông anh à:)), ơ anh vậy mà cũng yêu được những người phụ nữ tuyệt vời như vậy.

phamtrongdac

-»(‡ l £ØV€ ¥Øµ ‡ ) »-
quá hay anh à cậu truyện này rất hay rất thực tế
cố gắng lên anh nhé mong anh đóng góp những bài như này nhiều hơn nữa