vì sao lại khóa đế tài xử phạt

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
1

102

Guest
nguyên tắc chung là gì nhỉ ;)) hình thức ban vĩnh viễn là thế nào nhỉ,sao tái phạm mà ko thấy .lạ thật

sonwonder

.:: Bộ Đội Cụ Hồ ::.
Sao cứ phải bàn đến chuyện banned vĩnh viễn nhỉ. Hình thức banned như vậy là đủ rồi.mục đích là muốn cho các mem nhận thức được hành vi của mình mà sửa lỗi.còn ai không hiểu được mà vẫn tiếp tục tái phạm chẳng qua là do trí não người đó thôi.

Unset Smod đã coi như là hình thức kỷ luật rất nặng rồi.nó thể hiện danh dự của người quản trị...Nói đến đây chắc các bạn hiểu!

@102: Đây là vấn đề của taodo và 2 thành viên.họ không có ý kiến gì.vậy tại sao bạn lại bức xúc vậy? Chúng ta hãy đợi 1 tuần xem hành động của 3 mem đó ra sao.!

1

102

Guest
đang ý kiến đây,nhưng có ý kiến lại khóa bài viết,thế thì ý kiến ở đâu nhỉ.đã có hình và cm dành riêng cho smod sonwonder rùi mà hình như smod chỉ có cách bài viết vào hay sao.thế thì ý kiến ở đâu giờ nhỉ :))

102 cãi ngang quá rồi đấy X-( bạn có quyền có ý kiến nhưng những ý kiến bạn đưa ra chỉ với ý định gây mất đoàn kết...xích mích trong nội bộ fr như vậy thì hok nên đâu chưa kể những khách vào fr mình đọc đc topic này thì sao? họ sẽ nghĩ khác về fr đấy!!
ĐỀ NGHỊ ANH MIN XỬ LÍ VỤ NÀY GẤP~

sonwonder

đang ý kiến đây,nhưng có ý kiến lại khóa bài viết,thế thì ý kiến ở đâu nhỉ.đã có hình và cm dành riêng cho smod sonwonder rùi mà hình như smod chỉ có cách bài viết vào hay sao.thế thì ý kiến ở đâu giờ nhỉ :))

Vậy bạn cần ý kiến gì ở đây nhỉ? Mình đã nói rõ ràng là topic xử phạt đóng lại để tránh lời lẽ tranh cãi gây mất đoàn kết. Quyết định đã được đưa ra,đó là cách làm việc riêng của BQT VBC.Chúng tôi cũng không rảnh để ngồi tranh cãi với những người "chọc gậy bánh xe".Đó là câu trả lời cho tiêu để topic. Bạn là thành viên mới,chắc chắn bạn còn chưa hiểu rõ về diễn đàn.Hãy đọc kỹ nội quy diễn đàn để có những lời nói đúng đắn hơn ;))

hoanghai

đề nghị cải tổ lại bộ máy cũng như luật của 4rum,chẳng quyết liệt gì hết,chẳng có luật nào cụ thể,tự nhiên lôi mấy anh ra banned là sao?vớ vẩn,vớ vẩn hết sức

dvhieu

Member
Các bạn Min, Mod, S_Mod nhà ta làm việc rất nhiệt tình và công tâm nhưng... chưa thuyết phục!
@Sơn: Tôi không nghĩ có ai là "chọc gậy bánh xe" ở đây cả, nếu người ta có ý định "quậy phá" thì không post ý kiến ở đây, cũng không nhọc công lý lẽ với các bạn. Chỉ là các bạn chưa có được tiếng nói chung giữa người làm luật, thi hành luật và người chịu thi hành luật. Các bạn nên tiếp cận ý kiến của họ một cách tích cực hơn.
Các bạn gọi tớ là kẻ "chọc gậy tiếp theo" cũng được, các bạn có thể cảnh cáo, kỷ luật, banned nick... của tớ hay của 102 hay của một ai khác, những điều đó không ảnh hưởng đến tư cách đạo đức của tớ ngoài xã hội.
Trên tinh thần xây dựng, tớ nhận xét thế này:
1. Chế tài đánh giá vi phạm và xử phạt vi phạm của 4rum chưa thuyết phục, nhất là vấn đề xử phạt. Một người khi vi phạm nội quy phải được thông báo về hành vi vi phạm và hình thức kỷ luật với bằng chứng rõ ràng. Và nếu người đó có quyền khiếu kiện trong một thời gian nhất định: 24 tiếng, 3 ngày... Trước khi đưa 1 người vào tù, dù là tội trạng rõ ràng thì cũng phải qua các bước truy tố, xét xử, tuyên án, khiếu nại... Tớ không thấy 1 box nào giành riêng cho việc xử phạt và khiếu nại. Việc này nên làm công khai hơn là sợ " ảnh hưởng đến uy tín 4rum", hay "tránh gây tranh cãi, mất đoàn kết"... làm như thế là thiếu tính khách quan thiếu thuyết phục. Chúng ta có một ngũ Mod và S_Mod của 4rum rất đông đảo, đầy nhiệt huyết, sôi nổi, làm việc rất tận tâm và trách nhiệm nhưng đôi khi hơi "ngẫu hứng" và dễ bị kích động. (Thế nào cũng có 1 số Mod comment lại đoạn văn bản này với những lời lẽ "phản pháo")
2. Các bạn đừng sợ chuyện "có khách nào" vào 4rum đọc topic này mà "họ sẽ nghĩ gì". Các bạn định che giấu hay sao? Khi bạn phát hiện ra một khối u, bạn phải mổ xẻ mà cắt nó đi chứ! Nếu thực sự một số memb trong 4rum đang thiếu đoàn kết thì chúng ta phải hàn gắn lại chứ, các bạn dập đi một cách lạnh lùng chính là đang gây mất đoàn kết đấy.
3. Các bạn đừng nghĩ xấu về những người vi phạm và bị xử phạt, đừng duy ý chí quá. Nếu họ là người xấu, nhất định sau khi bị xử phạt họ sẽ còn quậy phá nữa cho "bõ tức" chăng?

violet_buon

Chuyện đơn giản như đan rổ vậy mà cũng cãi nhau bao nhiêu lâu.chẳng lẽ vào 4room không còn việc gì làm hay sao mà cứ vào đây chém mãi vậy.tôi nghĩ xử phạt như admin là hợp tình hợp lý rồi chứ cứ xử như ông 102 thì chắc 4room này đóng cửa mất. Thôi mong rằng mọi người trong diễn đàn hãy đoàn kết để không phải xảy ra tình trạng như thế này nữa

1

102

Guest
Các bạn Min, Mod, S_Mod nhà ta làm việc rất nhiệt tình và công tâm nhưng... chưa thuyết phục!
@Sơn: Tôi không nghĩ có ai là "chọc gậy bánh xe" ở đây cả, nếu người ta có ý định "quậy phá" thì không post ý kiến ở đây, cũng không nhọc công lý lẽ với các bạn. Chỉ là các bạn chưa có được tiếng nói chung giữa người làm luật, thi hành luật và người chịu thi hành luật. Các bạn nên tiếp cận ý kiến của họ một cách tích cực hơn.
Các bạn gọi tớ là kẻ "chọc gậy tiếp theo" cũng được, các bạn có thể cảnh cáo, kỷ luật, banned nick... của tớ hay của 102 hay của một ai khác, những điều đó không ảnh hưởng đến tư cách đạo đức của tớ ngoài xã hội.
Trên tinh thần xây dựng, tớ nhận xét thế này:
1. Chế tài đánh giá vi phạm và xử phạt vi phạm của 4rum chưa thuyết phục, nhất là vấn đề xử phạt. Một người khi vi phạm nội quy phải được thông báo về hành vi vi phạm và hình thức kỷ luật với bằng chứng rõ ràng. Và nếu người đó có quyền khiếu kiện trong một thời gian nhất định: 24 tiếng, 3 ngày... Trước khi đưa 1 người vào tù, dù là tội trạng rõ ràng thì cũng phải qua các bước truy tố, xét xử, tuyên án, khiếu nại... Tớ không thấy 1 box nào giành riêng cho việc xử phạt và khiếu nại. Việc này nên làm công khai hơn là sợ " ảnh hưởng đến uy tín 4rum", hay "tránh gây tranh cãi, mất đoàn kết"... làm như thế là thiếu tính khách quan thiếu thuyết phục(Thế nào cũng có 1 số Mod comment lại đoạn văn bản này với những lời lẽ "phản pháo")
2. Các bạn đừng sợ chuyện "có khách nào" vào 4rum đọc topic này mà "họ sẽ nghĩ gì". Các bạn định che giấu hay sao? Khi bạn phát hiện ra một khối u, bạn phải mổ xẻ mà cắt nó đi chứ! Nếu thực sự một số memb trong 4rum đang thiếu đoàn kết thì chúng ta phải hàn gắn lại chứ, các bạn dập đi một cách lạnh lùng chính là đang gây mất đoàn kết đấy.

cảm ơn về đoạn cm rất thuyết phục và phản ảnh thực tế của diễn đàn,102 sau khi đọc cm này không còn ý kiến gì nữa.1 lần nữa cảm ơn anh dvhieu.tất cả đã được dvhieu nói 1 cách đủ ý.

@ violet_buon : nước có phép nước,nhà có luật của nhà.nếu chỉ mang tính chất tình cảm đồng huơng ở đây thì ko nên đặt râ những quy tắc chung của diễn đàn làm gì.công tư phân minh,làm tihf phải cho ra làm

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

911

Super Moderator
Thanks Về ý kiến của các bạn.
Ý kiến của dvh rất hay
Nhân đây Mình Thay mặt bqt Mong moi người giúp đỡ cho 1 việc:
Ai biết các nội quy và hình thức xử phạt trong một số 4r mà các bạn đã từng ghe qua, post lên Để cho Chúng Ta học Hỏi rút kn và Bổ sung thêm Vào cho DD mình
Thanks

1

102

Guest
không phải ở đâu xa lạ,ngay ở trong forum mình cũng có những quy định đó.smod khaHp1902 đã từng nói tv gây mất trật tự,chửi láo trên diễn đàn,ko tôn trọng tv trong diễn đàn,post phim xxx lên diễn đàn....tất cả đều xử lý bằng hình thức banner vĩnh viễn,chứ chưa nói tái phạm lần thứ 2,thứ 3....Hi vọng dù là ai thì BQT cũng nên làm việc 1 cách quang minh nhất.

911

Super Moderator
Hình như Mình viết tiếng việt có dấu mà bạn 102 vẫn Chua hiểu hết nội dung Mình viết
Xin nhắc lại: Mong mọi Người giúp đỡ bằng cách post nội quy, quy định và hình thức xử phạt của một số DD mà các bạn biết
Để bqt biết nhiều hơn Về cách quản lý và Bổ sung thêm Vào cho dd
Thanks

1

102

Guest
;)) cái này thì không biết,phải đi xem xét thực tế các diễn đàn khác vậy,mà hình như ở đâu cũng giống nhau thì phải :))

sonwonder

Haizz. Diễn đàn quanh đi quẩn lại toàn người quen. chủ yếu học sinh sinh viên,kiến thức IT có khi còn không biết cách chèn đoạn clip hay hình ảnh vào bài viết.có phạm một chút sai lầm thì cũng không thể lôi luật ra mà làm thẳng tay được.Cái quan trọng là người ta biết mà sửa lỗi.

Đừng đi lạc chủ đề chứ.Mình đã trả lời câu hỏi trên tiêu đề pic của 102.Bạn có ý kiến gì nữa không vậy :::)

1

102

Guest
ý kiến đã đc dvhieu nói 1 cách đầy đủ,không nói lại cm lần thứ 2,nếu chưa hiểu hãy kéo lên đọc lại cm của dvhieu đã đc trích dẫn trong khung ^_^
ko có lạ làm sao có quen,nếu quen mà có thể giảm án thì có khi xử bắn cũng đc trả tự do mà ko bị xử tội nữa nhỉ .Kiểu này phải quan hệ rộng mới đc :))

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.