Logo VinhBaoClub

M.I.N

Về nơi xa tít...
Thành viên BQT
Đây là logo mình mới thiết kế cho diễn đàn mình, mọi người cùng xem và cho ý kiến nha.

Mình làm logo này có hình dạng gần giống ngôi nhà, và cũng xuất phát từ ý tưởng tất cả chúng ta như thành viên của cùng một mái nhà Vĩnh Bảo

111

Đây là logo mình mới thiết kế cho diễn đàn mình, mọi người cùng xem và cho ý kiến nha.

Mình làm logo này có hình dạng gần giống ngôi nhà, và cũng xuất phát từ ý tưởng tất cả chúng ta như thành viên của cùng một mái nhà Vĩnh Bảo
Admin này mình thấy logo này thế nào ấy. Bạn hãy làm logo lám sao để nhấn mạnh được từ Vĩnh Bảo ấy.Theo mình thì Vĩnh Bảo quê ta có thiên tài danh nhân văn hóa Nguyễn Bỉnh Khiêm bao trùm tri thức nhân loại là nhà tiên tri của thời đại .Do vậy làm logo lấy hình ảnh Nguyễn Bỉnh Khiêm phủ lên hình đất nước Việt Nam.

haohoa15101510

anh có thể nói rõ cho mọi người về yys nghĩa của nó dc không?????/

only_you

Member
a admin ơi e thấy hok jô'ng ngôi nhà lém (gióng kái ấm đun n'c hơn) với lại i' t?g thì hay khỏi bàn nhung mờ hình hơi...hok đẹp lém

M.I.N

Về nơi xa tít...
Thành viên BQT
a admin ơi e thấy hok jô'ng ngôi nhà lém (gióng kái ấm đun n'c hơn) với lại i' t?g thì hay khỏi bàn nhung mờ hình hơi...hok đẹp lém

Uh, cám ơn em đã đóng góp Hạnh à. Đúng là bây giờ anh đang có ý định sửa lại. Nhưng mà bí ý tưởng quá, đang chưa nghĩ ra nên thế nào đây.

911

Super Moderator
Uh, cám ơn em đã đóng góp Hạnh à. Đúng là bây giờ anh đang có ý định sửa lại. Nhưng mà bí ý tưởng quá, đang chưa nghĩ ra nên thế nào đây.

cần help ko?
muốn logo như thế nào để anh em còn bit

mua_tuyet

Theo mua_tuyet thì ý tưởng của 111 cũng đc đấy, hoặc nếu ko thì cũng cần biến đổi cái logo mà admin thiết kế đi một chút, sao cho nhiều màu sắc và nổi bật hơn chứ thế kia đơn điệu quá.

haohoa15101510

uki em thấy rui nhưng thực sự là điều làm em chú ý đầu tiên là chữ VB màu đỏ kia chứ em không để ý đến cái mái nhà đó.vậy là anh hỉu ý em rui chứ.với lại chữ VB anh định làm theo biểu tượng của con gì ah???????/

Vann máy bay

Super Moderator
Anh Đức à nói thật nếu không đọc đoạn chú thích của anh, em thật không hiểu cái logo của anh là cái gì >"< ( hơi phũ phàng hic hic) tại vì cả hình dáng và màu sắc đều không thể hiện rõ ý tưởng của anh về ngôi nhà chung >"< Đúng là để thiết kế sao cho ra hình dáng cái nhà thì khó thật đấy :| Hiện h cũng chưa nghĩ ra hình dáng sao cho đẹp đc nữa >"<

haohoa15101510

đối với chồng bạn không dc phũ phàng như thía.lc..lc..lc..lc..lc..lc..lc..lc. anh Đức buồn ra ngoài đi lăng nhăng thì chỉ khổ bạn thui

Vann máy bay

Super Moderator
Hic hic tớ cũng biết thế nhưng mà thấy sao thì nói vậy chứ >"< sống mà chỉ vì lấy lòng nhau mà phải nói dối thì tớ chịu :|

NiceDream

Active member
Đúng là cái mái nhà hơi mờ nhạt! ^^ Mọi người cùng nghĩ, rồi cho ý kiến để logo đẹp hơn đi. Một mình anh Đức nghĩ cũng khó mà! Chị Vann giúp anh Đức đi ! hihi

haohoa15101510

Hic hic tớ cũng biết thế nhưng mà thấy sao thì nói vậy chứ >"< sống mà chỉ vì lấy lòng nhau mà phải nói dối thì tớ chịu :|
đúng roìa đó các cụ ta có câu "thuận vợ thuận chồng tát biển đông cũng cạn" huống gì cái logo .hiihi 2 nguoi cố gắng nhé

Vann máy bay

Super Moderator
Em không giỏi về đồ họa nên chả biết vẽ thế nào cho đẹp được. Nhưng ý kiến của em vê cái logo thế này , ai đọc xong thì vẽ đồ họa giùm em để mọi người hiểu nhá : Ở ngoài là 1 vòng tròn đậm màu xanh nước biển, màu xanh nước biển là màu xanh trên áo tình nguyện; ở giữa là hình ngôi nhà theo kiểu bình thường thôi chứ không cần cách điệu tức là mái hình tam giác nhà hình vuông. Nhà này màu đỏ thể hiện sự ấm cúng bên nhau của các thành viên. Và cuối cùng bên trong hình vuông ấy là chữ vĩnh bảo màu xanh lá cây ( quê chúng ta có thuốc lào là nổi tiếng, mà thuốc lào màu xanh lá cây nên.... ^^). Ý kiến hết ^^

lengochp

Thiết kế một logo sao cho dù bé nhỏ, gọn gẽ nhưng lại mang đầy đủ hết ý nghĩa và phong tục cũng như thế mạnh của huyện vĩnh bảo. Ý tưởng của mình là thế tuy nhiện việc thực hiện nó rất khó khăn. Ai có óc sáng tạo, năng khiếu vẽ hay đồ họa tốt thiết kế giùm nha. Híc, thân!

M.I.N

Về nơi xa tít...
Thành viên BQT
Cảm ơn đóng góp của tất cả mọi người. Đúng là khi thiết kế xong, chỉ mấy ngày đầu là mình thấy thỏa mãn thôi, sau đấy thấy còn khá nhiều lỗi. Thế nên mới đưa ra cho mọi người cùng góp ý. Mình sẽ sửa lại trong thời gian gần nhất, còn hiện tại bây giờ, nói chung là hơi bận, chắc chỉ khoảng hơn tuần nữa thôi.

lengochp

Híc ai chà nghe chừng cũng có vẻ vất vả đó nhỉ, bác làm sao tổng hợp được tất cả ý kiến, rồi cho ra 1 logo thật bắt mắt, ý nghĩa. Tuy là vậy nhưng quyền quyết định cuối cùng vẫn là ở bác, nên mong AD làm dc một logo mà hầu hết các thành viên đều yêu thích. Chúc cho 4 room mình có một logo đẹp hơn nữa!