Chia sẽ những trò nghịch dại đã ngịch trong đời ....

anhnongdan

chết thôi...giờ các bác k được nghịch nữa giờ ngồi ôn lại kỉ niệm xưa đấy hả??? :>:h
e con ngoan trò giỏi k đua đòi phá phách như các bác đâu :::)

Cái này không tin được rồi, hồi trẻ con ai chẳng có đôi ba lần nghịch dại cơ chứ!

anhnongdan

Có bác nào đã chơi trò này chưa?
Nhớ lớp 5, 1 bàn ngồi 4 đứa xen kẽ trai _ gái, có thằng bạn bt nó ngoan ngoãn vậy mà hôm đó con bạn ( cũng cùng bàn ) đứng lên phát biểu, lúc nó ngồi xuống nó kêu á 1 tiếng thật to và đứng bật dậy, nó khóc
Hoá ra thằng bạn bật cây bút bi lên và giữ dựng đứng ở khoảng chỗ bạn gái kia ngồi, phát biểu xây dựng bài xong con bạn ngồi xuống, theo đà quán tính thì mạnh đấy, bụp vào mông......
Thằng bạn tiết đó bị cô đuổi ra khỏi lớp

Sửa lần cuối:

anhnongdan

Em thích nhất quả buổi tối đi rình bóp vú chị em đi xe đạp, sướng thôi rồi
Bác hứa là từ nay bỏ luôn trò này đi nhá...phải bỏ luôn ngay đấy.
Tiếp này...
Cái hồi có phim Đặc Nhiệm nhà C21 có cái thằng ku nó mang Gạch ra chặt doạ ng....
Mình kéo cả xóm ra nhặt gạch hoa rồi chặt xem thằng nào khoe .. về sưng hết cả tay lên .
1 thằng ngu nhất xóm vác ngay mảnh kính gần đấy chặt thử rách tay toé máu:(

yooleegirl

Trưởng nhóm HĐH Sài Gòn
hồi đi học em nghịch như cướp , chơi đủ thứ trò từ nhảy dây, nhảy cao, nhảy xa, chơi chuyền, đánh khăng, bắn bi, trốn tìm ......... =)) ôi thôi rồi k thiếu trò gì
đặc biệt là có cái trò chạy lấy đà rồi ..... phi từ trên bờ xuống ao
:)) một cảm giác rất zô mốt =))

lolemankem92hp

Em thì khoái nhất trò trộm xoài hàng xóm. To đầu nhưng nhát nhất nên em nhận việc đứng ngõ canh chủ nhà.
Ngày mẫu giáo thì rủ thằng hàng xóm chơi trò đình chùa, lấy cây khoai ngứa...ăn. Sợ tới giờ. :D

anhnongdan

hồi đi học em nghịch như cướp , chơi đủ thứ trò từ nhảy dây, nhảy cao, nhảy xa, chơi chuyền, đánh khăng, bắn bi, trốn tìm ......... =)) ôi thôi rồi k thiếu trò gì
đặc biệt là có cái trò chạy lấy đà rồi ..... phi từ trên bờ xuống ao
:)) một cảm giác rất zô mốt =))
Chắc trong cái ba chấm kia thì có cả trò làm người nhớn nữa hả em? =)) =)) =)) =))

Em thì khoái nhất trò trộm xoài hàng xóm. To đầu nhưng nhát nhất nên em nhận việc đứng ngõ canh chủ nhà.
Ngày mẫu giáo thì rủ thằng hàng xóm chơi trò đình chùa, lấy cây khoai ngứa...ăn. Sợ tới giờ. :D
Cái trò này, trước anh cũng nghịch rồi. Nhưng anh không đứng ngõ canh chủ nhà như em, mà anh ngồi trên công nông. Chúng nó trèo lên cây thế nào mà vặt xoài rơi cả xuống đất, chủ nhà biết được, mấy đứa chạy hộc tốc ra bờ sông. Mà tại sao cứ cái thứ ăn trộm chôm chỉa thì lại ngon, mặc dù nhà mình đầy ra đấy :))

Hối cấp 2 có cái trò nhổ bọt từ trên tầng trên xuống. Thằng nào ở tầng dưới, cứ đứng thò tay ra ban công là y như rằng dính chưởng. :-SSMấy lần choảng nhau vì cái trò này rồi.:(

Sửa lần cuối:

M.I.N

Về nơi xa tít...
Thành viên BQT
Có bác nào đã chơi trò này chưa?
Nhớ lớp 8, 1 bàn ngồi 4 đứa xen kẽ trai _ gái, có thằng bạn bt nó ngoan ngoãn vậy mà hôm đó con bạn ( cũng cùng bàn ) đứng lên phát biểu, lúc nó ngồi xuống nó kêu á 1 tiếng thật to và đứng bật dậy, nó khóc
Hoá ra thằng bạn bật cây bút bi lên và giữ dựng đứng ở khoảng chỗ bạn gái kia ngồi, phát biểu xây dựng bài xong con bạn ngồi xuống, theo đà quán tính thì mạnh đấy, bụp vào mông......
Thằng bạn tiết đó bị cô đuổi ra khỏi lớp

Hôm nay mới thấy cái này, vụ nào đây hả mày, sao tao không nhớ?

anhnongdan

Hôm nay mới thấy cái này, vụ nào đây hả mày, sao tao không nhớ?
Vụ này hồi lớp 5 mày à.
Còn cái hồi học cấp 2 còn có cái trò là mài nắp bút kim tinh xong dí vào tay bạn, giờ nghĩ lại thấy dại quá cơ.....:-SS

thuthuy

Mình nhớ nhất vụ: vừa tan học mình với nhỏ học cùng lớp đi xuống lấy xe
-Nhỏ bạn nói hoài không sao được mình chả vờ khoác vai, nhỏ tỉnh bơ nha, hì hì...
-Nhỏ đang nói một phát một mình lấy tay hất cằm phát -> nhỏ cắn vào lưỡi -> mình ba chân bốn cẳng chạy

vụ nữa nè: hồi học cấp 3 tụi con trai lớp tớ chơi cũng ác, ra chơi đã đốt pháo trộm mà vất đâu không vất vất đúng xuống trước phòng chờ của giáo viên, hehe...bị thầy phó hiệu trưởng lên cho một tua, hú vía...

M.I.N

Về nơi xa tít...
Thành viên BQT
Vụ này hồi lớp 5 mày à.
Còn cái hồi học cấp 2 còn có cái trò là mài nắp bút kim tinh xong dí vào tay bạn, giờ nghĩ lại thấy dại quá cơ.....:-SS

Tao đọc lại thấy lớp 8, tưởng lớp mình, ko nhớ. Nhắc đến lại nhớ vụ mấy thằng xã tao, lấy tăm nhân đạo chọc chảy máu cái Duyên Năm, nó về bảo bố, bố nó chặn đường hỏi thăm mấy đứa, chiều còn về tận xã gọi nhà. Đúng là trẻ con, nghịch dại không tưởng.

Mình nhớ nhất vụ: vừa tan học mình với nhỏ học cùng lớp đi xuống lấy xe
-Nhỏ bạn nói hoài không sao được mình chả vờ khoác vai, nhỏ tỉnh bơ nha, hì hì...
-Nhỏ đang nói một phát một mình lấy tay hất cằm phát -> nhỏ cắn vào lưỡi -> mình ba chân bốn cẳng chạy

Thế nhỏ ấy có bị đứt lưỡi không Thúy?...

anhnongdan

Tao đọc lại thấy lớp 8, tưởng lớp mình, ko nhớ. Nhắc đến lại nhớ vụ mấy thằng xã tao, lấy tăm nhân đạo chọc chảy máu cái Duyên Năm, nó về bảo bố, bố nó chặn đường hỏi thăm mấy đứa, chiều còn về tận xã gọi nhà. Đúng là trẻ con, nghịch dại không tưởng.

Cái này chưa ăn thua bằng hồi lớp 11, đi học thêm buổi chiều lớp mình với lớp A2 lây giấy cuộn vào ném nhau, tao thì không chơi giấy vì nó nhẹ ném hay bị lệch, làm luôn miếng thước bị gãy ném một phát, tự dưng ông Lương ở đâu đi ra, tí nữa thì mặt ông đấy, ông ấy không nói gì, từ đấy cạch luôn.

thuthuy

Ko, MIN, hên nhỏ đó có chút võ công ko là ngỏm củ tỏi với tay mình rồi, hì...

Cái này chưa ăn thua bằng hồi lớp 11, đi học thêm buổi chiều lớp mình với lớp A2 lây giấy cuộn vào ném nhau, tao thì không chơi giấy vì nó nhẹ ném hay bị lệch, làm luôn miếng thước bị gãy ném một phát, tự dưng ông Lương ở đâu đi ra, tí nữa thì mặt ông đấy, ông ấy không nói gì, từ đấy cạch luôn.

Cái này gần giống vụ lớp tớ, nhưng bắn luôn hạt táo vào mặt cô giáo dậy văn khi cô vừa bước vào cửa, thằng bạn dính trưởng bản kiểm điểm, hì...

taodo

Trùm quậy phá VBC
mấy trò này vui nhỉ bạn nhỉ ? tớ chỉ nhớ có vài trò,hồi lớp 7 thằng bạn cùng lớp giờ ra chơi đi vệ sinh,ko biết năng khiếu hay luyện tập ko biết.Nó đứng từ phòng vs nam làm làm 1 phát cầu vồng sau mưa sang bên phòng vs nữ.Trúng đứa cùng lớp,ướt hết đầu :)) ,con bé về khóc lóc thưa cô,thằng đó ăn ngay trận mắng :))

Còn trò đốt pháo diêm ném sang phòng vs nữ X_X, đen là hôm đó mình ko đi học ko đc nhìn mấy bạn iu quý chạy hết ra ngoài khi đang đi vs X_X nhớ lại mà tiếc X_X

friend_kute

friendkute
e thì e thì e theo mấy đứa ở xóm đi ăn trộm dừa............ nhưng mà tới cây dừa nhà người ta
đứa nào cũng run nên thôi quyết định đi về. ...............hheeee.:>:h
Ngày cấp 3thì chơi trò nhỏ mực vào dép............ =)) cứ mượn đứa nào viết bút mực, :chika: xong nhằm
lúc thằng con zai nào vố ý bỏ chân ra khỏi dép thì nhỏ vào, lúc sau đi dép vô tư thê
là thôi rùi lượm ơi chân đã đầy mực............ :rolleyes:

yooleegirl

Trưởng nhóm HĐH Sài Gòn
em còn nhớ hồi cấp 2 mấy thằng con trai lớp em chúng nó có cái trò ............ tụt wuan` của nhau :::)

anhnongdan

em còn nhớ hồi cấp 2 mấy thằng con trai lớp em chúng nó có cái trò ............ tụt wuan` của nhau :::)
Thế tụi em chỉ đứng nhìn thôi sao?
Còn trò nữa mà chắc khoảng chục năm rồi ko chơi
đêm 30 tết cả đám tụ tập lấy pháo ném vào nhà công an xã
=)) =))

taodo

Trùm quậy phá VBC

cấp 3 bọn anh vẫn chơi trò đó,có thằng bị nắm quần dài lên cánh quạt trần X_X con gái ngồi bàn trên nhìn ko chớp mắt :))