Góp ý về việc xử lí vi phạm nội quy chat box

tatagiang

Mình là Giang thành viên của VBC với nick đăng nhập Tatagiang. Hiện tại mình thấy cái đáng được BQT chú ý tới nhất là việc xử lí các thành viên vi phạm nội quy chat box.
Thực tế là có một số thành viên đã bị kỷ luật nhưng vẫn tái phạm như DJ Hoang, sau khi bị cảnh cáo vẫn không có biến chuyển mà tiếp tục tái phạm, mình chỉ là thành viên nhưng khi gặp tình trạng này không thể để yên được. mình chắc là không có ít người ngoài mình thấy khó chịu với hành động của các thành viên vi phạm. Mình hy vọng trong thời gian sớm nhất BQT có biện pháp ngăn chặn tình trạng này.
Cám ơn mọi người!

trang_kunkun

X-V.I.P
e cũng đồng ý...vì chát box là nơi mọi người vui vẻ,k lên spam ảnh hưởng đến mọi người
mong BQT sớm có biện pháp hữu hiệu nhất để mọi việc trở lại ổn định

Nho_QueHuong

hihi anh đồng ý với ý kiến cỉa em, ai cũng vậy nhìn thấy 1 thực tế đáng buồn như vậy thật là nản , dường như những người đó vào để phá đám hay sao ý ,ko có đóng góc đưa 4r lốn mạnh ,mà toàn làm chia rẽ và tổn vhaij 4r , mình cũng như Giang mong BQT có biện pháp cụ thể và cứng rắ dể làm gương ;):dap:

huangmingjun88

[X-V.I.P] - Trùm Giải Trí
BQT sẽ sớm đưa ra những biện pháp nhằm ngăn chặn vấn đê này.Có thể sẽ có khả năng sẽ hủy bỏ chức năng cb trên 4rom.Chat box sinh ra chủ yêu mục đích giải trí và giao lưu giữa các thành viên,nhưng hiện nay chức năng của nó đang bị lạm dụng.Mình hi vọng mọi thành viên tham gia diễn đàn cùng đóng góp cho sự phát triển chung của diễn đàn.Ko muốn tình trạng này tiếp tục tái diễn nữa.Thân

DJ_HOANG

Có lẽ chị Giang hơi bị quá với em rồi đó
Nhiều thành viên phá mà .. sao chị lại nói mỗi em..:mad:
hikkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkk

symobile

DJ_n01
Spam hay dùng nhiều icon đấy là chuyện thường tình của chatbox.. Còn cái việc mà icon hay spam thì chatbox sinh ra là để như vậy...nhưng tránh sao khi tham gia chatbox không lên văng tục hoặc có những lời lẽ vô văn hóa là được...Ý kiến vậy thôi !~

hong ha

Spam hay dùng nhiều icon đấy là chuyện thường tình của chatbox.. Còn cái việc mà icon hay spam thì chatbox sinh ra là để như vậy...nhưng tránh sao khi tham gia chatbox không lên văng tục hoặc có những lời lẽ vô văn hóa là được...Ý kiến vậy thôi !~

nhưng dù vậy thì cũng ko lên phá đám mọi người như vây.em ko tán thành:mad:

symobile

DJ_n01
tâst nhiên là việc gây mất đoàn kết nội bộ sẽ đc lên án và trước tiên là cảnh cáo nếu vẫn còn tái phạm BQT sẽ band nick hoặc band hẳn ID. đấy âu cũng chỉ là lẽ thường tình...

Lâm lilac

Magnae!
Cứ cho là Spam hay dùng nhiều icon đấy là chuyện thường tình của chatbox. Nhưng một hoặc hai lần thì mọi người sẽ bỏ qua nhưng rất nhiều lần....Dù đã được nhắc nhở và phạt cảnh cáo.... Trong thời gian bị phạt thì họ không hề nhận là họ sai... Có người tao một nick mới... sau đó quay lại... và Spam hay dùng nhiều icon hơn trước.... Như vậy thật không thể chấp nhận. Trên cb còn rất nhiều thành viên tham gia nói chuyện và bàn luận... Spam hay dùng nhiều icon sẽ vô tình làm cho những người còn lại thấy khó chịu... BQT nên có giải pháp sử lí việc này...
Thân!

tatagiang

ai nói là cái Chat box sinh ra là để Spam và icon? nếu như vậy BQT đề ra cái nội quy chat box để làm gì? Nội quy như thế nào thì cứ thế mà thực hiên, Tôi không có gì gọi là quá đáng với thành viên DJ- hoang, đó không phải chỉ là cảm nhận của cá nhân tôi khi vào cb mà liên tục xảy ra tình trạng như vậy. Dj-Hoàng kể cho tôi nghe những thành viên như vậy là ai mà nói là nhiều? Tôi nghĩ chỉ có bản thân cậu nghĩ đựoc việc mình làm là đúng hay sai. Còn với Symobile tôi nghĩ cậu đã để tình cảm cá nhân khi lên tiếng bênh vực cho DJ- hoang rồi đó. Cái cậu nói là lẽ thường tình thì tất nhiên, cái cảnh cáo với DJ- hoang đã đựoc thực hiện nhiều lần. Cậu có cảm thấy khó chịu khi câu đang theo dõi hoặc đang là người thực hiện cuộc đối thoại có người khác nhảy vào phá đám không? nếu cậu nói là không thì tôi đành chịu, còn nếu có thì cậu hãy lắng nghe, theo dõi dự việc rồi hãy lên tiếng bênh vực thành viên DJ-hoang. Vì sao tôi chỉ là 1 thành viên DJ- Hoang vì chỉ có thành viên này vi phạm nhiều lần là vẫn lặp lại. Hơn nữa nếu muốn Spam hay gì đó thì sao những lúc có Smod không làm? chỉ những lúc có thành viên mới làm vậy. Việc thứ hai là sau khi đã bị band nick thì lập nick khác vào Spam tiếp. Việc thứ 3 là xúc phạm cá nhân tôi trên diễn dàn. Mọi người vào box TÌNH QUÊ HƯƠNG đọc rồi xem xét cho tôi. Nếu trong cái VBC này ai cũng như DJ- Hoang có lẽ đã không tồn tại từ lâu rồi. Tôi chỉ là thành viên không hơn không kém. Nhưng trước những hành động không có ý thức như vậy tôi phải lên tiếng. Người ngu họ cũng biết làm thế nào để bảo vệ bản thân mình đó.

daibangbienxanhk

Thành viên Thân Thiện
mình nghĩ tất cả đều vì VBC mà,hãy giao lưu học hỏi lành mạnh nào.
Hoàng DJ cũng ko có ý gì đâu, nhưng em nên rút kinh nghiệm lần sau đùng để mọi ng phải chú ý thế chứ.Lầm ng nổi tiếng ko nhất thiết phải thế đâu em ạ.hihii

symobile

DJ_n01
chả có cái gì là tình cảm lên tiếng => Chốt lại 1 câu này nhá .. 4rum mình ý ngày nào cũng chỉ những con người nhưng gương mặt đấy thôi thành viên thì

loạn hết cả lên BQT thì không có nhiều time cho 4rum.. xem số lượng người online như nào thì biết có 20 đến 30 người ngày nào cũng onl với nhau...4rum là

của cộng đồng nó khác gì thành phần xã hội thu nhỏ có người như này có người như kia..thằng Hoàng em tôi nó chỉ spam linh tinh còn 1 số bạn mà ngày

nào cũng rỗi xong rồi lên chatbox nói chuyện Nam Thanh Nữ Tú với nhau thì làm sao nhỉ ??? Sao không lên tiếng đi...muốn cho 4rum phát triển thì đừng

dùng chatbox nói chuyện tình cảm nữa mà hãy bàn hướng phát triển của 4rum đi ...

còn muốn tham gia góp ý hoặc xử lí mem em Giang hót gơn lên nhanh chân đăng kí 1 chân

trong đội ngũ BQT đi nhé

nêu đích thị thành viên ra như thế này thì quá là bình thường .. mọi người sẽ nghĩ là vì mâu thuẫn cá nhân thôi

trong cuộc sống phải biết mình là ai đã rồi hãy nói người khác

Sửa lần cuối:

tatagiang

Vâng, cần phải biết bản thân mình là ai? Tôi bit tôi là ai nên tôi mới lên tiếng, tôi là một thành viên của VBC, không hơn, không kém! Việc tôi chỉ đưa ra tên 1 DJ-Hoang không có gì gọi là mâu thuẫn cá nhân, bởi đơn giản DJ- Hoang không có mâu thuẫn gì với tôi. Nếu như Hoang là em trai cậu thì rõ ràng là cậu đã lên tiếng bệnh vực nó. vì sao các thành viên khác không khiến mọi người phàn nàn, mà khi DJ-Hoang làm loạn thì mọi người lại có ý kiến, cái câu : Trên đời này cần phải biết mình là ai" Tôi nghĩ cậu nên nói với em trai cậu trước khi nói với tôi.

Vâng, cần phải biết bản thân mình là ai? Tôi bit tôi là ai nên tôi mới lên tiếng, tôi là một thành viên của VBC, không hơn, không kém! Việc tôi chỉ đưa ra tên 1 DJ-Hoang không có gì gọi là mâu thuẫn cá nhân, bởi đơn giản DJ- Hoang không có mâu thuẫn gì với tôi. Nếu như Hoang là em trai cậu thì rõ ràng là cậu đã lên tiếng bệnh vực nó. vì sao các thành viên khác không khiến mọi người phàn nàn, mà khi DJ-Hoang làm loạn thì mọi người lại có ý kiến, cái câu : Trên đời này cần phải biết mình là ai" Tôi nghĩ cậu nên nói với em trai cậu trước khi nói với tôi.

Trên dời này phải biết mình là ai...hài vãi..em nói thật mới chị 1 câu nhá: chị là kẻ hai mặt đó . chị lập nick cho em và bảo lên chém mạnh vào..Giờ thi lại phản đối à..

As.Roma

God Father BONANO..!!!
Thành thật mà nói, làm BQT, nó cũng giống như kiểu làm cán bộ, làm công an, hay cao hơn là Vua chúa ngày xưa.... Ngoài năng lực quản lý, cái quan trọng là tiếng nói phải chất lượng. Làm việc dứt khoát. Cộng đồng chúng ta tương đối đông tv. ..Chắc chắn mỗi người sẽ có quan điểm khác nhau... Vì vậy tất cả phải quy thành LUẬT thì mới quản lý đc. Miễn sao đừng khắt khe quá. Chatbox để bàn bạc, để nói chuyện, icon để thể hiện cá tính riêng.
Đừng dùng quá 5 icon 1 lần...không dùng quá 3 lần trên 1 phút. ko dùng chữ màu đỏ, không văng tục chửi bậy. Vi phạm "chém" luôn. Vi phạm quá 3 lần/1 tuần thì "chu di cửu tộc"... Cấp trên, đôi khi còn nể tình anh em thân thiết..hoặc là có người kinh sợ điều gì đó.. Tử hình thì phải làm cho nhanh tay. đưa "kiếm" tôi "chém" cho. Đảm bảo 1 phát đứt "dây treo cổ"...

tatagiang

Cậu nhờ tôi lập nick ko lẽ tôi từ chối? tôi ko phủ nhận việc tôi giúp câu lâp nick nhưng điều đó ko có nghĩa là tôi đồng tình với việc cậu làm loan lên như thế
Còn tôi chưa bao giờ nói với cậu lên chém mạnh vào. Cậu học đâu cái thói ăn nói điêu ngoa đó thế? Đừng đánh mất bản thân mình vì câu nói như thế

Cậu nhờ tôi lập nick ko lẽ tôi từ chối? tôi ko phủ nhận việc tôi giúp câu lâp nick nhưng điều đó ko có nghĩa là tôi đồng tình với việc cậu làm loan lên như thế
Còn tôi chưa bao giờ nói với cậu lên chém mạnh vào. Cậu học đâu cái thói ăn nói điêu ngoa đó thế? Đừng đánh mất bản thân mình vì câu nói như thế

Sửa lần cuối: