vì sao lại khóa đế tài xử phạt

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
1

102

Guest
1 topic ban nick tv mà lại khóa vào thì làm sao tv vào bình luận đc,BQT làm ăn thế à,như vậy thì cần gì phải lập ra píc,cứ xử phạt ngay luôn
@ nhoquehuong_vbhp : ko ai cần sửa chữa lỗi lầm đâu mà bnaj nói thế.Để hiểu 1 con người,các bạn ko bằng mình đâu.Nên đừng nói ra vẻ biết rõ về 1 người.taodo ko còn nữa và kết thúc ở đây.Hi vọng mọi người sẽ biết xây dựng diễn đàn hơn là để diễn đàn trở lên vô tổ chức.Thân!

Tình Dang Dở

X-V.I.P Chí Phèo Lãng Tử
1 topic ban nick tv mà lại khóa vào thì làm sao tv vào bình luận đc,BQT làm ăn thế à,như vậy thì cần gì phải lập ra píc,cứ xử phạt ngay luôn
@ nhoquehuong_vbhp : ko ai cần sửa chữa lỗi lầm đâu mà bnaj nói thế.Để hiểu 1 con người,các bạn ko bằng mình đâu.Nên đừng nói ra vẻ biết rõ về 1 người.taodo ko còn nữa và kết thúc ở đây.Hi vọng mọi người sẽ biết xây dựng diễn đàn hơn là để diễn đàn trở lên vô tổ chức.Thân!

Bạn nói có vẻ như bạn đang làm 1 BQT xuất sắc của 1 diễn đàn lớn vậy. Bạn đang làm ở diễn đàn nào vậy . Để bọn mình sang học hỏi thêm .Topic bị khóa để tránh tranh cãi và bàn luận thêm, tránh gây thêm xích mích và hiềm khích nữa. Chẳng lẽ điều đó bạn ko hiểu. Smod Sonwonder đã nói rằng có ý kiến thắc mắc hãy lập topic tại đây rồi, thắc mắc bạn ó thể nói trực tiếp tại đây. Đâu cần cứ phải cm tại topic ấy. Bạn nói như vậy "ko ai cần sửa chữa lỗi lầm đâu mà bnaj nói thế." có nghĩa là khi bạn mắc sai lầm vẫn muốn tiếp tục sai thêm lần nữa. Có phải chăng bạn là 1 người bảo thủ, hay là 1 người bất cần nên mới nói như thế. Nên suy nghĩ kĩ rồi hãy nói bạn à.

Sửa lần cuối:

911

Super Moderator
Cái Giọng văn của 102 rất giống với Giọng văn của taodo. Nếu 911 đoán ko nhầm thì 2 accounts này Cùng 1 Nguoi sử dụng
102 : muốn ra đi Thi Cứ ra đi thanh thản. Ko nên đâm bị thóc , chọc bị gạo

Cua Mều

bạn 102 hình như đang tự bào chữa cho bản thân mình ah.cứ như bạn nói thì cần nhà tù làm gì thằng nào có tội đem bắn hết cho nhanh đỡ tốn ngân sách .

con người mà có ai là hoàn hảo đâu ? cũng có lúc phạm sai lầm ,cũng có lúc bất cần 1điều gì buông xuôi .những lúc này ko phải cứ dồn họ vào chân tường (hoạc là họ thích mọi người làm như thế )là hay đâu .có sai thì có trách móc nhưng trách để họ hiểu ra và sữa chữa chứ đừng đạp đổ mọi thứ .

tặng bạn câu này nhé 102 "Người có đức là người biết vị tha . Xem lại mình đã . Cậu đã giúp gì được cho forum chưa ? "

1

102

Guest
"Người có đức là người biết vị tha còn người ko có đức là thằng khốn nạn phải không :)) hay hay,quá chuẩn

kamthao

ông 911 nói kiểu gì thế nhỉ.muốn nổi tiếng thì đi làm thầy bói đi.:cool.sao ai cũng nghe vẻ triết lý vậy

911 có phải thầy giáo không.văn vở cũng hay đấy chứ.vừa làm thầy bói vừa làm thầy giáo.kiếm chác đấy thôi.muốn đi thì ra đi cho thanh thản.em ok liền

Sửa lần cuối:

hoanghai

Anh 102 nói hay quá,em ủng hộ anh.thích nhất câu "Hi vọng mọi người sẽ biết xây dựng diễn đàn hơn là để diễn đàn trở lên vô tổ chức"

Lâm lilac

Magnae!
Tóm lại là không ai có quyền sử phạt hay trách vấn một ai cả vì chắc gỳ mình đã hoàn hảo đâu mà đy trách vấn người khác! Ai cũng có lần từng bỵ phạt lỗi, không ai hoàn hảo đâu! Dù em nhỏ nhất nhưng e cũng có thể thấy rằng 102 đang cố làm cho mọi người trong 4rum thêm mất đoàn kết. Đừng làm vậy. Dù sao 102 cũng lá một mem của 4rum!

Chúng ta dừng vấn đề này ở đây nhé! Đừng để những người khách vào diễn đàn và đọc dc những ý kiến tranh cãi mất đoàn kết thế này hok hay tí nào

sonwonder

.:: Bộ Đội Cụ Hồ ::.

BQT cũng là những con người.cũng có tình cảm,có tình yêu và có hành động.như vậy không tránh khỏi sai lầm. sự góp ý của bạn chúng tôi xin ghi nhận và sẽ cố gắng làm việc một cách hiệu quả hơn. Mỗi diễn đàn mỗi forum có một cách làm việc riêng và nếu bạn có ý muốn đóng góp ý kiến hay công sức xin gửi trực tiếp tới BQT. Bạn lập topic như vậy chỉ tạo thêm tranh luận và xích mích giữa các thành viên diễn đàn.

Topic xử phạt là do mình khóa,và jo mình cũng xin phép được khóa topic này. Cũng xin mọi người không lập ra những topic kiểu này nữa.hãy gửi ý kiến tới BQT. BQT sẽ luôn tiếp thu.Còn chỉ để tạo ra những lời lẽ gây tranh cãi thì mình sẽ xử lý.

@102: Cuộc sống không phải bao giờ cũng xuôn xẻ.Vẫn còn những người bạn,người anh em để bạn quan tâm chia sẻ. Và đó mới là điều đáng quý !

Sửa lần cuối:

Lâm lilac

Magnae!
Em đề nghị BQT khóa tất cả các đề tài liên wan đến cái vụ xử phạt các member lại. Không bàn tán gỳ nữa. Mất hết cả tính đoàn kết ak`>"<!

Nhất Chi Mai

Hồi còn học ĐH tớ chơi trò "Sim city". Với tất cả trí tưởng tượng của mình, tớ đã xây dựng nên 1 thành phố vô cùng hiện đại, với cơ sở hạ tầng và các công trình phúc lợi hết sức tuyệt vời. Cuối cùng thì thành phố sụp đổ trong loạn lạc, cướp bóc, tệ nạn vì... không xây dựng nhà tù!

1

102

Guest
Hồi còn học ĐH tớ chơi trò "Sim city". Với tất cả trí tưởng tượng của mình, tớ đã xây dựng nên 1 thành phố vô cùng hiện đại, với cơ sở hạ tầng và các công trình phúc lợi hết sức tuyệt vời. Cuối cùng thì thành phố sụp đổ trong loạn lạc, cướp bóc, tệ nạn vì... không xây dựng nhà tù!

câu nói rất chất lượng,rất đúng.cảm ơn bạn vì dòng cuối.rất chân thật với cuôch sống

1

102

Guest
gửi sonwonder:

Hình ảnh được lấy từ spam cuối cùng trong topic "thông báo kỷ luật " của admin

trong toppic ta thấy rõ dòng chữ có thể góp ý trong box thắc mắc góp ý.Đó là nguyên văn của smod sonwonder.nên mình mới lập topic này.

gửi cá nhân: những chữ được gạch dưới chân đó sẽ mãi không bao giờ quên.Hứa mãi mãi không quên.Cảm ơn về lời dạy làm người :))

vì ko biết post nên ko hiện ảnh

http://img849.imageshack.us/i/39201113228am.png/

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

as0908

Tóm lại là không ai có quyền sử phạt hay trách vấn một ai cả vì chắc gỳ mình đã hoàn hảo đâu mà đy trách vấn người khác! Ai cũng có lần từng bỵ phạt lỗi, không ai hoàn hảo đâu! Dù em nhỏ nhất nhưng e cũng có thể thấy rằng 102 đang cố làm cho mọi người trong 4rum thêm mất đoàn kết. Đừng làm vậy. Dù sao 102 cũng lá một mem của 4rum!
okie là ai cũng k hoàn hảo nhưng tại sao lại k có quyền trách phạt hay xử phạt ai?
Thứ 1: về mặt xã hội nói thì ai cũng k hoàn hảo và mỗi người có những điều đúng đắn riêng của mình vì vậy trách nhiệm cảu mỗi người là phải giúp người khác hoàn thiện hơn cũng như cố gắng tự hoàn thiện mình. bạn nghĩ sao khi thấy 1 người sai mà k nói ra để cho người ta sửa? Bạn vô cảm thế sao, để người ta tiếp tục sai? Và bạn nghĩ sao khi mình là người sai và người khác k chỉ bảo mình để mình khá hơn? Hãy trả lời những câu hỏi này trước khi nói gì trong topic này!
Thứ 2: trong 1 4r hay bất kì 1 tổ chức nào đó, dù lớn dù nhỏ cũng có những luật lệ riêng của nó, và để đảm bảo hoạt động, cần có những người nắm giữ và thi hành luật của nó. 1 phần trách nhiệm của min, mod là như vậy. Thử nghĩ xem k có min, mod, k có xử phạt thì 4r nó là cái gì, để ai cũng thích gì thì vào nói nấy à? cái này mới là vô tổ chức, là nghiệp dư bạn 102 à?
Thứ 3: nhắn gửi bạn 102 là trong 4r có mục thắc mắc góp ý, nếu bạn thấy topic nào của mình sai có thể vào đó lập 1 topic, dẫn chứng cụ thể chỉ ra xem ai đúng, ai sai, sai ở đâu, nếu bạn đúng BQT chắc chắc sẽ xem lại và xử phạt min mod như mem, k tranh luận trong topic kia vì như thế sẽ làm rối và mọi người sẽ k hiểu. Chứ k pải lập 1 topic linh tinh chửi rủa quàng xiên như vậy, đó k pải hành động của 1 con người có học, bạn hiểu chứ? Con chính xác tại sao pải khóa topic tranh cãi thì mem này cũng đã nói chính xác tôi k giải thích thêm:
Bạn nói có vẻ như bạn đang làm 1 BQT xuất sắc của 1 diễn đàn lớn vậy. Bạn đang làm ở diễn đàn nào vậy . Để bọn mình sang học hỏi thêm .Topic bị khóa để tránh tranh cãi và bàn luận thêm, tránh gây thêm xích mích và hiềm khích nữa. Chẳng lẽ điều đó bạn ko hiểu.
Thứ 4: nhắc nhở cho những ai thích tát nước theo mưa sẽ bị banned nick, đừng cố tỏ ra mình là những người nguy hiểm bởi vì ai đọc cũng sẽ hiểu thôi!
Thân!

1

102

Guest
@as0908 :"Bạn nói có vẻ như bạn đang làm 1 BQT xuất sắc của 1 diễn đàn lớn vậy"

câu này sai rùi bạn ah,mình ko là gì cả,chỉ là kẻ thừa trong xã hội này thôi

as0908

hãy chú ý, đó là câu nói trích dẫn, mình chỉ muốn trích dẫn phần: tại sao phải khóa topic tranh cãi thôi bạn hiểu chứ? Hãy đọc lại từ đầu, thật chậm còn nếu bạn cứ khăng khăng rằng mình k sai thì cái đó là tùy bạn thôi, mình k có ý kiến gì thêm!

1

102

Guest
đừng nên nhân xét 1 người chỉ qua lời nói,người càng tốt thì có khi lại càng xấu,và cũng có khi cũng là tốt thật,mà cũng có thể là đểu giả.ko biết rõ thì nên im lặng

as0908

mình k nói ai tốt ai xấu chỉ qua lời nói, cũng chưa bao h k biết mà nói, chỉ là những ý kiến khách quan, những gì cần làm theo nguyên tắc chung, vậy thôi!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.